Msaada kwa wale wataalamu wa solar power


Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2014
Messages
935
Points
500
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2014
935 500
Habari wadau!
Natumia solar ya mjerumani walt 50 kwa zaidi ya mwaka, solar battery ya maji.
Cha kushangaza solar hii sipati umeme usiku, nikitaka kuchaji simu yangu na za watoto wangu inabidi nichaji mchana pindi jua linapowaka sababu usiku hakuna umeme.

Naomba msaada wenu, Je, Ni kweli solar walt 50 haiwezi kuchaji simu walao 5 tu na kupata umeme KIPINDI CHA usiku walao kuwasha taa/bulb 3 tu?

Na kama inawezekana wapi mimi nimekosea?
 
K

Kataa Rushwa

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2015
Messages
650
Points
1,000
K

Kataa Rushwa

JF-Expert Member
Joined May 15, 2015
650 1,000
Chunguza size ya hiyo Battery. alafu ipime kama bado ni nzima. Kwa maelezo yako battery haichaji Kwa hiyo mchana unatumia umeme direct kutoka kwenye PV solar. Sasa kama battery haichaji huenda imekufa na kama ni nzima Basi huenda solar control charger ni mbovu
 
Ilisolokobwe

Ilisolokobwe

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
1,747
Points
1,500
Ilisolokobwe

Ilisolokobwe

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
1,747 1,500
Mkuu hapo yawezekana umeshaovercharge battery lako ndio maana linashindwa kusave moto
 
twatwatwa

twatwatwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2011
Messages
2,074
Points
1,225
twatwatwa

twatwatwa

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2011
2,074 1,225
chaja ni za dc au ac ?
 
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2014
Messages
935
Points
500
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2014
935 500
Chunguza size ya hiyo Battery. alafu ipime kama bado ni nzima. Kwa maelezo yako battery haichaji Kwa hiyo mchana unatumia umeme direct kutoka kwenye PV solar. Sasa kama battery haichaji huenda imekufa na kama ni nzima Basi huenda solar control charger ni mbovu
Ni kweli yawezekana battery imekufa,,coz mwanzon nainunua ilikuwa inatoa umeme ucku mzima,,but saiz ni mchana tu hasa linapowaka jua
 
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2014
Messages
935
Points
500
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2014
935 500
VP Naweza tumia battery ya pikipiki ya unga kwa size ya solar yangu?
 
Ilisolokobwe

Ilisolokobwe

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
1,747
Points
1,500
Ilisolokobwe

Ilisolokobwe

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
1,747 1,500
Ni kweli yawezekana battery imekufa,,coz mwanzon nainunua ilikuwa inatoa umeme ucku mzima,,but saiz ni mchana tu hasa linapowaka jua
Kaka badili acid ktk battery yako kama haijafa itaendelea kupiga mzigo
 
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2007
Messages
1,534
Points
1,225
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2007
1,534 1,225
Kama umefunga system yako ki-standard, yaani Kutoka kwenye panel kwenda kwenye charge controller, halafu charge controller to battery na charge controller kwenda kwa matumizi ya taa, itakuwa rahisi kujua shida iko wapi.Mchana taa ya kuonyesha panel inafanya kazi (kawaida ni green na iko kushoto) itakuwa inawaka kuonyesha kuwa panel inaleta umeme kawaida. Taa ya kati huonyesha nguvu ya betri. Kama betri iko sawa, itakuwa njano kidogo na ikijaa itakuwa blue, na taa ya tatu ni ya umeme kwenda kwennye matumizi, Hii ikizimika ujue hakuna umeme unaoenda.
Kwa maelezo yako inaonekana betri imekufa, Ukitaka kuhakikisha hilo, jua likwaka hata muda mfupi uaona betri imejaa, lakini jua likipotea tu betri inakuwa down. Ungekuwa mtaalam ningekueleza kuwa betri ikijaa, disconnect panel halafu washa taa utaona zinazimika haraka.
Betri za kujaza maji huwa zikienda chini ya volt 10.6 mara kwa mara, huwa zinakufa hata ukijaza maji upya ni bure. Nakushauri ununue betri isiyotiwa maji (VRLA NON SPILABLE - DEEP CYCLE). Kwa panel uliyonayo ya 50W na matumizi yalivyo, betri yako isizidi 80AH

Usipoelewa niulize, na hata ukishanunua hiyo betri usiifunge kama wewe si mtaalamu, waweza kuunguza charge controller au hata nyumba yako
 
kijumbamshale

kijumbamshale

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2011
Messages
275
Points
225
kijumbamshale

kijumbamshale

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2011
275 225
Maelezo mazuriiiiii lakini kuunguza nyumba kwa solar ya wat 50 hapana
 
mumak

mumak

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2013
Messages
911
Points
250
mumak

mumak

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2013
911 250
Kama umefunga system yako ki-standard, yaani Kutoka kwenye panel kwenda kwenye charge controller, halafu charge controller to battery na charge controller kwenda kwa matumizi ya taa, itakuwa rahisi kujua shida iko wapi.Mchana taa ya kuonyesha panel inafanya kazi (kawaida ni green na iko kushoto) itakuwa inawaka kuonyesha kuwa panel inaleta umeme kawaida. Taa ya kati huonyesha nguvu ya betri. Kama betri iko sawa, itakuwa njano kidogo na ikijaa itakuwa blue, na taa ya tatu ni ya umeme kwenda kwennye matumizi, Hii ikizimika ujue hakuna umeme unaoenda.
Kwa maelezo yako inaonekana betri imekufa, Ukitaka kuhakikisha hilo, jua likwaka hata muda mfupi uaona betri imejaa, lakini jua likipotea tu betri inakuwa down. Ungekuwa mtaalam ningekueleza kuwa betri ikijaa, disconnect panel halafu washa taa utaona zinazimika haraka.
Betri za kujaza maji huwa zikienda chini ya volt 10.6 mara kwa mara, huwa zinakufa hata ukijaza maji upya ni bure. Nakushauri ununue betri isiyotiwa maji (VRLA NON SPILABLE - DEEP CYCLE). Kwa panel uliyonayo ya 50W na matumizi yalivyo, betri yako isizidi 80AH

Usipoelewa niulize, na hata ukishanunua hiyo betri usiifunge kama wewe si mtaalamu, waweza kuunguza charge controller au hata nyumba yako
Mkuu sola ya wat 50 inawasha tv?na taangapi?
 
K

Kironde

Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
27
Points
20
K

Kironde

Member
Joined Apr 25, 2012
27 20
Hello Mr Suprize!
Katika masuala ya solar ni sharti kuwa na nidhamu hasa katika matumizi. Bila shaka kwa mwaka mzima hukupata shida na sasa ghafula shida imeanza. Inaonekana ungependa kupata umeme usiku lakini haiwezekani. Ingawa hujaeleza system yako ilivyo, maswali yafuatayo yanaweza kukusaidia kupata tena umeme wakati wa usiku. Golden rule kwa solar ni hii: Mchana utatumia nguvu za jua na usiku utatumia AKIBA iliyowekezwa mchana kutwa kwa nguvu za jua katika battery yako! Now the questions:
1. Je panel yako inavuna jua la kutosha kujaza battery yako?
2. Je, afya ya battery yako (servicing) imefanyika kwa ufasaha? -- ni battery ya maji kwahiyo inahitaji service kama cleaning the terminals, checking water level etc
3. Je, battery yako ni A.H ngapi? pengine umetumia wrong battery kwa mwaka mzima na sasa imekufa (haiwezi kutunza/kufanya power banking) ili upate umeme usiku wakati ambapo panel haivuni chochote toka jua.
 
kipara feki

kipara feki

Senior Member
Joined
Sep 16, 2013
Messages
172
Points
225
kipara feki

kipara feki

Senior Member
Joined Sep 16, 2013
172 225
Mkuu sorry yan sielew maana ya ac na dc,,npe maana yake hafu nilete feedback
kwa uelewa wangu umeme WA dc ni umeme kama dry cell yaani WA kwenye betri za redio au torch ambao una positive charge na negative charge lakini umeme WA ac ni umeme kama WA tanesco
 
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2014
Messages
935
Points
500
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2014
935 500
connection ya umeme ipo hiv..
umeme unatoka kwenye panel unakuja kwenye battery hafu unakuja kwenye invetor then kwenye taa..

Panel=>battery=>invetor=>Bulb

sasa (cjui ni ushamba) nashangaa hyo charger controll ipo au haipo?
 
kijumbamshale

kijumbamshale

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2011
Messages
275
Points
225
kijumbamshale

kijumbamshale

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2011
275 225
Ndio maana battery yako ime RIP kwa ushauri ukinunua battery tafuta fundi
 
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2014
Messages
935
Points
500
Mr Suprize

Mr Suprize

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2014
935 500
To Kironde

1)Jua lipo la kutosha kabixa
2)Nmewah badilisha maj mara moja na cleaning za terminalz nafanya mara kwa mara
3)NAdhan ni A.H 50 but cna uhakika
 

Forum statistics

Threads 1,283,912
Members 493,869
Posts 30,805,876
Top