Moussa Ibrahim, Msemaji wa Zamani wa Cmrd M. Gaddafi yupo

Moussa Ibrahim, Msemaji wa Zamani wa Cmrd M. Gaddafi yupo

TUJITEGEMEE

Platinum Member
Joined
Nov 6, 2010
Posts
27,561
Reaction score
28,558
Msemaji mashuhuri wa serikali ya Libya wakati wa mwisho wa uongozi wa 'Comrade' M. Gaddafi (R.I.P), ndugu Moussa Ibrahim yupo hai. Ashukuriwe Mungu kwa hili. Ni mtu muhimu sana ambaye anaeleza ushahidi wa kile kilichokuwa kinatokea kabla na wakati wa kuharibu 'nguvu mpya' ya kuiunganisha Afrika ili ijikomboe kutoka kwenye makucha ya 'mabeberu', wakoloni mamboleo na mambo mengine kama haya.

Mo Ibra, amefanya mahojiano na RT hivi karibuni huko Berlin. Karibu umuone na kumsikiliza hapa.
PART ONE


PART TWO
 
Maji, umeme, matibabu, kusomesha bure primary mpaka university, kusaidia wamama wanapojifungua i think 5000 dollars kwa kila kichwa..yani angejiuzulu tu yangerudi yale yale ya kale.

Kuzingatia utawala bora ni kitu muhimu sana, afu hizi tabia za kusema kuwa angeondoka kusingekuwa na umeme na barabara huwa tunazitoa wapi?

Mbona marekani maraisi wanapishana bila tatizo na maendeleo yapo na sio marekani tu, Nchi nyingi tu maraisi wanaondoka madarakani na mambo yanaenda vizuri.

Tatizo hawa maraisi wa afrika wanajiona miungu watu, wanaona hakuna mawazo mbadala na wanageuza midomo yao ndio sheria za Nchi, Arab revolution ilianzia Tunisia na Ben Alli aliondoka vizuri tu, kwanini Gaddafi na Hosni hawakujifunza.

Nchi ikiwa na utawala bora raisi hata awe panya maendeleo yatakuja tu, Yaani kwakuwa Magufuli anatengeneza madaraja ya ubungo na tazara na stigler basi asiondoke madarakani???? Hapana, hapana, hapana
 
Kwa nini huwa hawaandai viongozi wakuchukua kijiti wenye maono kama yao ili mambo yasiharibike akitoka?
 
Ghadaf angeondoka mapema nchi ile isngeharibika na asingekufa
Huwa naupenda sana wimbo wa Gambler wa Kenny Rogers. Una busara nyingi sana ule wimbo.

Katika maisha ni lazima ujifunze kusoma nyakati. Maisha ni kama kamari. Lazima ujifunze wakati gani wa kuachia karata zako, ni wakati gani wa kuzishikilia, ni wakati gani wa kukimbia.

Watalawa makini hutumia vyombo vyao hasa Intelligence kufanya maamuzi ambayo yanabase zaidi kwenye fikra na hisia za watu. Intelligence inapima upepo, inajua hapa umechokwa, ondoka. Hapa umeteleza, fanya jambo fulani litakunusuru.

Ghadafi, alipaswa kusoma nyakati. Ndicho madikteta wengi wanachokikosa hiki. Angalia wale wa kina Obiang Nguema. Wako blinded, lakini mwisho wao ni mbaya sana.

 
Kwa nini huwa hawaandai viongozi wakuchukua kijiti wenye maono kama yao ili mambo yasiharibike akitoka?
Lazima yaandaliwe na mazingira hayo kwanza wenzetu nchi zao wameshazijenga toka zamani leo hii Trump hana sababu kudai kuongezewa miaka kuzidi kuongoza kwa kipi hasa ambacho kitamuhitaji yeye aendelee kuwepo madarakani? Ila hizi nchi zetu afrika ni tofauti bado zina mambo mengi na ndiyo kwanza tunajadili nani kajenga barabara za lami,shule mara sijui madaraja.Wenzetu walishajenga misingi ya mambo mengi toka zamani ila sio huku tutabaki kusema viongozi wa afrika wanapenda madaraka.
 
Lazima yaandaliwe na mazingira hayo kwanza wenzetu nchi zao wameshazijenga toka zamani leo hii Trump hana sababu kudai kuongezewa miaka kuzidi kuongoza kwa kipi hasa ambacho kitamuhitaji yeye aendelee kuwepo madarakani? Ila hizi nchi zetu afrika ni tofauti bado zina mambo mengi na ndiyo kwanza tunajadili nani kajenga barabara za lami,shule mara sijui madaraja.Wenzetu walishajenga misingi ya mambo mengi toka zamani ila sio huku tutabaki kusema viongozi wa afrika wanapenda madaraka.
Hata hao waliojenga hiyo misingi huko hawakutumia hilo kama kisingizio cha kuongezewa muda.

Huku ni utamu wa kuwatawala tu na udikteta, period. However, no one is indispensable anywhere.
 
Hata hao waliojenga hiyo misingi huko hawakutumia hilo kama kisingizio cha kuongezewa muda.
Huku ni utamu wa kuwatawala tu na udikteta, period. However, no one is indispensable anywhere.
Shida sio kuongezewa muda tu bali nachosema wenzetu walishajenga misingi katika mambo mengi toka zamani hivyo si rahisi kutaka kujilinganisha nao katika mambo mbalimbali,ila sie kazi kulaumu viongozi wa afrika kana kwamba ni afrika tu ndio jamii yenye watu wenye uchu wa madaraka.
 
Huwa naupenda sana wimbo wa Gambler wa Kenny Rogers. Una busara nyingi sana ule wimbo.

Katika maisha ni lazima ujifunze kusoma nyakati. Maisha ni kama kamari. Lazima ujifunze wakati gani wa kuachia karata zako, ni wakati gani wa kuzishikilia, ni wakati gani wa kukimbia.

Watalawa makini hutumia vyombo vyao hasa Intelligence kufanya maamuzi ambayo yanabase zaidi kwenye fikra na hisia za watu. Intelligence inapima upepo, inajua hapa umechokwa, ondoka. Hapa umeteleza, fanya jambo fulani litakunusuru.

Ghadafi, alipaswa kusoma nyakati. Ndicho madikteta wengi wanachokikosa hiki. Angalia wale wa kina Obiang Nguema. Wako blinded, lakini mwisho wao ni mbaya sana.


Ngoma zetu wazee hizi hawa vijana wa siku hizi hawawezi kuelewa
 
Shida sio kuongezewa muda tu bali nachosema wenzetu walishajenga misingi katika mambo mengi toka zamani hivyo si rahisi kutaka kujilinganisha nao katika mambo mbalimbali,ila sie kazi kulaumu viongozi wa afrika kana kwamba ni afrika tu ndio jamii yenye watu wenye uchu wa madaraka.
Watu gani tena wenye uchu kama waafrika.
 
Sheria ,democrasia na Uhuru wakusasambua maswala ulikuaje?huwezi ukawa unamlala mkeo kuazia sa mbili baada yachakula cha usiku,hadi asubuhi unakojoa wewe tu(humkojoleshi ila unasugua weeeeeee unamwaga ,yeye haka kisa umemuoa
Maji, umeme, matibabu, kusomesha bure primary mpaka university, kusaidia wamama wanapojifungua i think 5000 dollars kwa kila kichwa..yani angejiuzulu tu yangerudi yale yale ya kale.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuzingatia utawala bora ni kitu muhimu sana, afu hizi tabia za kusema kuwa angeondoka kusingekuwa na umeme na barabara huwa tunazitoa wapi?

Mbona marekani maraisi wanapishana bila tatizo na maendeleo yapo na sio marekani tu, Nchi nyingi tu maraisi wanaondoka madarakani na mambo yanaenda vizuri.

Tatizo hawa maraisi wa afrika wanajiona miungu watu, wanaona hakuna mawazo mbadala na wanageuza midomo yao ndio sheria za Nchi, Arab revolution ilianzia Tunisia na Ben Alli aliondoka vizuri tu, kwanini Gaddafi na Hosni hawakujifunza.

Nchi ikiwa na utawala bora raisi hata awe panya maendeleo yatakuja tu, Yaani kwakuwa Magufuli anatengeneza madaraja ya ubungo na tazara na stigler basi asiondoke madarakani???? Hapana, hapana, hapana
Mkuu punguza stress Rais Magu ameshasema haongezi hata siku moja. Jiandae tu ungombee na wewe 2025 mkuu!!
 
Nilimpenda Sana huyu mwamba lastly nilimtafuta Sana nikapata habari aliuliwa... Sijui aliponaje huyu jamaa
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom