Msaada jinsi ya kukwepa deni


K

kingsaula

Senior Member
Joined
Nov 19, 2016
Messages
192
Likes
125
Points
60
K

kingsaula

Senior Member
Joined Nov 19, 2016
192 125 60
Wakuu habari
Kuna mtu ananidai 150000 mwanzo alikua ni jamaa yangu sana lakini aliniudhi kuja kuniripot chuo kwamba ananidai na siku ilenilikubal mbele ya DARUSO (ni uongoz wa wanafunzi UDSM) na sheria za UDSM ni lazma ulipe kama unadaiwa na mwanafunzi mwenzako tu yaani wa UDSM haijalishi yupo college gani au MUCE na DUCE .

Mimi nasoma DUCE sasa jamaa anasoma MWENGE kwa iyo sheria awez kunidai chuoni sasa leo kaja DSM et kunidai presdent na viongoz wake wakanipigia simu nikasema sipo chuo nipo mbali ..

Sasa hivi nipo nakunya bia hapa ili nichangamke alafu niende..sasa naombeni msaada ni jinsi ya kukwepa ili deni maana kashaniaibisha sana huyu jamaa na mimi nimeapa simlipi. Msaada jamani
 
T-Bagwell

T-Bagwell

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2017
Messages
778
Likes
1,431
Points
180
T-Bagwell

T-Bagwell

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2017
778 1,431 180
Kulikuwa na mashahidi wakati mnakopeshana?
 
Z

Zamazamani

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2008
Messages
1,638
Likes
358
Points
180
Z

Zamazamani

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2008
1,638 358 180
Tatizo unakunya bia
 
Counsellor Sima

Counsellor Sima

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
321
Likes
305
Points
80
Age
47
Counsellor Sima

Counsellor Sima

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
321 305 80
Unakopa afu unatafuta mbinu ya kukwepa,huna hela ya kulipa deni unazo za kuweka kwenye madhabahu ya shetani, kwepa hilo deni lkn kaa ukijua hilo deni linaweza kukufukuzisha chuo, kwa namna yyte ile, hujui anayekudai ana shida gani,anamuombaje Mungu wake ili wewe tuu upate adhabu stahiki, hutakuwa na amani na deni, wanasema dawa ya deni lipa deni.
Na mm nasema kalipe deni la mtu, pombe hizo chuo hutamaliza, nimesoma UDSM pia mwaka jana nimemaliza Degree ya Psychology, nafaham jinsi gani maisha yalivyo magumu chuo.
Psychologically uta suffer, then guilt feeling itakumaliza, zaidi jamaa anakaribia kuluweka ndani, ameanza na DARUSO, kifuatacho, ndani polisi.
 
Kete Ngumu

Kete Ngumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2014
Messages
4,829
Likes
3,570
Points
280
Age
27
Kete Ngumu

Kete Ngumu

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2014
4,829 3,570 280
Endelea "kunya" bia
 
K

kingsaula

Senior Member
Joined
Nov 19, 2016
Messages
192
Likes
125
Points
60
K

kingsaula

Senior Member
Joined Nov 19, 2016
192 125 60
Kulikuwa na mashahidi wakati mnakopeshana?
apana shaid tena sio km alinipa zote pamoja alikua ananipa elf 20 mara 10 ndo zikafika izo na ni mwaka jana ameona chuo tumepata BOOM ndo ananiganda anadhan nitampa
 
K

kingsaula

Senior Member
Joined
Nov 19, 2016
Messages
192
Likes
125
Points
60
K

kingsaula

Senior Member
Joined Nov 19, 2016
192 125 60
Unakopa afu unatafuta mbinu ya kukwepa,huna hela ya kulipa deni unazo za kuweka kwenye madhabahu ya shetani, kwepa hilo deni lkn kaa ukijua hilo deni linaweza kukufukuzisha chuo, kwa namna yyte ile, hujui anayekudai ana shida gani,anamuombaje Mungu wake ili wewe tuu upate adhabu stahiki, hutakuwa na amani na deni, wanasema dawa ya deni lipa deni.
Na mm nasema kalipe deni la mtu, pombe hizo chuo hutamaliza, nimesoma UDSM pia mwaka jana nimemaliza Degree ya Psychology, nafaham jinsi gani maisha yalivyo magumu chuo.
Psychologically uta suffer, then guilt feeling itakumaliza, zaidi jamaa anakaribia kuluweka ndani, ameanza na DARUSO, kifuatacho, ndani polisi.
daruso wamesema hawawez kumsaidia maana sheria za chuo haziruhusu maden ya mtaani kudaina chuo so aende maakaman
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,550
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,550 280
Dawa ya deni ni kulipa. PERIOD.

Ukianza urushi na umri huo je ukifka makamo yetu utakuwaje kijana?
 
S

Sangoma

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2012
Messages
264
Likes
54
Points
45
Age
26
S

Sangoma

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2012
264 54 45
dawa yake ni kuacha chuo hapo utakuwa umemkomoa balaa unarudi zako mkoani kula bia
 
K

kingsaula

Senior Member
Joined
Nov 19, 2016
Messages
192
Likes
125
Points
60
K

kingsaula

Senior Member
Joined Nov 19, 2016
192 125 60
Dawa ya deni ni kulipa. PERIOD.

Ukianza urushi na umri huo je ukifka makamo yetu utakuwaje kijana?
sio km sitak kumlipa tatizo amefanya chuo kizima wajue mana duce ni chuo kidogo sana
 
mwampepec

mwampepec

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
470
Likes
202
Points
60
mwampepec

mwampepec

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
470 202 60
Pamoja na taaluma yako wewe ni wa hovyo
 
F

FbUser

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2014
Messages
328
Likes
108
Points
60
F

FbUser

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2014
328 108 60
Kaa kikao na Dk Shika akupe ujasiri
 
Mlandula Jr

Mlandula Jr

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2016
Messages
1,695
Likes
865
Points
280
Age
48
Mlandula Jr

Mlandula Jr

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2016
1,695 865 280
wakuu habar
kuna mtu ananidai 150000 mwanzo alikua ni jamaa angu sana lakini aliniudhi kuja kuniripot chuo kwamba ananidai na siku ilenilikubal mbele ya DARUSO (ni uongoz wa wanafunzi UDSM)na sheria za UDSM ni lazma ulipe km unadaiwa na mwanafunzi mwenzako tu yaan wa UDSM aijalish yupo college gan au MUCE na DUCE mm nasoma duce sasa jamaa anasoma MWENGE kwa iyo sheria awez kunidai chuon sasa leo kaja DSM et kunidai presdent na viongoz wake wakanipigia simu nikasema sipo chuo nipo mbali ..sasa iv nipo nakunya bia apa ili nichangamke afu niende..sasa naomben msaada njinsi ya kukwepa ili den mana kashaniabisha sana uyu jamaa na mm nimeapa simlipi MSAADA jaman
Sasa wewe unataka ushauri gani wakati inasemwa dawa ya deni kulipa?acha ujinga wako lipa deni unalodaiwa.
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,550
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,550 280
sio km sitak kumlipa tatizo amefanya chuo kizima wajue mana duce ni chuo kidogo sana
Kwa udogo huo huo wa Duce ulipaswa kuepuka fedheha kwa kulilipa. Hakuna mdaiwa mwenye heshima kijana.
 
Kambaku

Kambaku

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
2,130
Likes
3,206
Points
280
Kambaku

Kambaku

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
2,130 3,206 280
Hapa napata shida mbili kubwa za nafsi, Kwanza JF imefikia huku! Ndio uzi za ma great thinker wa siku hizi na pili hata Kama ni ishu ya kweli, Hawa ndio wanafunzi wetu wa vyuo vikuu siku hizi!
 
M

machokumchuzi

Senior Member
Joined
Aug 3, 2017
Messages
177
Likes
121
Points
60
M

machokumchuzi

Senior Member
Joined Aug 3, 2017
177 121 60
Acha ujinga ww, kalipe deni bwana mambo gani hayo? Au shida zinakujua sana ww? Usipolipa shida zitaweka maskani kwako hapo ndio utakapoelewa vzr, dhuluma sio njema!
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
5,958
Likes
9,639
Points
280
Age
24
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
5,958 9,639 280
Tafuta kamba ngumu kisha jinyonge kwenye dari hapo huyo anaekudai hatatoa rambirambi bali hilo deni ndio itakua rambirambi yake
 

Forum statistics

Threads 1,213,844
Members 462,336
Posts 28,492,394