Msaada: Eti nilipe mahari milioni nne (4,000,000)?!

Msaada: Eti nilipe mahari milioni nne (4,000,000)?!

BM-40 OPERATOR

Senior Member
Joined
Oct 13, 2012
Posts
153
Reaction score
56
Baada ya kuwa katika uchumba kwa kipindi kisicho pungua miaka miwili tangu tuhitimu wote elimu ya chuo kikuu na binti mmoja mwenye asili ya mikoa ya kaskazini (killer-manjaro) nikaamua sasa acha nifanye mambo yawe formal zaidi ili nichukue mke.

Nimepeleka barua ya uchumba miezi kadhaa iliyopita huko kwa wazazi wake Tegeta na kufika juzi jioni ndio nikapata kujua kuwa nimekubaliwa ila ni lazima nitoe mahari (bride price) ya shilingi milion nne ili mambo mengine yaweze kuendelea.

Na tangu nipate kazi ndio kwanza nina mwaka sasa na hiyo pesa ni nyingi sana siwezi kumudu kuilipa.

Sasa ninajiuliza sijui niombe punguzo au nifanyeje sasa. Ninaomba ushauri wenu nimechanganyikiwa hapa nilipo.
 
Toa mahari hiyo kama umeridhika na pesa unayo otherwise omba punguzo
 
Milioni nne leo unaiona nyingi but five years from now haitakuwa ni pesa
na five years si ajbu huyo mchumba akawa ni mke aliekuzalia watoto wawili

so linganisha hapo

but kama hauna unaweza sema upunguziwe.....au udaiwe ulipe unayoweza leo ingine ibaki deni
 
Omba wakupunguzie.
Na wakati wa michango Mwambie mwenyekiti ahakikisha hiyo michango inalipa salio la mahari . wamezidi mno kupenda pesa wachagga hawa loooh.
 
Omba wakupunguzie.
Na wakati wa michango Mwambie mwenyekiti ahakikisha hiyo michango inalipa salio la mahari . wamezidi mno kupenda pesa wachagga hawa loooh.
Mamndenyi kweli?....
 
Last edited by a moderator:
Tatizo sio kiasi ulicho ambiwa, weye umekuja kutuomba tukuambie tulilipa ngapi. Waweza nunua fuso 2 ukapeleka na bado ukaambiwa hicho ni kishika uchumba tu.
Bado chakula (Shonga) upeleke wapike wawaite ndg zake. Usiwe bahili kwa ukipendacho weye. Toto limesoma mpaka chuo halafu una sita?? Ndg kaombe ulipe ulicho nacho na uahidi kulipa hiyo baki yako, mahari haiishi kulipwa. Bamkwe akiugua ni weye ukamchukue kabla shem hajamwahi, mamkwe akiugua weye uwahi kabla mashem hawajawahi. Utaonekana wa maana kwa mkeo na akikuletea za kuleta unaenda kuripoti kwao ndipo utajua kuwa unapendwa kwani wote watakusapoti.
Huo ni ushauri tu, usiangalie namba au zero zipo ngapi, angalia faida utakayo pata kwa kuoa mke ukiangalia zero zero ina maana umeenda sokoni, hujaoa umenunua.
 
Milioni nne leo unaiona nyingi but five years from now haitakuwa ni pesa
na five years si ajbu huyo mchumba akawa ni mke aliekuzalia watoto wawili

so linganisha hapo

but kama hauna unaweza sema upunguziwe.....au udaiwe ulipe unayoweza leo ingine ibaki deni

sure,hata kidini (uislam)inaruhusiwa hata kulipa sehem ya mahari,na nyingine ikawa den,
 
Back
Top Bottom