Mipaka ya asili ya zanzibar


Bin Faza

Bin Faza

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
502
Likes
40
Points
0
Bin Faza

Bin Faza

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
502 40 0
Waungwana

Hii ndio ilyokuwa mipaka ya zanzibar katika awamu mbali mbali

hapa munaona ukubwa wake
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,535
Likes
10,547
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,535 10,547 280
Ilikuwa ya Zanzibar au ya Sultani wa Zanzibar?

Utumwa mlionao unawasumbua sana. Labda nikuulize swali ili ujione mjinga kwa amani: Wakati Tanganyika inapata Uhuru, uhuru huo ulijumuisha na maeneo hayo au hayo maeneo yalibaki chini ya mume wenu?
 
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2012
Messages
4,573
Likes
292
Points
180
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2012
4,573 292 180
Tumeona, unacho kingine cha kutuonyesha?
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
16,967
Likes
9,972
Points
280
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
16,967 9,972 280
hayo tunayajua mkuu, labda kama una jingine
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Waungwana

Hii ndio ilyokuwa mipaka ya zanzibar katika awamu mbali mbali

hapa munaona ukubwa wake
Kwa hiyo tufanyeje?


Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,535
Likes
10,547
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,535 10,547 280
Tumeona, unacho kingine cha kutuonyesha?
Na kweli, angeleta MWANI na KARAFUU tuone. Kiukweli mi sijawahi kuona mwani.
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,464
Likes
4,079
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,464 4,079 280
hayo tunayajua mkuu, labda kama una jingine
Jengine ni observation tu, OAU sorry AU has categorically stated tuheshimu mipaka ya mukoloni.
 
T

timbilimu

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
4,808
Likes
175
Points
160
T

timbilimu

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
4,808 175 160
Tatizo kubwa la hawa jamaa wanaodai wanapambana ili pwani ya Kenya na Zanzibar wajitenge ni kukosa elimu dunia!
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,535
Likes
10,547
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,535 10,547 280
Tatizo kubwa la hawa jamaa wanaodai wanapambana ili pwani ya Kenya na Zanzibar wajitenge ni kukosa elimu dunia!
Sio kuikosa, ni KUIKWEPA.

Wangefuata tu ushauri wa Rais Mwinyi: wakazane kwenye mikarafuu
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,080
Likes
6,815
Points
280
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,080 6,815 280
Ilikuwa ya Zanzibar au ya Sultani wa Zanzibar?

Utumwa mlionao unawasumbua sana. Labda nikuulize swali ili ujione mjinga kwa amani: Wakati Tanganyika inapata Uhuru, uhuru huo ulijumuisha na maeneo hayo au hayo maeneo yalibaki chini ya mume wenu?
Wana hamu ya kuingia na Viza Nchini Tanganyika hv warabu Wataweza kuvumilia ulalamishi wa wazenji ?
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,535
Likes
10,547
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,535 10,547 280
Wana hamu ya kuingia na Viza Nchini Tanganyika hv warabu Wataweza kuvumilia ulalamishi wa wazenji ?
Wanaweza. Wao ndio waliowafundisha. Ingekuwa amri yangu, ningepiga marufuku walima karafuu kuingia Tanganyika
 
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
6,745
Likes
1,608
Points
280
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
6,745 1,608 280
Waungwana

Hii ndio ilyokuwa mipaka ya zanzibar katika awamu mbali mbali

hapa munaona ukubwa wake
Sasa mbona hawadai maramoja kila kitu au wanadai hatua kwa hatua. Kwanza mamlaka kamili halafu ukanda wa pwani. Kwani na mafia hawajadai? Unajua mgomvi hata ukimkubalia ataendelea kugombana kwa sababu mpya.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
90
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 90 145
Waungwana

Hii ndio ilyokuwa mipaka ya zanzibar katika awamu mbali mbali

hapa munaona ukubwa wake

HAPANA hata KIDOGO... Kwanza alikuja M-PORTUGUESE na Mwarabu hakuwepo...
Hiyo ilikuwa ni Mwarabu na Biashara ya Watumwa...

Mwarabu alitawala UNGUJA na PEMBA na MOMBASA

Pwani ya TANGANYIKA hakuwa anaitawala kama admin center aliitumia kushika watumwa na kupeleka UNGUJA PEMBA na OMAN... YOU R DREAMING READ A REALITY down here...


Before the SULTAN there were PORTUGUESE Invasion whom defeated local rulers and took control of almost all the coast of EA. F.Y.I They first concured OMAN... But the Omani's re-group and they finally succeded in evicting the Portuguese and local EA rulers seek help from Omani's that was towards the end of 17th Century.


But, the Freedom was shortlived as the Omanis annexed ZNZ and many coastal towns to their empire that was ruled from MUSCAT. Im 18th Century, ZNZ and Pemba were subjet to the sultans of Muscat and Oman... Then Sultan Sayyid Said moved to ZNZ.


The rule of SULTAN along the coasts was more of Commercial rather than Administrative- Territorial Empire - mostly SLAVE TRADE from INTERIOR.


18th Century was an ERA where EUROPEANS were looking for colonies; so Upon Sayyid Said Death his successors did not have a legal claim to the lands they controlled Commercially & no power to keep away the Germans and British from annexing them -- THE PATRITION OF AFRICA BERLIN CONFERENCE of 1884.


The Abolition of Slave Trade also play part in weakening the SULTAN and bit by bit he lost more land to the EURO colonizers. Then, The British & Germans comes into some agreements with the sultan to sell his possession on the mainland. So the Germans who were the first to colonize Tanganyika agreed with the British to exchange ZNZ with Heligoland and though the Sultan was still ruling, it was defacto British Colony. So ZNZ was ruled by 2 colonial masters Zanzibar of that time include islands of ZNZ, Pemba, Latham and coastal strip of Kenya.


But in 1963 Coastal Strip of Kenya and Mombasa was handed to the new Independent GVT of KENYA.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Katiba ya Zenj inasemaje?Sidhani km mlitungiwa....
 
Chris Lukosi

Chris Lukosi

Tanzanite Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
4,586
Likes
37
Points
145
Chris Lukosi

Chris Lukosi

Tanzanite Member
Joined Aug 23, 2012
4,586 37 145
Huwa sipendi kunyesha hisia zangu nikiwa verified user lakini hili suala mimi ni MTANGANYIKA!
 
nahavache

nahavache

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2009
Messages
869
Likes
5
Points
35
nahavache

nahavache

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2009
869 5 35
Hapa hata Chriss anakuwa upande wa wazalendo
 
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
3,959
Likes
969
Points
280
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
3,959 969 280
Wandugu wapendwa; Mnaweza kutoa maoni bila kutoa matusi mnaweza kushiriki kuDebate bila kuchafua hewa..Kwani lazima muzushe maneno machafu si juzi tu tulikuwa under One umbrella!! je tukibaki na Tanzania moja si tutaona aiybu tutakapo sutana au kuzomeana wakati tupo ndani ya chungu kimoja!! Kila upande uitakie heri upande wa wengine..Lakini kejeli na kebehi za kike tusikaribishe au kuEntertaini.Good luck watoto wa TANZANIA...
 

Forum statistics

Threads 1,274,531
Members 490,721
Posts 30,515,493