Mjue mshauri wa Rais Magufuli anayedumaza uchumi

Mjue mshauri wa Rais Magufuli anayedumaza uchumi

unamsingizia bure tu bwana yule mwenyewe ndio tatizo hana uwezo wa kuongoza ana uwezo wa kutawala tu ndio maana anatawala tu ila hawezi kuongoza , 2020 sio mbali tutajuana tu safari hii hata wakiiba na sisi tunaiba ,safari hii wao ndio wanaibiwa


Naafikianana wewe kabisa bwana yule hana uwezo wa kuongoza ana uwezo wa kutawala.....

Ni sawa kuna wanaume hawana uwezo wa kuongoza nyumba wana uwezo wa kuwa baba tuu anabisha aniulize nimwambie....
 
Tanzania tupo kwenye recession? Takwimu inaniambia mwaka 2015 tulikuwa kwa 6% mwaka 2016/17 tunakuwa kwa 7% na hii ni kwa mujibu wa takwimu za ndani na nje ya nchi, sasa hiyo recession inatokea wapi? Au unajiandikia tu maneno bila ya kuelewa maana yake?
Kwa mujibu wa Taarifa nilizonazo kutoka kwa hao unaowaamini wanasema GDP annual growth rate ni 6.2 kwa mwaka huu down from 6.9 last FY. Na wanasema kwa next years unaweza kukua kwa 4.8 annual. Hiyo yako ya 7% sahau haipo na haitakuwepo kwa at least miaka ya huyu Mh. wetu. Kila indicator inablink yellow-red.

NB. Sisubiri data, nipo kwenye data katika moja ya hizo taasisi unazoziamini kukushauri.
 
Sema basi na yeye katiba inamlinda alistahili apewe kadi nyekundu...nchi haiongozwi kwa kujaribu!
 
Nilipomsikia Dr. Likwelile ameondoka halafu niliposikia aliyepewa nafasi hiyo ya PMG, kisha nilipoangalia cv yake na kubaini ni "very junior" au mtu ambaye hata hajawahi ku-handle financial negotiations zozote na Big financial institutions nikaona ni kichekesho.

Katibu Mkuu hazina ni PST, PMG lakini pia ni CRM wa nchi. Unaweza kumuweka waziri dhaifu lakini si Katibu Mkuu dhaifu. At least hili Hazina halijawahi kutokea isipokuwa this tyme. Na jinsi hazina walivyo wajuzi wa kufanya "tu-silent tu-sabotage" kama utawapelekea "alien", nabaki yangu macho tu.

Wacha tuisome namba.
 
Kwahiyo ule usemi majuto ni mjukuu umetimia? mpaka ww unalia uliyemchagua JPM?
 
nikifikiria nguvu anayoitumia magu kulipa madeni, nakumbuka awamu ya kwanza ya mkapa alivyotufungisha mkanda ili nchi iweze kukopesheka kwa madeni ya mwinyi.

waziri mpango bado nampa kredit kama yeye ndo aliyemshauri magu kipaumbele kiwe ni kulipa madeni. nyie wenyewe msiwe wepesi wa kusahau kama kuku jinsi mlivyomchora kikwete kunako makatuni akielezea kwamba ulaya kuna hela ukiomba unapewa, ilihali julius, mwinyi na mkapa walikuwa against kuomba. leo mnamkumbuka aliyeomba sana mpaka tukaitwa ombaomba na kuingiza nchi kwenye madeni makubwa mpaka tunapoteza credibility kwenye taasisi nyingi za kifedha.

kwa hiyo madeni dawa yake ni kuyalipa tu, hakuna namna nyingine...suburini pale hizo bilioni 500 na zaidi zinazolipa madeni kwa mwezi zitakapopungua na labda tuwe tunalipa bilioni 150 kwa mwezi muone jinsi miradi ya mendeleo itakavyoshamiri

still magu yuko kwenye right path na philip mpango wetu
 
Kuna wakati nilisikia wanasema Kikwete alikuwa anashauriwa vibaya, washauri wabaya na hivyo kila baya au zuri lililotokea washauri walibebeshwa lawama! Na kwa bahati mbaya uharibifu wote huo ulikuwa kama 'timing bomb' ambalo mzee Magu sasa ndio lilipaswa kumlipukia! Tusianze kusonteana/kunyoosheana vidole mapema hivyo, tumuunge mkono rais wetu kwa kutoa ushauri kama huu na ikiwa kwa kutumia 'sources' zake rais ambazo ni nyingi zaidi atabaini ukweli wa ushauri unaotolewa kwa unyenyekevu namna hii, sidhani kama mzee wa kaya mwenye sifa ya kupiga palepale kama atasita kulitolea uvivu jambo husika!
 
Wengine pale ni watoto wa ndugu tena kibaya 'waliinuliwa' kwa speed kali sana kufika pale.
 
Watanzania hebu acheni kulia lia hovyo. Yote hii sababu ya kutegemea pesa za miteremko lakini sio halali! Jamani hebu someni nchi zilizoendelea zile nchi 5 za Asia. Zilipitia mabonde tena kwa miaka mingi. Yaani sisis ka mwaka tu kulialia tayari. tena kuna nchi moja motto wake ulikuwa ni ' Kusacrifice kwa ajili ya watoto na wajukuu wetu. Wa Tanzania tunataka sissi ndio tule maraha bila kujali watoto wetu. Let us sacrifice kwa ajili ya watoto wetu! Kifupi Tujitoe Muhanga kwa ajili maisha mazuri ya watoto wetu na wajuu wetu!
 
What are expansionary and contractionary fiscal policies and what situations are they used?

Expansionary fiscal policies are those that are used to "expand" an economy and contraction ones are those used to "contract" an economy. Fiscal policies are implemented by the government and is independent of actions by the central bank (monetary policy).

Expansionary fiscal policies include measures such as reducing tax rates, increasing direct payments to consumers via tax refunds and increase government spending in order to increase economic activity when the economic activity via the private sector slows down. These policies contribute to an increase in aggregate demand and hence increasing aggregate supply leading to increased production and hence increased economic output. Expansionary policies are usually accompanied by expansionary monetary policies such as reducing interest rates and increasing money supply in money markets thus making access to money easier. These policies are mainly used to maintain economic activity or boost it during a downturn.

Contractionary fiscal policies on the other hand are used to slow down an economy by measures such as increasing taxes and decreasing government spending. One main reason to use this type of policy is to control inflation. This is also known as "cooling down" an economy as rapid economic growth induces higher inflation rates that could ultimately curtail economic activity in the long run. Contractionary policies reduce the aggregate demand and hence reducing the aggregate supply and in turn reducing production and hence reducing economic output. Once again, contractionary policies are usually accompanied by contractionary monetary policies such as increasing interest rates and decreasing money supply in the money markets thus making access to money more difficult.
 
Mnamuonea bure huyo waziri tatizo la Mtukufu JPM hashauriki anajua kila kitu acha tuishi kama mashetani

Kuna wananchi wanasumbuka mpaka kumshauri juu ya wasomi wanaoweza kumsaidia kwa kumpelekea ujumbe kwenye simu lakini JPM hashauriki!!! It is a pity kwasababu ana nia nzuri kwa nchi lakini deliverables hazionekani!!
 
Asante kwa maana nzuri ya fiscal policy ntaipeleka juu watu wote waone
 
Mtoa mada ungelinda andiko lako kwa data za kitafiti ungesaidia sana kwa wale ambao bado hatuamini kama uchumi unadidimia. Tafiti nyingi zinazotolea na taasisi mbali mbali zinaonyesha uchumi unafanya vizuri.. uchumi unapokua kwa 7% ni kitu chakujivunia, na kama hii kwako ni kuporomoka tuwekee vyanzo vya kitafiti vya taarifa yako.
Leave away recession

Mnajua tofauti ya ukuaji wa kiuchumi na maendeleo ya watu katika nchi?

Je uhusiano uliopo kati ya hivyo viwili?

Ikiwa mnajua...elezeeni with supporting data sio mjibu tu kiilimradi.

Karibuni...
Tanzania tupo kwenye recession? Takwimu inaniambia mwaka 2015 tulikuwa kwa 6% mwaka 2016/17 tunakuwa kwa 7% na hii ni kwa mujibu wa takwimu za ndani na nje ya nchi, sasa hiyo recession inatokea wapi? Au unajiandikia tu maneno bila ya kuelewa maana yake?
 
Back
Top Bottom