Moyo kuuma na kuishiwa pumzi

Moyo kuuma na kuishiwa pumzi

Kuna vitu vingi vya kuangalia pia kama, umri, lifestyle, kazi unayofanya, uzito. Ungetoa picha halisi ingekuwa rahisi kushauriwa, sasa hivi watu wanaguess tuu wakati labda ni uzito au unahitaji mazoezi tuu, huo ni mfano

Mkuu Mimi mwalimu Nina miaka 32 uzito wangu ni 60kgs life style yangu ni ya kawaida sana
 
Kweli Mkuu,ilipoanza mimi nilijua hapa kifo tayali.he ulitumia dawa gani
dawa wapi..
dawa niwewe mwenyewe...
maana nakumbuka nilikua nachezea simu gafla tu moyo ukaanza kudunda nikahisi nna pepo..
nikaanza kukemea moyoni najikemea..
nikaenda kuangalia tv naona vitu havisomi..
nikaruka ruka ..
nikaenda kujitapisha
kidogo ikapungua nikanywa panadol
nikajilqzimisha kulala mpaka nikalala..
asubuhi nikaamka vyema kabisa nikajitahidi mpaka nikapotezea ile hali...

ila kidogo niandike wosia[emoji23]
 
Mkuu Mimi mwalimu Nina miaka 32 uzito wangu ni 60kgs life style yangu ni ya kawaida sana
Ila usikate tamaa, matibabu mara nyingi ni trial and error, hivyo endelea na vipimo vingine, haitoshi kufanya vipimo vichache ukapata picha halisi
 
itakuwa ni Anxiety & panic attack. ugonjwa huu dalili ni kama ulizotaja. wengi huhisi wanatatizo la moyo.
hii kitu ilinitesa sana utotoni hadi nimekuja kupata akili na kuweza kuudhibiti nilifanya jitihada kubwa mno!huu ugonjwa unaweza kukufanya ukawa tegemezi ukakulemaza kabisa lakini ndio tatizo rahisi sana kusolve ukishalijulia
 
hii kitu ilinitesa sana utotoni hadi nimekuja kupata akili na kuweza kuudhibiti nilifanya jitihada kubwa mno!huu ugonjwa unaweza kukufanya ukawa tegemezi ukakulemaza kabisa lakini ndio tatizo rahisi sana kusolve ukishalijulia
ni kweli mkuu ni rahisi kutibu. magonjwa ya kisaikolojia yana tiba tatu.
1. Cognitive therapy - hapa mtu anafundishwa kufikiri positively kuhusu tatizo lake. hii ni muhimu sana na naona ulipaweza.
2. Behavioural therapy .
3. drugs.
 
ni kweli mkuu ni rahisi kutibu. magonjwa ya kisaikolojia yana tiba tatu.
1. Cognitive therapy - hapa mtu anafundishwa kufikiri positively kuhusu tatizo lake. hii ni muhimu sana na naona ulipaweza.
2. Behavioural therapy .
3. drugs.
mimi nilitumia exposure therapy hii ni ngumu zaidi kuliko cognitive behaviour!
exposure zaidi inaenda katika conditions sio logic
 
hii kitu ilinitesa sana utotoni hadi nimekuja kupata akili na kuweza kuudhibiti nilifanya jitihada kubwa mno!huu ugonjwa unaweza kukufanya ukawa tegemezi ukakulemaza kabisa lakini ndio tatizo rahisi sana kusolve ukishalijulia

Mkuu ungeweza kuweka hapa namna ya kutatua matatizo haya ingependeza sana mpendwa
 
Pia Kuna kitu kinaitwa heart palpitations, ukipata kiungulia moyo unapiga kwa nguvu pia, jaribu kuacha kula chumvi ya mezani, Sukari mbichi, vitu vyote vichachu , tangawizi, coffee, pilipili, kunywa maji mengii pia punguza stress jaribu kulala vizuri pia
 
hiyo ECG ulifanyia hospitali gani?. . .

nenda kwenye hospitali nyingine (labda useme uko mkoa gani uelekezwe walipo wataalamu), pia ili kuwa na uhakika zaidi inabidi upimwe kwa Echo-cardiogram hapo kama kuna tatizo litajulikana tu na inabidi upimwei na daktari bingwa (cardiologist).
 
hiyo ECG ulifanyia hospitali gani?. . .

nenda kwenye hospitali nyingine (labda useme uko mkoa gani uelekezwe walipo wataalamu), pia ili kuwa na uhakika zaidi inabidi upimwe kwa Echo-cardiogram hapo kama kuna tatizo litajulikana tu na inabidi upimwei na daktari bingwa (cardiologist).

Nilipima hospitali ya rufaaa ndanda masasi mkuu.je nihospital ipi naweza. Pata vipimo zaidi mkuu?
 
Nisikilize mm
Nilikuwa na tatizo kama ilo lako
Nilipima presha
Sukari
Hb
Kipimo cha ECG
Vyote hivyo vimeonyesha nipo safi,
Lakini mapigo ya moyo yanapiga mbaya roho wasi wasi

Ahaaa usintanie ,safari shamba kwa babu nikalamba mitishamba na visomo vya ruqya
Moyo kimya kabisa nipo safi

Vitu 2
Kuumwa na moyo na presha kuwa juu
Ukipima vipimo vyote ukiona mzungu ajaona kitu,
rudi kiswahili kama mimi
Uwenda ukawa una jini
au uchawi
Ushauri mwingine
Acha kura chumvi hasa ikiwa mbichi
Acha kunywa pombe
Fanya mazoezi ya viungo
Kunywa maji mengi
Punguza stress
Usipende kukaa peke yako jichanganye na makundi piga story
Mungu atakusaidia utakuwa salama.
 
Nisikilize mm
Nilikuwa na tatizo kama ilo lako
Nilipima presha
Sukari
Hb
Kipimo cha ECG
Vyote hivyo vimeonyesha nipo safi,
Lakini mapigo ya moyo yanapiga mbaya roho wasi wasi

Ahaaa usintanie ,safari shamba kwa babu nikalamba mitishamba na visomo vya ruqya
Moyo kimya kabisa nipo safi

Vitu 2
Kuumwa na moyo na presha kuwa juu
Ukipima vipimo vyote ukiona mzungu ajaona kitu,
rudi kiswahili kama mimi
Uwenda ukawa una jini
au uchawi
Ushauri mwingine
Acha kura chumvi hasa ikiwa mbichi
Acha kunywa pombe
Fanya mazoezi ya viungo
Kunywa maji mengi
Punguza stress
Usipende kukaa peke yako jichanganye na makundi piga story
Mungu atakusaidia utakuwa salama.

Mkuu situmii pombe..asante kwa ushauri nitatekeleza ulosema
 
Nilipima hospitali ya rufaaa ndanda masasi mkuu.je nihospital ipi naweza. Pata vipimo zaidi mkuu?
kwanza sorry ni mda mrefu siko online, ubize mwingi.... jitahidi ufike Dar, either upate rufaa muhimbili au kama una uwezo (kifedha kidogo) fika TMJ Hospital Dar.
 
Wapendwa amani ya Bwana iwe nanyi. Naomba msaada wenu tafadhali juu ya tatizo hili la moyo kuuma na kwenda kasi zaidi nawakati mwingine kushindwa kupumua.

Nimeshapima presha na kuonekana iko katika hali nzuri nabaada ya hapo nilifanya kipimo cha ECG kwa wataalamu watakifahamu kipimo hiki. Lakini bado majibu yalionesha kuwa sina tatizo lolote lile, mpaka sasa sijui nifanyeje au kuna kipimo kingine ambacho naweza kupima ili kuweza kupata chanzo cha tatizo,

Tafadhali sana wapendwa wana jf nisaidieni kwani mpaka sasa nimeshakata tamaa, Mungu awabariki sana.
Mkuu pole sana nitafute mimi kwa wakati wako nipate kukutibia upate kupona .Ukiwa na Shida yoyote ile
Usipo pona kwa Dawa za Hospitali nitafute mimi nipate kukutibia upate kupona ukihitaji matibabu yangu
Unaweza kunitafuta kwa Mawasiliano Dr. MziziMkavu Email barua ya pepe. fewgoodman@hotmail.com What's App na Viber +905344508169
 
Mkuu pole sana nitafute mimi kwa wakati wako nipate kukutibia upate kupona .Ukiwa na Shida yoyote ile
Usipo pona kwa Dawa za Hospitali nitafute mimi nipate kukutibia upate kupona ukihitaji matibabu yangu
Unaweza kunitafuta kwa Mawasiliano Dr. MziziMkavu Email barua ya pepe. fewgoodman@hotmail.com What's App na Viber +905344508169

Sawa Mkuu ntakutafuta.kwa sasa nipo bugando nafanyavipimo ambapo nimefanya vipimo vya ECG,CXR naECHO Lakini wanasema sina tatizo
 
dawa wapi..
dawa niwewe mwenyewe...
maana nakumbuka nilikua nachezea simu gafla tu moyo ukaanza kudunda nikahisi nna pepo..
nikaanza kukemea moyoni najikemea..
nikaenda kuangalia tv naona vitu havisomi..
nikaruka ruka ..
nikaenda kujitapisha
kidogo ikapungua nikanywa panadol
nikajilqzimisha kulala mpaka nikalala..
asubuhi nikaamka vyema kabisa nikajitahidi mpaka nikapotezea ile hali...

ila kidogo niandike wosia[emoji23]
da!wosia hadi uumwe mkuu!
 
dawa wapi..
dawa niwewe mwenyewe...
maana nakumbuka nilikua nachezea simu gafla tu moyo ukaanza kudunda nikahisi nna pepo..
nikaanza kukemea moyoni najikemea..
nikaenda kuangalia tv naona vitu havisomi..
nikaruka ruka ..
nikaenda kujitapisha
kidogo ikapungua nikanywa panadol
nikajilqzimisha kulala mpaka nikalala..
asubuhi nikaamka vyema kabisa nikajitahidi mpaka nikapotezea ile hali...

ila kidogo niandike wosia[emoji23]
Pole sana.
 
Back
Top Bottom