Mh Sumaye achaguliwa kuwa mkurugenzi CRDB

Mh Sumaye achaguliwa kuwa mkurugenzi CRDB

Siamini kama kuna benki makini ikamchagua mkurugenzi kwa staili hiyo. Huyu atakuwa amechakuliwa ama kuwa mwenyekiti wa wanahisa au mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi ingawa hili la pili pia sio rahisi kuchaguliwa kwa staili hiyo. Mtoa thread atakuwa hakuwa makini katika kujua ukweli hebu afuatilie tena upya ili ku-edit hiyo thread na kuja na kitu sahihi. Hata Sumaye mwenyewe hawezi leo akawania kuwa kurugenzi wa benki CRDB, ni kujishushia hadhi kwake yeye na si mtaalamu wa maswala ya fedha.
 
Siamini kama kuna benki makini ikamchagua mkurugenzi kwa staili hiyo. Huyu atakuwa amechakuliwa ama kuwa mwenyekiti wa wanahisa au mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi ingawa hili la pili pia sio rahisi kuchaguliwa kwa staili hiyo. Mtoa thread atakuwa hakuwa makini katika kujua ukweli hebu afuatilie tena upya ili ku-edit hiyo thread na kuja na kitu sahihi. Hata Sumaye mwenyewe hawezi leo akawania kuwa kurugenzi wa benki CRDB, ni kujishushia hadhi kwake yeye na si mtaalamu wa maswala ya fedha.

mkuu soma posts zote humu uelewe maana ya ukurugenzi wa sumaye.. yeye ni mwakilishi wa shareholders na sio exectuve director, maana yake sumaye ni mwanahisa wa benki na anawakilisha wanahisa kwenye vikao vya wakurugenzi
 
Okay bwana mkubwa hongera, itabid maswala ya mifugo ayape poz kidogo
 
Amechaguliwa kutokana na uwingi wa hisa alizonazo hasa wakati alipotorosha zile 10 Trioni Tzs kupitia benk hiyo. Kimei ni Fisadi, amesaidia mafisadi wengi kupitisha fedha za wizi katika benk yake. Siipendi kweli, ninampango wa kuhamisha hata akaunti ya Asasi yangu.
 
Huyu mzee ni fisadi kwa muda mrefu tu pamoja na pacha wake Mkapa. Sasa inakuwaje tena apate ukurugenzi, atatuulia benki huyu, hafai kabisa. Roho inauma sana.
 
Siamini kama kuna benki makini ikamchagua mkurugenzi kwa staili hiyo. Huyu atakuwa amechakuliwa ama kuwa mwenyekiti wa wanahisa au mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi ingawa hili la pili pia sio rahisi kuchaguliwa kwa staili hiyo. Mtoa thread atakuwa hakuwa makini katika kujua ukweli hebu afuatilie tena upya ili ku-edit hiyo thread na kuja na kitu sahihi. Hata Sumaye mwenyewe hawezi leo akawania kuwa kurugenzi wa benki CRDB, ni kujishushia hadhi kwake yeye na si mtaalamu wa maswala ya fedha.

Mkuu sasa ambacho hukitaki hapo ni kipi ? Ninacho kuambia ndicho na mie ni mtu makini hapa JF kwenye thread zangu. Mkutano mkuu wa mwaka wa wanahisa (annual shareholders meeting) huchagua wakurugenzi wa kampuni (non executive directors) kwa njia ya kura ya siri. Kwa maana hiyo basi, Sumaye yeye amechaguliwa kuwa mkurugenzi ambapo atakuwa ni mjumbe wa bodi. Na sheria ya benki kuu inasema bodi ya wakurugenzi inatakiwa kuwa na watu wenye professional mbali mbali, sio lazima watu wenye elimu ya fedha tu. Soma na fuatilia mambo acha kukurupuka
 
Sio upuuzi tuheshimu maamuzi ya shareholders, hiyo ndio demokrasia



hao shareholders hawastahili heshima kabisaa!!! hao sio kitu wanapokua anga zetu!!.... hata hivyo wao ndo wale wale tunaokwachomelea hizo

million wanazokusanya..... lakini himaanishi nafurahia ushenziii huu... wapuuuzi kabisaaa!!! Khaaaa!!! Pumbavuuuu!!!
 
Siamini kama kuna benki makini ikamchagua mkurugenzi kwa staili hiyo. Huyu atakuwa amechakuliwa ama kuwa mwenyekiti wa wanahisa au mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi ingawa hili la pili pia sio rahisi kuchaguliwa kwa staili hiyo. Mtoa thread atakuwa hakuwa makini katika kujua ukweli hebu afuatilie tena upya ili ku-edit hiyo thread na kuja na kitu sahihi. Hata Sumaye mwenyewe hawezi leo akawania kuwa kurugenzi wa benki CRDB, ni kujishushia hadhi kwake yeye na si mtaalamu wa maswala ya fedha.

Mbona Msuya ni mjumbe wa bodi ya TBL ? acha wivu wa kike
 
Benki ya CRDB leo hii ilikuwa inafanya mkutano wake mkuu wa 16 huku Arusha katika ukumbi wa AICC. Katika kikao hicho, Mh. Waziri mkuu mstaafu Fredrick Sumaye alikuwa anagombea ukurungezi wa benki hiyo, ambapo wanahisa walimchagua kwa kwa asilimia 60%.

Tunakupongeza Sumaye kwa kuchaguliwa kwako, sasa chapa kazi na usiingize siasa katika benki.


Mkuu, hiyo Avata yako haitakiwi humu. Ni makosa kumvalisha Dr Slaa nguo za mafisadi huku yeye ni mpinga mafisadi. Mvue nguo hiyo.
 
Amechaguliwa kutokana na uwingi wa hisa alizonazo hasa wakati alipotorosha zile 10 Trioni Tzs kupitia benk hiyo. Kimei ni Fisadi, amesaidia mafisadi wengi kupitisha fedha za wizi katika benk yake. Siipendi kweli, ninampango wa kuhamisha hata akaunti ya Asasi yangu.

Hivi unapofuata huduma ya kibenki, unafuata mtu au huduma ? kama unafuata mtu basi hiyo ni akili mgando
 
Wanahisa wa kampuni huwa na haki ya kuthibisha wakurugenzi wote waliopendekezwa kuwa kwenye bodi ya wakurugenzi. Bodi ya wakurugenzi ina wakurugenzi wa aina mbili. Kundi la kwa kwanza linakuwa na wakurugenzi ambao wanafanya kazi muda wote kwenye kampuni (kwa kiingereza executive directors). kundi la pili linakuwa na wakurugenzi ambao hawafanyi kazi muda wote kwenye kampuni (kwa kiingereza non-executive directors). MAKUNDI YOTE MAWILI YANATHIBITISHWA NA WANAHISA SIKU YA KIKAO CHA MWISHO WA MWAKA WA FEDHA WA KAMPUNI HUSIKA. Kwahiyo basi CRDB itakuwa imepitisha wakurugenzi wa bodi leo ambapo Sumaye naye amedhibitishwa kuwa mkurugenzi. kwakuwa sikuwepo wala sijasikia agenda na wakurugenzi watarajiwa wa kampuni hiyo sijui kama amethibitishwa kuwa mkurugenzi wa kundi la kwanza au la pili. Ila mara nyingi sitegemi waziri mkuu mstafu awe executive director. Nadhani maelezo haya yatakuwa yamesaidia kiasi kwa watu kuelewa taratibu za uongozi kwenye makampuni duniani.
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Mkuu, hiyo Avata yako haitakiwi humu. Ni makosa kumvalisha Dr Slaa nguo za mafisadi huku yeye ni mpinga mafisadi. Mvue nguo hiyo.

Slaa nae pia fisadi. Kwani kwa kujibu wa kamusi sahihi ya kiswahili na wewe fuatilia utakuta maana ya fisadi ni mtu anae chukua wake za watu. Sasa hapo yeye atakosa kuwa fisadi kiivipi ?
 
Mkuu, hiyo Avata yako haitakiwi humu. Ni makosa kumvalisha Dr Slaa nguo za mafisadi huku yeye ni mpinga mafisadi. Mvue nguo hiyo.

Mkuu hajavalishwa alivaa mwenyewe kwa matakwa yake wakati akila meza moja na mafisadi!
 
CRDB ni benki ya mafisadi jamani na Sumaye anaanza kuandaa mambo yake ya Urais kupitia hapo.Mnakumbuka EPA,Kagoda,Meremeta,Tangold,Kagoda pesa zote zilipitia akaunti za benki hii na ndio zilizofanya kampeni chafu na za kihuni zilizomweka JK madarakani.Kifo cha benki hii kinakuja kwa mshindo wa Tsunami.Siwezi kuweka tena pesa zangu mahali hapa ambapo Zero naye yumo!!!!
 
Slaa nae pia fisadi. Kwani kwa kujibu wa kamusi sahihi ya kiswahili na wewe fuatilia utakuta maana ya fisadi ni mtu anae chukua wake za watu. Sasa hapo yeye atakosa kuwa fisadi kiivipi ?

Huyo aliyeporwa mke ana matatizo sasa Dr anamsaidia
 
Back
Top Bottom