Miji inayoongoza kwa Uchafu Tanzania

Miji inayoongoza kwa Uchafu Tanzania

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Posts
7,450
Reaction score
10,804
Salaam
Nchini Tanzania si ajabu kusikia mashindano ya usafi wa miji na Moshi, Arusha na Mwanza imekuwa ikiibuka kidedea japo kuna vitongoji ni vichafu ajabu.

Mfano mji wa Ifakara maeneo ya mjini ni kuchafu usipime na wakazi hawajari ataa! Uchafu ni asili ya mtu mf jamii zilizokuwa chini ya himaya ya waarabu zimerithi uchafu na ujenzi usio na mpangilio.

Chukulia mfano miji kama Ujiji ni slums na uchafu tuuu na mabadiliko nimagumu kuonekana!

So ajabu kukatizia ktk kichochoro Fulani ukajikuta unatokezea chooni huku ulijua ni njia inayokupeleka uendako!

Tuitaje miji inayoongoza kwa uchafu Tanzania na tushauri nini kifanyike kuiboresha.
 
  1. dar es salaam
  2. dar es salaam
  3. dar es salaam
  4. others..
 
Salaam
Nchini Tanzania si ajabu kusikia mashindano ya usafi wa miji na Moshi, Arusha na Mwanza imekuwa ikiibuka kidedea japo kuna vitongoji ni vichafu ajabu. Mfano mji wa Ifakara maeneo ya mjini ni kuchafu usipime na wakazi hawajari ataa! Uchafu ni asili ya mtu mf jamii zilizokuwa chini ya himaya ya waarabu zimerithi uchafu na ujenzi usio na mpangilio. Chukulia mfano miji kama Ujiji ni slums na uchafu tuuu na mabadiliko nimagumu kuonekana! So ajabu kukatizia ktk kichochoro Fulani ukajikuta unatokezea chooni huku ulijua ni njia inayokupeleka uendako!

Tuitaje miji inayoongoza kwa uchafu Tanzania na tushauri nini kifanyike kuiboresha.
Tumia akili,angalia miji ya kiarabu ilivyo misafi
 

Attachments

  • 1429340014275.jpg
    1429340014275.jpg
    86.2 KB · Views: 1,723
  • 1429340132719.jpg
    1429340132719.jpg
    68.7 KB · Views: 1,531
  • 1429340210514.jpg
    1429340210514.jpg
    74.3 KB · Views: 1,450
  • 1429340283555.jpg
    1429340283555.jpg
    58.7 KB · Views: 1,442
Nop Arusha ni nooma yani Arusha nzima ni hatari hadi unahisi kama upo....., kuchafu kuchafu tu yani ardhi chafu nooma, kiatu kikivuka bahati mbaya utajuta. Huko Ngara Mtoni mama! hapo town du, labda uwe pale mjini tu hapohapo basi, pengine ni noma, ardhi kama ya garage
 
Kama serikali inachafuka kuanzia usoni kwake Dar ni vipi vikwapa na mgongoni kusichafuke?
 
Lazima tuu utakua mvaa kipedo.
Tumia akili mwarabu hajatawala Tanganyika,mtawala alikuwa mjerumani,akamwachia mngereza,mwarabu alikuwa ni raia wa kawaida tena mgeni.Mtawala ndio wa kulaumiwa ikiwa kuna tatizo katka miji.
 
Hilo swali ni kama maswali ya kipima joto ITV, Jibu liko wazi ni DAR.
 
Tumia akili mwarabu hajatawala Tanganyika,mtawala alikuwa mjerumani,akamwachia mngereza,mwarabu alikuwa ni raia wa kawaida tena mgeni.Mtawala ndio wa kulaumiwa ikiwa kuna tatizo katka miji.

Tumia akili, mwarabu ametawala Afrika Mashariki, Tanganyika ikiwemo, utawala wa kisultan wa kiarabu colony lake lilikuwa kuanzia Muscat-Oman visiwa vya pemba na unguja na mwambao wa Afrika masharik miles 16 kuingia ndan kutoka usawa wa bahari. Hawakudili sana na bara. Hivyo pwani kwa asilimia kubwa ilikuwa chini ya Oman Sultanate Regime, kwenye miji kama Kilwa, Mikindan, B'moyo, Pangan, Tanga, Z'bar ndo ilikuwa ngome zao. Acha kusifia kila jambo kutoka kwa waraabu kwakuwa wewe ni mfuga madevu, pumb.v.u!
 
Tumia akili, mwarabu ametawala Afrika Mashariki, Tanganyika ikiwemo, utawala wa kisultan wa kiarabu colony lake lilikuwa kuanzia Muscat-Oman visiwa vya pemba na unguja na mwambao wa Afrika masharik miles 16 kuingia ndan kutoka usawa wa bahari. Hawakudili sana na bara. Hivyo pwani kwa asilimia kubwa ilikuwa chini ya Oman Sultanate Regime, kwenye miji kama Kilwa, Mikindan, B'moyo, Pangan, Tanga, Z'bar ndo ilikuwa ngome zao. Acha kusifia kila jambo kutoka kwa waraabu kwakuwa wewe ni mfuga madevu, pumb.v.u!
Mwarabu alikuwa mwakilishi wa muingereza,hakuwa mtawala,mngereza ndio alikuwa mtawala.
Na ikiwa alikuwa mwakilishi wa mngereza maeneo ya Pwani,huko sehemu za bara kuliko kuchafu ni nani wa kumlamu.
Mamlaka husika ndio za kulaumiwa,kwa kushindwa kusimamia usafi wa mazingira.Mwarabu toka alipokuwa mwakilishi wa mngereza ni karibia miaka mia na zaidi iliyopita.
Hu
 
Tumia akili, mwarabu ametawala Afrika Mashariki, Tanganyika ikiwemo, utawala wa kisultan wa kiarabu colony lake lilikuwa kuanzia Muscat-Oman visiwa vya pemba na unguja na mwambao wa Afrika masharik miles 16 kuingia ndan kutoka usawa wa bahari. Hawakudili sana na bara. Hivyo pwani kwa asilimia kubwa ilikuwa chini ya Oman Sultanate Regime, kwenye miji kama Kilwa, Mikindan, B'moyo, Pangan, Tanga, Z'bar ndo ilikuwa ngome zao. Acha kusifia kila jambo kutoka kwa waraabu kwakuwa wewe ni mfuga madevu, pumb.v.u!
Kwa hiyo mwarabu mjanja kushinda sisi,ndio akatutawala?Mwarabu hajatawala ila alikuwa mwakilishi wa utawala wa muingereza.Kuwa na akili mnyoa ndevu unayetaka kufanana na mwanamke kwa kujikwatuwa.
 
DSM kuchafu mpaka aibu mutaan usiseme madampo kila mahali da in hatari has a kipindi hiki cha mvua mtaan akupitiki bombom mwananyamala ferry na kwingineko in matatizo kwakwel
 
Mwarabu alikuwa mwakilishi wa muingereza,hakuwa mtawala,mngereza ndio alikuwa mtawala.
Na ikiwa alikuwa mwakilishi wa mngereza maeneo ya Pwani,huko sehemu za bara kuliko kuchafu ni nani wa kumlamu.
Mamlaka husika ndio za kulaumiwa,kwa kushindwa kusimamia usafi wa mazingira.Mwarabu toka alipokuwa mwakilishi wa mngereza ni karibia miaka mia na zaidi iliyopita.
Hu

Nikikujibu kisomi zaidi hutanielewa kabsaaa! ila najaribu, Ukolon kwa Afrika umegawanyika katka phase mbili, utawala wa kiarabu ambao ndo walikuwa wagen wa 1 kuingia Africa (ukolon huu huitwa informal colonialism) ambapo waarabu walijitwalia ardhi na rasilimali nyingne. Miaka ya 1880's, hivi nchi za ulaya zilikaa kikao (Berlin Conference) Cha kuligawa bara la Afrika Na Kulitawala (formal colonialism) ndipo T'nyika Ikawa Chin Ya mjeruman, Na baada ya vita vya2 vya dunia akaja Mwingereza. Kumbuka Kipind cha wazungu Sultan alihama Oman kuja kuish Z'bar kama Ikulu Ya Sultan kuitawala pwan ya Afrika mashariki.
 
Kwa hiyo mwarabu mjanja kushinda sisi,ndio akatutawala?Mwarabu hajatawala ila alikuwa mwakilishi wa utawala wa muingereza.Kuwa na akili mnyoa ndevu unayetaka kufanana na mwanamke kwa kujikwatuwa.

Tatizo Lenu Shule Ndogo, Mkasome Mpanue Mawazo Sio Kila Kitu Cha Mwarabu Mwadhan Dhahabu, Mtumwa Wa Tamaduni. Unaacha kufuga kuku ule mayai, wewe wafuga midevu, fuga na za chin zitokeze kwenye shuka uloivaaa
 
dar es salaam ndilo linaongoza mengine yanafuata, Tandale, kariakoo, mimavi inakatisha barabarani, mijizi inabeba mifuniko inajaza taka.
 
hakunaga mji msafi tanzania. ila miji ambayo inatahidi kufagia vibarabara vichache katikati ya mji na maeneo ya stand tu.
 
Back
Top Bottom