Msaada:Naomba kufahamu tofauti kati ya 'software engineering' na 'computer programming' | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada:Naomba kufahamu tofauti kati ya 'software engineering' na 'computer programming'

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by IT Guru, Apr 24, 2011.

  1. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Natumai wote mu wazima wakuu. Kwanza ningependa kuwashukuru wote kwa michango yenu yenye burasa, mbarikiwe sana na muendelee na moyo wa kusaidiana.

    Mimi ni kijana ambae nasoma form five kwa sasa na ninategemea kuspecialize kwenye mambo ya computer nifikapo chuo.

    Ila hivi vitu viwili 'software engineering' na 'computer programming' huwa vinanichanganya na ninashindwa kujua tofauti yake maana huwa naona kama hivi vitu vyote vinahusu computer programs.

    Naomba msaada wenu wakuu nipate fahamu vema tofauti kati ya haya mambo mawili.
    Natanguliza shukrani zangu kwenu na ninawatakia pasaka njema....
     
  2. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    nikijaribu kukumbuka kwa haraka haraka,

    Kwa kiswahili, Computer Programming; unaweza ukai-program computer bila kutengeneza software, nikiimanisha kwamba, unatumia programs zilizopo kuifanya kumpyuter ifanye unavyotaka.

    Pia unaweza kuita computer programming, kama njia ya kuifanya computer ifanye unavyotaka kwa kutengeneza programs zako.

    Inapokuja kwenye Software Engineering; hapa kuna vitu vingi sana vya kuangalia. kwa kifupi, ni namna ya kutengeneza software katika standards, njia (methodology) zinafahamika;
    Yaani hauamki asubuhi na kuanza ku-program, hapana, isipokuwa unaanza kwenye upembuzi yakinifu (feasibility study), unakusanya mahitaji (software/system requirements), then unakuja kwenye design (hapa kunakuchagua tools kwa ajili ya ku-design pamoja na methodology), then unakuja kwenye coding, maintenace, n,k.n.k

    kwa kifupi S.E ni pana sana ( hiyo computer programming inamezwa ndani)
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,867
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Hizi term mara nyingi zinatumika interchangibly katika shule tofauti. Yaani Computer Programming Chuo A inaitwa Software Engineering Chuo B, Computer Science Chuo C na Information Systems Chuo D so kama unataka kufananisha bora uangalie syllabus usijali sana jina.

    Although technically Engineering inatakiwa iwe focus more kwenye principles na methodology zaidi.
     
  4. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Nakushukuru sana mpendwa na pia mkuu kang. Angalau sasa naanza kupata mwanga juu ya haya mambo mawili. Ahsanteni sana
     
  5. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    au pia tembelea tembelea tungule.blogspot.com upate mambo ya SE..
     
  6. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Computer programming inahusika zaidi na coding, ni kama art vile, ndiyo maana wanasema coding is poetry wakati software engineering inalenga zaidi kwenye ubora wa kutengeneza programs ambazo ni portable (mf utumiaji wa object oriented programming) na urahisi wa kuzifanyia matengenezo hapo baadae (low maintanance).
     
  7. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    shukran mkuu ila kwa sasa natumia simu ambayo ni vigumu kuiview hii page, ngoja as soon as nikikaa kwenye computer nitaiopen
     
  8. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Shukran sana chamoto, angalau sasa naweza fanya maamuzi yangu vema nikiwa nina angalau idea juu ya haya mambo.

    Asante mkuu
     
Loading...