MSAADA JINSI YA KUWEKA OS X KWENYE POWERBOOK G4

MSAADA JINSI YA KUWEKA OS X KWENYE POWERBOOK G4

Shaffin Simbamwene

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2008
Posts
2,156
Reaction score
1,539
Habari Wakuu.
Nina Powerbook g4 ambayo imekufa HDD nimejitahidi kureplace HDD mpya ukiwasha kinakuja kibahasha chenye question Mark ila nashindwa Kuinstall mac OS X maana sina installation CD nimeijaribu kucreade bootable usb kupita mac ya kuazima pia transmac ila nashindwa kuiboot coz flash wala HDD havionekani.
Nimeburn hadi IsO ya OS x Tiger ila shida ipo pale pale nashindwa kuiboot.
Naombeni msaada mwenye idea jinsi ya kufanya installation au mwenye CD please.
 
Mkuu powerbook ni Risc based Architechtcture kwa uelewa wangu ni ngumu kurun kitu cha x86( Cisc) hivyo utahitaji os iliotengenezwa kwa ajili ya huo mfumo.

Mfano hio mac os tiger ina version mbili moja ya Risc ambayo ni 10.4 na ambayo imetengenezwa kwa ajili ya intel based cpu ambayo ni 10.4.4

Angalia hujaeka ya intel? Haitakubali.

Pia unaweza cheki upande wa linux distro vitu kama ubuntu debian etc wana ports za powerpc archtechture.
 
Mkuu powerbook ni Risc based Architechtcture kwa uelewa wangu ni ngumu kurun kitu cha x86( Cisc) hivyo utahitaji os iliotengenezwa kwa ajili ya huo mfumo.

Mfano hio mac os tiger ina version mbili moja ya Risc ambayo ni 10.4 na ambayo imetengenezwa kwa ajili ya intel based cpu ambayo ni 10.4.4

Angalia hujaeka ya intel? Haitakubali.

Pia unaweza cheki upande wa linux distro vitu kama ubuntu debian etc wana ports za powerpc archtechture.
Shida ni kuiboot mkuu boot key zote zinafunction ila huioni Ile bootable DVD/USB.
Hiyo Ubuntu inaweza kuiboot na kupiga mzigo poa kwenye power book?
 
Back
Top Bottom