Msaada: Gharama za nyumba ya vyumba viwili

music mimi

JF-Expert Member
Jun 16, 2013
283
500
Nataka kujenga nyumba ya vyumba viwili vya kulala, sebule, public toilet/bafu, jiko dogo, katika hivyo vyumba viwili kimoja kiwe na choo/bafu ndani.

Kiwanja tayari ninacho 20 *20. Ninaplan kujenga nyumba ya kuanzia maisha maana kwa usawa huu nimeona nikikimbilia kujenga nyumba kubwa haitoisha na nitaendelea kupanga kwa muda mrefu. Nikishaamia kwenye nyumba yangu ndio nitaanza kujenga nyumba kubwa maana naamini uwanja utabaki wa kutosha.

Msaada wa makadirio jamani, naamini kuna watu wanauzoefu na ujenzi humu.
 

SMU

JF-Expert Member
Feb 14, 2008
9,613
2,000
Nataka kujenga nyumba ya vyumba viwili vya kulala, sebule, public toilet/bafu, jiko dogo, katika hivyo vyumba viwili kimoja kiwe na choo/bafu ndani.

Kiwanja tayari ninacho 20 *20. Ninaplan kujenga nyumba ya kuanzia maisha maana kwa usawa huu nimeona nikikimbilia kujenga nyumba kubwa haitoisha na nitaendelea kupanga kwa muda mrefu. Nikishaamia kwenye nyumba yangu ndio nitaanza kujenga nyumba kubwa maana naamini uwanja utabaki wa kutosha.

Msaada wa makadirio jamani, naamini kuna watu wanauzoefu na ujenzi humu.
Ili kukadiria gharama ya nyumba kwa ujumla kuna mambo mengi sana ya kuzingatia ambayo hayapo wazi sana kwenye post yako. Kwa mfano, sawa, site unayo lakini je ipo wapi (mkoa/wilaya)? - bei ya cement na building materials nyinginezo (eg matofali, mbao etc.) na hata labour charges zinaweza kutofautiana sana kutoka sehemu moja kwenda nyingine. Na hivyo vyumba, sawa ni vichache, lakini unataka vya ukubwa gani (unataka kuweka nini na nini)? - chumba cha kulala kinaweza kuwa na square mita za mraba kuanzia 9 na kuendelea, sebule labda 16-20 sq.m, choo kama 4 - 6 sq m, jiko nalo 6-10 sq.m. So roughly unaweza kuwa unahitaji angalau 80 sq.m. Ujenzi wa kawaida kabisa unaweza kufikia sh 400,000/sq m ambayo inakupa gharama ya kama milioni 32 hivi. Kama nilivyosema mwanzo, unaweza kukaa na mtaalamu wa ujenzi ili akudodose vizuri na kuweza kukushauri gharama ambayo itakuwa real zaidi.

Kuna "maakitekcha" wengi tu humu ndani!:D:D:D
 
  • Thanks
Reactions: sab

tagamwa

JF-Expert Member
Jan 7, 2016
343
250
Nataka kujenga nyumba ya vyumba viwili vya kulala, sebule, public toilet/bafu, jiko dogo, katika hivyo vyumba viwili kimoja kiwe na choo/bafu ndani.

Kiwanja tayari ninacho 20 *20. Ninaplan kujenga nyumba ya kuanzia maisha maana kwa usawa huu nimeona nikikimbilia kujenga nyumba kubwa haitoisha na nitaendelea kupanga kwa muda mrefu. Nikishaamia kwenye nyumba yangu ndio nitaanza kujenga nyumba kubwa maana naamini uwanja utabaki wa kutosha.

Msaada wa makadirio jamani, naamini kuna watu wanauzoefu na ujenzi humu.
Wacha tukujibu kama unavyotaka wewe, ili uweze kuamia kabisaa tenga milioni 20
 

BasilSawewe

JF-Expert Member
Jul 11, 2015
451
250
milion 10 tu unaamia nyumba ya vyumba viwili kama una kiwanja tayari
Kujenga pagale na kuhamia,hiyo m10 yako inatosha. Lakini kwenda nayo sambamba hadi finish nyumba ya vyumba viwili na sebule pamoja na accessories zake zote alizotaja, kwa mikoa mingi haipungui m30 na kuendelea.
Tena kwa usimizi wako mwenyewe wa kiuchungu na maisha.
 

mr gentleman

JF-Expert Member
Aug 1, 2012
3,183
2,000
Milioni 10 inatosha sana... Kupandisha ukuta haifiki million 4 mpaka kwenye lenta.. Milango, bati, kupaua etc tiles, gypsum.. Ndio hiyo million 10.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom