Mlipuko wa Malaria sugu Dar es salaam!

Mlipuko wa Malaria sugu Dar es salaam!

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Posts
40,854
Reaction score
46,975
Ni jambo lililonishtua hasa kwa maeneo ya Tabata.., kila nyumba ninayoingia hukosi mtu anaumwa malaria.., tena utaambiwa kuna wengine wawili watatu nyumba hio hio wamepona juzi juzi tu.., kibaya utaambiwa wameshamaliza dozi ila hawajapona kwa hiyo wanaendelea na sindano.., jamani kwengine vipi huko..?
 
ni kweli tatizo la malaria ni dar nzima...mabadiliko ya halu ya hewa na sijui labda ni wale mbuu waliyokuwa kwenye madimbwi kule muhimbili...ila malaria imewapata asilimiaa kubwaaa na hadi kuua imeua..naona serikali kupitia wizara ya afya wako kimyaa...hawaja chukua hatua yoyote mpaka sasa
 
Ni jambo lililonishtua hasa kwa maeneo ya Tabata.., kila nyumba ninayoingia hukosi mtu anaumwa malaria.., tena utaambiwa kuna wengine wawili watatu nyumba hio hio wamepona juzi juzi tu.., kibaya utaambiwa wameshamaliza dozi ila hawajapona kwa hiyo wanaendelea na sindano.., jamani kwengine vipi huko..?

Nakubaliana na wewe, watu wawili nawafahamu wanaishi Tabata wameugua malaria kuanzia siku moja kabla ya Pasaka. Na mbu wamekuwa wengi.
 
Dah kaka kidogo umeniondoa wacwac nilidhan yananitokea mm peke yngu had nikanza kuwa na mashaka na afya yngu..ebo!.nimemaliza dozi kupima bado hivi leo namaliza dose ya pili dawa tofauti na sioni nafuu .wahusika ingien mzigon okoen jahaz
 
Malaria inaongoza kwa vifo kuliko ugonjwa mwingine kwa sasa Tanzania, ndiyo maana tunabadilishana neti na madini,..

Viva CCm
 
Sasa ni kipindi cha mvua nyingi madimbwi yamekuwa mengi tujitaidi usafi wa majumbani pia hayo madimbwi yasiyokauka kwa sasa ndio hatari yanazalisha mbu kwa wingi sana na magonjwa mengine kama vichocho tuwe makini na watoto wanapocheza, lakini tukisema kila jambo hata yale ya tahadhari tuiachie wizara ya afya itakula kwetu .
 
Duh hii kweli hasa Tabata nimeishuhudia aisee...Nyumbani kwangu kuna wagonjwa wawili na wikiendi hii nimeenda kwenye kiota (Kwetu Pazuri) kupiga moja mbili naona jamaa zangu wawili wanakunywa maji kisa Dozi ya Malaria.
 
Sasa ni kipindi cha mvua nyingi madimbwi yamekuwa mengi tujitaidi usafi wa majumbani pia hayo madimbwi yasiyokauka kwa sasa ndio hatari yanazalisha mbu kwa wingi sana na magonjwa mengine kama vichocho tuwe makini na watoto wanapocheza, lakini tukisema kila jambo hata yale ya tahadhari tuiachie wizara ya afya itakula kwetu .

Very well said. Halafu sijajua kama kama wanatumia recommended dose au bado wanatumia SP?
 
Niugua from tar 23 march nilikutwa na Malaria 3 nikatumia mseto hakuna nafuu, nikaenda kwa Dr. Mvungi ikakutwa imeongezeka hadi imekuwa malaria 6 nikalazwa 3 days nimetundikiwa Quinine nilivyoruhusiwa nikapewa duo-cotexin nikazimaliza! Ikapungua ila haikwisha nikarudi tena hapo kwa Dr. Mvungi nikaambiwa bado ipo Malaria 2 nikapewa Quinine ya vidonge nikameza siku ya kwanza ya pili nikaenda kumsalimia mtu msasani nikajisikia kukaukiwa sana yaani mate yanakauka kabisa mdomoni nikawahi TMJ nikatundikiwa Drip mbili za maji nikachukuliwa damu kwa further checkup Nikaambiwa nistop zile dawa za QUININE from that Moment!
Baadae majibu yakaja nikakutwa kwingine(liver function, kidney function e.t.c) kupo Ok ila nikaambiwa inaonyesha kwenye blood kuna infection(Maybe ndo hiyo Malaria) nikapewa dawa fulani hivi kwa siku 5 nilivyorudi nikapimwa nikaambiwa Malaria hakuna tena! Nikaenda sehemu nyingine wakaniambia tena hakuna Malaria!
Nimeumwa almost 3 weeks!
Ila namshukuru Mungu sasa hivi niko very ok!
 
Malaria ni pigo kubwa kwa nchi nzima sio Dar peke yake

Nenda kanda ya ziwa, nenda Ifakara na kwingineko ujionee
 
Ni jambo lililonishtua hasa kwa maeneo ya Tabata.., kila nyumba ninayoingia hukosi mtu anaumwa malaria.., tena utaambiwa kuna wengine wawili watatu nyumba hio hio wamepona juzi juzi tu.., kibaya utaambiwa wameshamaliza dozi ila hawajapona kwa hiyo wanaendelea na sindano.., jamani kwengine vipi huko..?

Sio tu Malaria kaka,pia Dengue fever nayo imeibuka Dar, mbaya zaidi ugonjwa huu hauna tiba,Kwani husababishwa na aina flani ya virus wanaoenezwa na Mbu aina ya Ades na dalili zake kuu nyingi zinafanana na magonjwa kama Malaria, Typhoid n.k, mfano ni; kichwa kuuma sana, joto la mwili kuwa kali, maumivu ya misuli hasa miguu,mgongo na mikono,n.k.
 
Hili nadhani ni tatizo la nchi nzima sio Dar tu.
 
Mie nemaliza duocotexine ijumaa kuu nimekaa juzinikawa najiskia vibaya leo nimeenda hosp nimeambiwa nina malaria mbili dahh na mie naishi tbt
 
Back
Top Bottom