Mifuko ya Plastiki ipigwe marufuku! Watengenezaji wafikirie mbadala wake...

Mifuko ya Plastiki ipigwe marufuku! Watengenezaji wafikirie mbadala wake...

Manyerere Jackton

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Posts
2,438
Reaction score
4,465
Wengi walioshuhudia tukio la usafi nchini kote leo, watakubali kuwa Watanzania wakipata viongozi wa kuwaunganisha, wanakuwa wamoja wa kweli. Usafi uliofanywa ni jambo jema sana.

Nimetazama aina za uchafu, na kuona mifuko ya plastiki imechukua nafasi kubwa ya kuharibu mazingira. Mitaro mingi imeziba kwa sababu ya mifuko hiyo.

Zanzibar, wamepiga marufuku matumizi ya mifuko hiyo, na wamefanikiwa sana. Pamoja na ukweli kwamba viwanda vya mifuko hii vinatoa ajira kwa vijana wa Tanzania, nadhani madhara ya ajira hii ni makubwa kuliko faida zake.

Ebu Serikali ipige marufuku mifuko hii, na kama ni suala la ajira, basi lielekezwe kwenye viwanda au shughuli nyingine.

MIfuko hii ni hatari kubwa. Itafutwe mifuko mbadala ambayo ni rafiki wa mazingira.
 
Mi nashauri hiyo mifuko badala ya kutolewa bure iuzwe, ikiuzwa haitakuwa inatupwa hovyo. Pia waiongezee ubora ili iweze kutumika mara kwa mara
 
Tubebee vitu wapi?

Hapa ndugu yangu naona giza limekutanda huoni kabisa, kabla ya ujio wa mifuko hii tulikua tunabebea nini, huko Zanzibar Kuna mifuko wanayotumia ya kitambaa cha aina take, unatumika zaidi ya Mara moja. Mifuko ya Zanzibar hata ikitupwa haipeperushwi Na upepo, ukichoma inaungua kirahisi.
 
Mifuko mbadla iko na inazalishwa nchini na ni rahisi. Tatizo hao Azam na wauza beverages wanahujumu jitihada za kuondoa plastic humu nchni.Sasa hivi maji na soda zao wanapack kwenye nailoni ngumu yanajaa mtaani kila kona.
 
Nakubaliana na wewe mkuu. Mifuko ya plastic izuiwe kabisa
 
taarifa zinaonesha lile jipu kuu linamiliki hisa kwenye viwanda vya mifuko hiyo!
 
waziri mmoja mzigo alisema eti inaingizwa nchini kimagendo. aliomba mwenye taarifa za waagizajji amtajie. nchi imejaa rambo utadhani ni maua.
 
Wengi walioshuhudia tukio la usafi nchini kote leo, watakubali kuwa Watanzania wakipata viongozi wa kuwaunganisha, wanakuwa wamoja wa kweli. Usafi uliofanywa ni jambo jema sana.
Nimetazama aina za uchafu, na kuona mifuko ya plastiki imechukua nafasi kubwa ya kuharibu mazingira. mitaro mingi imeziba kwa sababu ya mifuko hiyo.
Zanzibar, wamepiga marufuku matumizi ya mifuko hiyo, na wamefanikiwa sana. Pamoja na ukweli kwamba viwanda vya mifuko hii vinatoa ajira kwa vijana wa Tanzania, nadhani madhara ya ajira hii ni makubwa kuliko faida zake. Ebu Serikali ipige marufuku mifuko hii, na kama ni suala la ajira, basi lielekezwe kwenye viwanda au shughuli nyingine. MIfuko hii ni hatari kubwa. Itafutwe mifuko mbadala ambayo ni rafiki wa mazingira.
Tafuta ule muswada alioutengeneza prof mark mwandosya wakati ule alikuwa waziri ktk ofisi ya makamu wa rais.
alielezea kila kitu na jinsi ya kukomesha uchafu na alisema pia ipigwe maarufuku mifuko ya plastic. ...
lkn kuna wafanya biashara wakubwa walienda kwa vascodagama kinyemela kuteta naye na vasco da gama aliuzuia hyo pendekezo la mark mwandosya.....
hakuna haja ya kuumiza kichwa watafute ktk makabrasha yao ndy waanzee kuifanyiaaa kazi

Ovaaaa
 
suala la mifuko ya plastic limepigiwa kelele muda mrefu sana bila mafanikio, vongozi wanaishia kulalamika tu bila kuchukua hatua.....kuna wahindi matakiri wanamiliki viwanda vya kutengeneza mifuko ya plastic, huenda wanatumia pesa kuzuia marufuku ya matumizi ya mifuko ya plastic.
 
Kwanini serikali kupitia Wizara inayohusika na mambo ya mazingira isingetenga kiasi kidogo cha fedha ili kununua mifuko iliyokwisha tumika ,mfano tsh 100 kwa kilo alafu wakaiteketeza katika sehemu maalumu... kama ilivyo kwa biashara ya kuokota chupa na vyuma chakavu kama njia ya kupunguza uharibifu wa mazingira.

Kwa jinsi ajira zilivyokuwa ngumu nadhani watu watachangamkia fursa ...

Nawaza tu.....
 
Kwanini serikali kupitia Wizara inayohusika na mambo ya mazingira isingetenga kiasi kidogo cha fedha ili kununua mifuko iliyokwisha tumika ,mfano tsh 100 kwa kilo alafu wakaiteketeza katika sehemu maalumu... kama ilivyo kwa biashara ya kuokota chupa na vyuma chakavu kama njia ya kupunguza uharibifu wa mazingira.

Nawaza tu.....
Mkuu kilo moja ya mifuko ya plastic unaijua kweli?
 
Back
Top Bottom