Kumezuka wimbi la watu kukurupuka na kumshambulia Ndugai bila kwanza kujua katiba inasemaje, kwa kifupi Ndugai yuko sahihi na Chadema wako sahihi. Nianze na Chadema, Chadema haijamfukuza mtu yoyote ubunge kwani haina mamlaka hayo, ilichofanya ni kuwafukuza uanachama na jukumu lao litaishia hapo baada ya kuijulisha tume ya uchaguzi ambayo inataka kila mbunge awe mwanachama wa chama cha siasa.
Spika Ndugai hapokei maelekezo toka kwenye chama cha siasa, baada ya chama husika kuijulisha tume ya uchaguzi, tume hiyo itamjukisha Spika juu ya mbunge husika kukosa sifa ya kuwa mwanachama wa chama cha siasa, hapo ndipo Spika atatakiwa kutekeleza kulingana na matakwa ya katiba.