• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Msaada miche ya vitunguu inakauka

dfreym

dfreym

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2010
Messages
336
Points
195
dfreym

dfreym

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2010
336 195
Jamani nimeanza ukulima wa vitunguu, tatizo miche inapukutika sana kwenye kitalu. Inanyauka, japo naimwagilizia kila siku. Ni Mara yangu ya kwanza kulima vitunguu.

Msaada please.
 
mwombeki5

mwombeki5

Senior Member
Joined
Apr 19, 2014
Messages
179
Points
195
mwombeki5

mwombeki5

Senior Member
Joined Apr 19, 2014
179 195
punguza kiasi cha maji,hakikisha kuna mwanga wakutosha,hakikisha udongo ni laini kuruhusu mizizi kupitisha maji ya kutosha,weka mbolea.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
45,850
Points
2,000
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
45,850 2,000
Jamani nimeanza ukulima wa vitunguu, tatizo miche inapukutika sana kwenye kitalu. Inanyauka, japo naimwagilizia kila siku. Ni Mara yangu ya kwanza kulima vitunguu.

Msaada please.
punguza maji usimwagilie maji mengi sana
 
GEBA2013

GEBA2013

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2014
Messages
3,758
Points
2,000
GEBA2013

GEBA2013

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2014
3,758 2,000
Hali ya hewa ikoje?miezi hi huwa mbegu ya kitunguu inasumbua tokana na baridi ile ya asubuhi inasababisha ugonjwa wa ukungu na miche kufa,ushauri piga dawa ya ukungu napia mwagilia mbegu asubuh kabla yajua kutoka ili kukontrol mildew.ni hayo mtu wangu wengne watakuongezea mawazo
 
dfreym

dfreym

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2010
Messages
336
Points
195
dfreym

dfreym

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2010
336 195
Hali ya hewa ikoje?miezi hi huwa mbegu ya kitunguu inasumbua tokana na baridi ile ya asubuhi inasababisha ugonjwa wa ukungu na miche kufa,ushauri piga dawa ya ukungu napia mwagilia mbegu asubuh kabla yajua kutoka ili kukontrol mildew.ni hayo mtu wangu wengne watakuongezea mawazo
Asante vipi kuhusu interval ya umwagiliaji?
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
47,346
Points
2,000
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
47,346 2,000
Mtafute mtu anaitwa gebra humu
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
10,802
Points
2,000
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
10,802 2,000
Jamani nimeanza ukulima wa vitunguu, tatizo miche inapukutika sana kwenye kitalu. Inanyauka, japo naimwagilizia kila siku. Ni Mara yangu ya kwanza kulima vitunguu.

Msaada please.
Umelima walaya gain? Baadhi ya wilaya kuna nematodes ambao hukata mizizi ya vitunguu. Tumia nematocides
 
GEBA2013

GEBA2013

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2014
Messages
3,758
Points
2,000
GEBA2013

GEBA2013

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2014
3,758 2,000
asante vipi kuhusu interval ya umwagiliaji?
interval siwezi kujua hali ya hewa na unyevu ulipomwagia mbegu,chamana angalia mbegu usiruhusu ukavu sna wala usiruhusu maji au ubichi kuzidi
 
GEBA2013

GEBA2013

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2014
Messages
3,758
Points
2,000
GEBA2013

GEBA2013

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2014
3,758 2,000
nimejaribu juzi jumamosi ndo nasubiri nione

thanks to all
vp matokeo?umejaribu dawa gani? Nimekupm nijue maendeleo ili nikupe tiba nyngne km hyo haijafanikiwa
 

Forum statistics

Threads 1,406,602
Members 532,389
Posts 34,520,774
Top