Mifuko ya Plastiki ipigwe marufuku! Watengenezaji wafikirie mbadala wake...

Mifuko ya Plastiki ipigwe marufuku! Watengenezaji wafikirie mbadala wake...

Kwanini serikali kupitia Wizara inayohusika na mambo ya mazingira isingetenga kiasi kidogo cha fedha ili kununua mifuko iliyokwisha tumika ,mfano tsh 100 kwa kilo alafu wakaiteketeza katika sehemu maalumu... kama ilivyo kwa biashara ya kuokota chupa na vyuma chakavu kama njia ya kupunguza uharibifu wa mazingira.

Kwa jinsi ajira zilivyokuwa ngumu nadhani watu watachangamkia fursa ...

Nawaza tu.....
Pia kwa nini serikali inazidi kuruhusu mifuko hii kuzalishwa au kuingizwa nchini?
Nadhan suala hapa ni ipigwe marufuku kabisa nchi nzima na isizalishwe tena iwe kama ukionekana umebeba mfuko wa plastic huchukuliwe km mbeba bangi
Hili likithibitiwa ndo sasa serikali ianze kutoa ajira ya ununuzi taka mifuko ili kuimaliza mtaani kabisa
 
Kwanini serikali kupitia Wizara inayohusika na mambo ya mazingira isingetenga kiasi kidogo cha fedha ili kununua mifuko iliyokwisha tumika ,mfano tsh 100 kwa kilo alafu wakaiteketeza katika sehemu maalumu... kama ilivyo kwa biashara ya kuokota chupa na vyuma chakavu kama njia ya kupunguza uharibifu wa mazingira.

Kwa jinsi ajira zilivyokuwa ngumu nadhani watu watachangamkia fursa ...

Nawaza tu.....
Naam ni kweli kama uzuiaji wa uzalishaji wa hiyo mifuko ya plastic umeshindikana basi ni kweli bora serikali ikatia nguvu yake katika kuiangamiza kitaalam ili isilete madhara zaidi.
Tena hiyo 100/= itokane na hao wazalishaji wenyewe.
Lakini pia njia nyengine humzuii mzalishaji moja kwa moja bali unamwekea mazingira magumu kidogo kidogo mpaka anaamua mwenyewe kufunga biashara ya uzalishaji.
Serikali twawaomba kupitia wizara husika chukueni hatua juu ya hili.
 
Pia kwa nini serikali inazidi kuruhusu mifuko hii kuzalishwa au kuingizwa nchini?
Nadhan suala hapa ni ipigwe marufuku kabisa nchi nzima na isizalishwe tena iwe kama ukionekana umebeba mfuko wa plastic huchukuliwe km mbeba bangi
Hili likithibitiwa ndo sasa serikali ianze kutoa ajira ya ununuzi taka mifuko ili kuimaliza mtaani kabisa
Kusitishwa uzalishaji wake ni wazo zuri ,lkn isipozalishwa maana ake ni kwamba hii ajira ya kuokota hiyo mifuko haitadumu maana itaisha mapema sana mitaani.
Labda kama lengo ni moja tu LA kusafisha Mazingira na si vyote viwili I mean mazingira na ajira.
Wazo lako ni zuri mno si la kupuuzwa.
 
Back
Top Bottom