Mikakati dhidi ya Dr. Slaa: UKAWA mnaona hii ni sawa?

Mikakati dhidi ya Dr. Slaa: UKAWA mnaona hii ni sawa?

Tantalila

Member
Joined
Sep 13, 2012
Posts
5
Reaction score
27
Wakuu, Amani kwenu!

Mi ni mdau ambaye muda mwingi nipo kimya tokana na kazi yangu. Siishii kulalamika, nachukua hatua kwa kukutana na ambao ningewalalamikia na kuyasema ya moyoni.

Nakumbuka nilikutana na Mbowe 2004 & 2009, Lipumba 2005 na 2010 mwanzoni (kabla ya Uchaguzi), Mbatia 2009 (Waridi wa JF kama upo humu utakuwa umeshajua mimi nani), Mrema 2010 mwanzoni n.k nikiwashawishi wajiunge pamoja ili 2010 kwa pamoja Wapinzani wawe na impact kubwa zaidi.

Dr. Slaa ukiwa na kumbukumbu nzuri utakumbuka 2010 Juni tulikaa pia na nikakupeni mbinu kadhaa za kushinda uchaguzi na kufanya kampeni kwa ufanisi zaidi. Naamini unaikumbuka kazi nzuri ya kina Mwanakijiji na wenzake kupitia kwa Kitila, sijui kama bado watu hao wana thamani mbele za chama.

Naam, hiki kilikuwa kilio cha wengi, mimi kwa mapenzi yangu kama Mtanzania nikajitoa kuonyesha kuwa we can walk the talk kwa kuhakikisha tunawasilisha kilio cha wengi.

Leo, nakumbana na huu waraka/mkakati. Sipendi kusema ni mbaya, wadau mtaamua wenyewe lakini kama mdau wa mabadiliko nadhani tunatakiwa kujitafakari.

Tunafanya sawa?

Ndugu-zangu-wadau-wa-UKAWA habari za kushinda,

Ninakuandikieni ujumbe huu kwa imani kuwa sote au wachache wetu tumeagalia au kusikiliza wasilisho la Dk. Slaa wakati akiongea na waandishi wa habari, leo alasiri, katika hoteli ya Serena, jijini Dar es Salaam.

I.--Niliyoyabaini katika wasilisho na hoja za Dk. Slaa:

1.-Dk. Slaa ana hasira kali ya kutopewa fursa ya kugombea urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

2.-Dk. Slaa anafanya special assignment aliyopewa na CCM au pengine na wabaya wengine wa Bwn. Edward Lowasa, kuhakikisha mgombea huyo wa UKAWA hapewi ridhaa na wananchi kuongoza Jamhuri ya Muungno wa Tanzania.

3.--Hoja zake zote (inawezekana ni kutokana na ujinga au upotoshaji wa makusudi) ni specifically personal and personally targeted dhidi ya Bwn. Edward Lowasa au campaign backup team yake; Bwn. Frederick Sumaye/Lawrence Marsha na wengineo.

4.--Anajaribu kuaminisha umma kuwa yeye ndiye credible source ya jambo lolote analolisema au atakalosema kuwa ni kweli na sahihi.

5.--Appeal yake preaching or sentimental presentation rather than scientific analysis ya siasa na utawala.

6.--Kwa namna alivyomalizia wasilisho lake, in dhahiri kuwa ana lengo na mkakati wa muda kati kuendelela kutumia fursa ya Ukatibu Mkuu wa Chadema au fursa nyingine kama platform ya kushambulia mgombea uras wa UKAWA, akijitahidi kuaminisha umma juu ya kauli zake kuwa ni sahihi na ukweli mtupu.

7.--Kuna kauli nyingi za uongo alizozitoa katika wasilisho lake, ikiwa in pamoja na kusema kuwa hakuwahi kuwa na matamanio ya kugombea urais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania.

8.--Yeye binafsi na assignment yake ni potential threat detrimental and damaging dhidi ya mipango na mikakati ya UKAWA kukomboa taifa hili kutoka mikononi mwa manyang’au wa CCM.

9.--Kukiwa na a well designed damage-control and engagement strategy, Dk. Slaa anaweza kuishia walikoishia akina Michael Nyaruba, James Mapalala, Awesu Daddi na wengineo, enzi hizo ( 1990s), wahusika wakibebwa na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar chini ya Commando Dk. Salmini Amour kushambulia CUF-Chama Cha Wananchi na viongozi wake kupitia mikutano ya hadhara na Televisheni Zanzibar.

II.---Hatua za kufanya-

Washirika wa UKAWA na uongozi wa Chadema kwa nafasi zao wanapaswa kubuni na kutekeleza haraka, damage control strategy, kwa kufanya yafuatayo:-

1.-Kuunda kikosi-mkakati kidogo chenye wataalam (wasizidi 5) wa mikakati ya mawasiliano ya kampeini za kisiasa (political campaign message mass communication strategists/experts, intelligentsia, political science/political anthropology) na kupewa jukumu la kuandaa majibu; kujibu mawasilisho yote ya Dk. Slaa kupitia vyombo vya habari (ikiwa ni pamoja na kuitisha press conferences) na baadaye kuendelea kumu-engage proactively kwa lengo la kuhakikisha anakuwa ignored na umma (political society) wa Tanzania nap engine kumfanya aonekane adui wa mabadiliko mbele ya macho ya umma (political reform public enemy). Kikosi-mkakati hicho kinaweza hata kufanya utafiti na ku-expose the inner motives za harakati za Dk. Slaa. Kwa mfano, kuna taarifa za kuamininika kuwa maisha ya kisiasa ya Dk. Slaa yameingiliwa bila yeye kujua, na watu wa Kitengo (Bernard Membe). Kupitia kwa mkewe Josephone, Kitengo kimekuwa kikichagiza maisha ya Dk. Slaa – Josephine alipewa mtaji na diplomatic passport kwa ajili ya safari za kibiashara nchini China. Taarifa hizi zitafitiwe na kuhakikiwa, kuthibitishwa na kuwa exposed kupitia public media – consistently and throughout kipindi cha kampeini za uchaguzi mkuu.-

2.-Kamati Kuu ya Chadema ikutane immediately kujadili na kuazimia kumsimamisha uanachama na kumwondolea cheo cha Katibu Mkuu Dk. Slaa, ili kumwondolea credibility ya kutamka chochote akiwa mwanachama au kiongozi wa kitaifa wa Chadema. Katika hili Chadema ifanye haraka kujaza ya Katibu Mkuu wa chama hicho.

3.-Chadema, hususan viongozi wakuu wa chama hicho, wasijibu chochote alichokisema au atakachokisema baadaye Dk. Slaa, isipokuwa kazi hiyo waache ifanywe na kikosi-mkakati cha wataalam wa mawasiliano ya kampeini za kisiasa.

4.-Team ya Kampeini ya mgombea urais wa UKAWA ishauriwe, isijiingize kujibu chochote alichokisema au atakachokisema Dk. Slaa kuhusiana na mgombea urais wa UKAWA au wajumbe wa team ya kampeini yake. Kama kuna suala au hoja yoyoye ipelekwe katika kikosi-mkakati cha wataalam wa mawasiliano ya kampeini za kisiasa kuandaa na/au kutoa majibu.

-

Ni hayo tu kwa leo.

-

Bubelwa E Kaiza,

Executive Director,

Concern for Development Initiatives in Africa (ForDIA),

P. O. Box 32505,

Ph.:-+255784410939,

E-mail:-bubelwa.kaiza@fordia.org

Dar es Salaam.

Sina tatizo na mikakati, lakini maswali yanakuwa mengi katika hoja hizi na nashindwa kuelewa nafasi ya ndg Bubelwa katika UKAWA.

Wasalaam

Tantalila wa JF
 
Wewe ulidhani aachwe tu aendelee kuharibu? Watu wengi wenye akili zao wanaunga mkono mabadiliko. Ulitaka kila anayeishauri chadema awe kiongozi wa chadema?sijaona hasa point yako. Huyu Buberwa katoa ushauri mzuri sana!
 
nimeipenda imekaa vizuri sana. wana mabadiliko dr slaa kwetu ni kituko.
 
True mission. Ila Mungu anajua ccm onavyotutesa Watanzania
 
CDM kilipofikia katika siasa za Tanzania inatokana na mipango mathubuti ya muda mfupi,Kati na mrefu. Ofisi ya GS ndo wapishi na kisima cha fikra kwa CDM.

Mh EL,na UKAWA kwa ujumla wasiposhinda urais,itakuwa ni anguko kuu kwa vyama vikuu vya upinzani.Ugomvi kwa viti maalum,ruzuku,uongozi wa upinzani mjengoni nk.

Lakini ACT wanakuja kwa speed kali. CCM wanamwogopa sana Dr Slaa, miaka mingi walikuwa wanamshambulia yeye tu. Kwa muda sasa sijamsikia Nape, wala Kinana wakijibu hoja za wapizani, kama wakati Dr Slaa akiwa ofisini.
 
Kwa muda sasa sijamsikia Nape,wala Kinana wakijibu hoja za wapizani,kama wakati Dr Slaa akiwa ofisini.
Nape atazungumza nini mkuu wakati amebanwa. CCM walipoona moto unawaka wametafuta wasemaji wa kukodiwa wakijua watawabadili wananchi lakini wapi. Slaa sasa yupo badala ya Nape
 
Na mtu yeyote anayekosoa Ukawa anaitwa msaliti au anatumika na magamba.
Kuna haja ya kujisahihisha na kujikosoa kwa pande zote
Jisahihishe wewe sisi tuna haki ya kukutafsiri wewe au mwingine kama alivyofanya wewe
  • hapa.
 
Huyu Bubelwa Kaiza na NGO yake ya kitapeli wafungiwe. Hajaanza leo lakini pia ana kashfa za kutafuna pesa za wahisani. Alipotea hapa katikati nashangaa kaibuka kwa gia tofauti
 
Duuuuh!!!! Watakuja

Haya sasa ni mazingaombwe. Dr Slaa alitangaza kuwa kaachana na siasa, lakini bado CCM inamtaka atembee nchi nzima kuishambulia UKAWA. Padre gani huyu mwenye ndimi mbili???
 
Imenichukua siku kadha kuamini kama kweli aliyekuwa akibwabwaja yale maneno pale Serena Hotel alikuwa ni Dr. Slaa.

Ni Dr Slaa aliyekuwa akiishambulia Chadema akidai kaitumikia sana.
Ni Dr Slaa aliyewaita wenzake makapi. Akasahau naye ni kapi maana alitoka CCM baada ya kukatwa mwaka 1995.

Ila mbali na siasa , Dr Slaa ana kofia nyingine muhimu katika jamii, ni Padre. Padre gani huyu aliyekula kiapo......
 
Back
Top Bottom