Mosiria Ataka Communication Authority Ichunguze Content Creators kwa Maudhui ya Utupu Mitandaoni

Mosiria Ataka Communication Authority Ichunguze Content Creators kwa Maudhui ya Utupu Mitandaoni

Omu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
428
Reaction score
87
Serikali ya Kaunti ya Nairobi imeitaka Communications Authority of Kenya (CA) kuchunguza malalamiko kuhusu baadhi ya content creators wanaodaiwa kutengeneza na kusambaza maudhui ya watu wazima pamoja na kufanya livestreams zinazotajwa kuwa na madhara, hasa kwa watoto na vijana.

Katika barua ya Agosti 18, 2026, Afisa Mkuu wa Kaunti anayehusika na Public Participation, Citizen Engagement and Customer Service, Geoffrey Mosiria, alisema ofisi yake imepokea malalamiko kutoka kwa wananchi kuhusu maudhui hayo.

Mosiria alitaja baadhi ya watu wanaopaswa, kwa maoni yake, kuchunguzwa, wakiwemo Cindy Reborn ATF, Alicia Kanini, Sheryl Gabriella, Baha wa Machachari na Koin Kores. Hata hivyo, kutajwa kwao si uthibitisho kwamba wamevunja sheria; Mosiria ametaka mamlaka husika kufanya uchunguzi na hatua zichukuliwe pale tu ukiukaji wa sheria utakapothibitishwa.

Amesema ingawa mitandao ya kijamii imefungua fursa kubwa za biashara, elimu, ubunifu na mawasiliano, uhuru huo unapaswa kwenda sambamba na uwajibikaji. Pia alirejelea Children Act, 2022, akisisitiza umuhimu wa kuwalinda watoto dhidi ya maudhui yanayoweza kuwa na madhara.

Sasa macho yanaelekezwa kwa CA kuona iwapo itachukua hatua kufuatia ombi hilo.
 

Attachments

  • eastleighvoice-co-ke-2026-august-19-091420.webp
    eastleighvoice-co-ke-2026-august-19-091420.webp
    46.3 KB · Views: 25
Back
Top Bottom