Mishahara ya walimu kukatwa madawati yakiharibika


shonkoso

shonkoso

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2015
Messages
397
Likes
614
Points
180
shonkoso

shonkoso

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2015
397 614 180
13669176_1307187512632485_7899101742728112322_n-jpg.365866

Rais Magufuli pia aliwaagiza wakurugenzi hao kuwakata mishahara walimu ambao madawati katika shule yatavunjwa.

“Mkahakikishe shule zote katika halmashauri zenu zinakuwa na madawati na mtengeneze orodha, endapo madawati yataharibiwa au kuvunjwa yule mwalimu husika akatwe mshahara,” alisema.

Alisema kuna wakurugenzi wamekuwa wakiingia mikataba na wafanyabiashara wanaowafahamu huku wakitoa tenda kushinda zabuni.

Aliwataka wakurugenzi hao kupinga kodi za ajabu wanazolipishwa wananchi wa maisha ya chini.

“Kumekuwa na kodi na kero za ajabu ajabu, mkapinge hizo kodi ndogondogo; utakuta kina mama wauza mchicha wamepanga barabarani nao wanalipishwa kodi, wakati analima na kumwagilia hukumsaidia mbolea wala maji… ninawaomba mkazuie hizo kodi,” alisema.

Chanzo: Mtanzania
 
I

ISOSTACY

Member
Joined
Jun 17, 2016
Messages
55
Likes
61
Points
25
Age
118
I

ISOSTACY

Member
Joined Jun 17, 2016
55 61 25
Hii awamu tofaut ya viongozi na watawala inajitokeza,serikali inajivua nguo kwa matamko ya ajabu ajab,hivi kwel raisi hajui kama kuna utaratib katika utumishi wa umma
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,260
Likes
30,563
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,260 30,563 280
Kwa hiyo wanafunzi wa darasa ambalo hawampendi mwalimu wao kwa vile ni mkali kusimamia nidhamu wataharibu madawati ajikute analipa kwa mshahara mpaka akome na wao waendelee na upuuzi wao.
Hata mie ningepewa cheo hicho siwezi kutamka hilo agizo
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,669
Likes
1,696
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,669 1,696 280
alafu viongozi wa CWT wataunga mkono hoja!

hamna maana ya kuwa na viongozi na vyama vya wafanyakazi visivyo tetea haki ya wafanyakazi na kukemea unyanyasaji na ukandamizaji kwa wafanyakazi.
 
radika

radika

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2014
Messages
15,970
Likes
22,707
Points
280
Age
36
radika

radika

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2014
15,970 22,707 280
udikteta wakati mwingine unaleta maendeleo kwa kasi.

pia umesahau hujenga chuki kubwa sana na matabaka miongoni mwa jamii kuna wale wa kujipendekeza unapo mfurahisha dikteta hachelew kukutunuku cheo kwani hao wanafunz wamezaliwa na hao walimu? Ustaarabu wa watoto huanzia ktk familia zao.
 
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
4,858
Likes
3,490
Points
280
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2015
4,858 3,490 280
Huyu alietamka hili tamko
Mwanafunzi anavunja dawati analipa mwalimu.
 

Forum statistics

Threads 1,236,305
Members 475,050
Posts 29,253,516