Moyo kuuma na kuishiwa pumzi

Moyo kuuma na kuishiwa pumzi

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Posts
2,419
Reaction score
1,739
Wapendwa amani ya Bwana iwe nanyi. Naomba msaada wenu tafadhali juu ya tatizo hili la moyo kuuma na kwenda kasi zaidi nawakati mwingine kushindwa kupumua.

Nimeshapima presha na kuonekana iko katika hali nzuri nabaada ya hapo nilifanya kipimo cha ECG kwa wataalamu watakifahamu kipimo hiki. Lakini bado majibu yalionesha kuwa sina tatizo lolote lile, mpaka sasa sijui nifanyeje au kuna kipimo kingine ambacho naweza kupima ili kuweza kupata chanzo cha tatizo,

Tafadhali sana wapendwa wana jf nisaidieni kwani mpaka sasa nimeshakata tamaa, Mungu awabariki sana.
 
Wapendwa amani ya Bwana iwe nanyi. Naomba msaada wenu tafadhali juu ya tatizo hili la moyo kuuma na kwenda kasi zaidi nawakati mwingine kushindwa kupumua. Nimeshapima presha na kuonekana iko katika hali nzuri nabaada ya hapo nilifanya kipimo cha ECG kwa wataalamu watakifahamu kipimo hiki. Lakini bado majibu yalionesha kuwa sina tatizo lolote lile, mpaka sasa sijui nifanyeje au kuna kipimo kingine ambacho naweza kupima ili kuweza kupata chanzo cha tatizo, Tafadhali sana wapendwa wana jf nisaidieni kwani mpaka sasa nimeshakata tamaa, Mungu awabariki sana.
itakuwa ni Anxiety & panic attack. ugonjwa huu dalili ni kama ulizotaja. wengi huhisi wanatatizo la moyo.
 
Yupo jamaa yangu nilimsikia akizungumzia ishu kama hiyo, alishauriwa aache kunywa vinywaji vyote vya viwandani, kitandani alale chali, asishinde na njaa, asifanye kazi ngumu au kubeba vitu vizito, anywe maji mengi angalau lita 4.5 kwa siku
Sababu zilizompelekea kufikia hali hiyo ilikuwa ni gym za vichochoroni na kukosa muda wa kupumzika vuzuri.
Inachukua muda lakini ukifuata masharti unapona kabisa.
 
Pole mkuu.. tatizo ni la kisaikolojia.. jaribu kujitathmini mazingira tanayokuzunguka au jitadhimini hali yako.. kisha jaribu kujiuliza nini chanzo
 
Jaribu kupima na Uwingi wa Damu Mkuu (HB) damu inaweza kuwa juu sana au chini pia.

Pia kuna kitu tunaita Angina Pectoris huwa inaambatana na maumivu makali sana ya kifua

Ujitaid kunywa Maji kwa wingi pia unaeza kuta damu ni Nzito Sana hivyo Moyo hutumia Nguvu kubwa kusukuma damu kwenda Sehemu nyingine za Mwili

Pia nature ya Mazoezi unayofanya baadhi ya Mazoezi Hutanua misuli ya Moyo (Hypertrophy) jaribu kuchunguza aina ya mazoezi unayofanya Mkuu
 
Jaribu kupima na Uwingi wa Damu Mkuu (HB) damu inaweza kuwa juu sana au chini pia.

Pia kuna kitu tunaita Angina Pectoris huwa inaambatana na maumivu makali sana ya kifua

Ujitaid kunywa Maji kwa wingi pia unaeza kuta damu ni Nzito Sana hivyo Moyo hutumia Nguvu kubwa kusukuma damu kwenda Sehemu nyingine za Mwili

Pia nature ya Mazoezi unayofanya baadhi ya Mazoezi Hutanua misuli ya Moyo (Hypertrophy) jaribu kuchunguza aina ya mazoezi unayofanya Mkuu

Mkuu sins mazoezi yoyote.he kama damu no nzito nifanye nini,kwani hii hutokea ninapokuwa nimelala
 
imewahi kunitokea
nilitaka kuandika wosia
moyo unadunda kama unataka kutoka, halafu ni tukio la gafla tu..
unakua kama umepandwa na pepo

Kweli Mkuu,ilipoanza mimi nilijua hapa kifo tayali.he ulitumia dawa gani
 
Kuna uwezekano mkubwa ni ugonjwa unaitwa Pericarditis,dalili ulizosema za kupata maumivu kwenye kifua hususani wakati wa kulala,na kuishiwa pumzi zinaambatana na huo ugonjwa.Huu ugonjwa uliwahi mtokea ndugu yangu na ilichukua muda kidogo kuugundua,hospitali nyingi walimpima vipimo general wakawa wanasema hana tatizo,mpk alipoenda kuonana na mtaalam wa moyo.Sio ugonjwa serious sana(not life threatening),so usipanic.Nenda kamuone daktar bingwa wa moyo na request ufanyiwe uchunguzi wa pericarditis
 
Kuna uwezekano mkubwa ni ugonjwa unaitwa Pericarditis,dalili ulizosema za kupata maumivu kwenye kifua hususani wakati wa kulala,na kuishiwa pumzi zinaambatana na huo ugonjwa.Huu ugonjwa uliwahi mtokea ndugu yangu na ilichukua muda kidogo kuugundua,hospitali nyingi walimpima vipimo general wakawa wanasema hana tatizo,mpk alipoenda kuonana na mtaalam wa moyo.Sio ugonjwa serious sana(not life threatening),so usipanic.Nenda kamuone daktar bingwa wa moyo na request ufanyiwe uchunguzi wa pericarditis

Asante sana Mkuu,nilipopima kipimo cha ECG ilionekana hakuna tatizo na niliambiwa kuwa si hatari sana lakn ukwel ni kuwa nateseka sana
 
itakuwa ni Anxiety & panic attack. ugonjwa huu dalili ni kama ulizotaja. wengi huhisi wanatatizo la moyo.
Anxiety ni tatizo la kisaikolojia ambapo mtu huwa na uoga pasipo sababu za msingi. uoga huo ukifika peak hutokeza panic attack. na tunajua mtu akitishika hutoka jasho jingi, moyo kwenda mbio na kuhema haraka haraka. ukionana na mwanasaikolojia au psychiatrist anaweza kukupa mashauri na dawa. mara nyingi wanatumia dawa za depression. njia nyingine jielimishe kuuhusu kupitia internet nk.
 
Kuna vitu vingi vya kuangalia pia kama, umri, lifestyle, kazi unayofanya, uzito. Ungetoa picha halisi ingekuwa rahisi kushauriwa, sasa hivi watu wanaguess tuu wakati labda ni uzito au unahitaji mazoezi tuu, huo ni mfano
 
Back
Top Bottom