engmtolera
JF-Expert Member
- Oct 21, 2010
- 5,149
- 1,441
Habari kwa mujibu wa blogu ya Beda Msimbe, inasema kuwa, umezuka mzozo katika familia ya aliyekuwa Waziri Mkuu mstaafu wa Tanzania, hayati Mzee Rashidi Mfaume Kawawa, baada ya mjane, Asina Kawawa kufanya vitu vinavyotishia nyumba yao iliyopo Kilimani mjini Dodoma kutaka kuuzwa ama kupangishwa.
Mjane huyo aliyekaa na Mzee Kawawa katika miaka yake ya mwisho amedai kuwa nyumba hiyo ni mali yake na kwamba alirithishwa na Mzee Kawawa.
Nyumba hiyo ipo kama makumbusho na kimsingi ni moja ya maeneo ya kihistoria ya mwanasiasa huyo aliyepigania Uhuru wa Tanganyika.
Pamoja na Mama Asina kuwa mbioni kupangisha nyumba hiyo iliyopo kiwanja namba 34 eneo la Uzunguni mjini Dodoma, nyumba yenyewe ipo hatarini kuuzwa na benki ya CRDB baada ya kutumika kama dhamana ya mkopo wa Shilingi milioni 350 kwa ajili ya kujenga nyumbanyingine pembeni mwa hiyo, mali ya Asina.
Abdalah Zombe, akimsaidia mjane wa Waziri Mkuu Mstaafu, Hayati Mzee Rashid Mfaume Kawawa, Asna kuondoka katika nyumba ya Kiwanja namba 34 iliyopo Kilimani mjini Dodoma baada ya kuzuka kwa mzozo kuhusu mjane huyo kutaka kupangisha nyumba hiyo na kiwanja.
Mjane huyo aliyekaa na Mzee Kawawa katika miaka yake ya mwisho amedai kuwa nyumba hiyo ni mali yake na kwamba alirithishwa na Mzee Kawawa.
Nyumba hiyo ipo kama makumbusho na kimsingi ni moja ya maeneo ya kihistoria ya mwanasiasa huyo aliyepigania Uhuru wa Tanganyika.
Pamoja na Mama Asina kuwa mbioni kupangisha nyumba hiyo iliyopo kiwanja namba 34 eneo la Uzunguni mjini Dodoma, nyumba yenyewe ipo hatarini kuuzwa na benki ya CRDB baada ya kutumika kama dhamana ya mkopo wa Shilingi milioni 350 kwa ajili ya kujenga nyumbanyingine pembeni mwa hiyo, mali ya Asina.
Abdalah Zombe, akimsaidia mjane wa Waziri Mkuu Mstaafu, Hayati Mzee Rashid Mfaume Kawawa, Asna kuondoka katika nyumba ya Kiwanja namba 34 iliyopo Kilimani mjini Dodoma baada ya kuzuka kwa mzozo kuhusu mjane huyo kutaka kupangisha nyumba hiyo na kiwanja.