Mengine tunayapika wenyewe, hivyo wajibu tuyale tu

Mengine tunayapika wenyewe, hivyo wajibu tuyale tu

Mkuu unajichanganya sana hadi hueleweki.
Unaleta siasa kwenye maisha ya binadam mwenzio?
Wewe mwenyewe umeanza kwa kuonyesha kwamba kauli za mdude ndio zilizomponza halafu mwishoni tena unasema kwa nini akitekwa mpinzani shutuma huenda TISS na polisi?
Hujaelewa nn ww???? Usitafute visingizio vya eti uhai wa mtu ndo uanze kutukana na mkiendelea hvyo mtasaidiwa kuheshimishwa
 
..Tanzania Bara tumewahi kuwa na watu waliohusishwa na UHAINI.

..Hilo ndilo kosa kubwa kabisa dhidi ya dola na kiongozi wake.

..lakini waliohusika na UHAINI huo hawakuuwawa [ isipokuwa Tamim aliye-resit arrest], kuteswa, au kudhalilishwa, kama wanavyofanyiwa wapinzani ktk awamu hii.

..kama Tanzania Bara tumewahi kuwa na wahaini na tukawafikisha mahakamani wakahukumiwa ,
nini kinatuzuia kufuata utaratibu kama huo kushughulikia wanaotuhumiwa kutoa "kejeli" ktk mitandao?

..natofautiana na mtizamo wako unapotulinganisha na Rwanda au Uganda. Kwa maoni yangu we are far better than them kwenye masuala ya Human rights.
Pale wizara ya mambo ya ndani miaka ya ile ya Mwalimu Nyerere ulikuwa ukikatiza kwa nje na kuchungulia ndani pembeni ya lile jengo la wizara kulikuwa na nyumba zilizojengwa kwa mbao za rangi nyekundu, mle ndani kulikuwa kunafanyika shughuli nzito za utesaji.

Huyo ni Mwalimu Nyerere ambaye miaka ya hivi karibuni watu wanamnukuu na kumpa hadhi ya ubingwa wa demokrasia.

Afrika nzima mambo kama hayo aliyofanyiwa Mdude yapo tangu nyakati za uhuru, ni mambo ya kishenzi na kinyama lakini yapo.
 
Mbona watu wenu wakimtukana Lissu au opposition hatuonagi threads kama hizi,, sitetei lugha anazotumia mdude lakini 'Always its good to be smart but don't too smart for your own good'
 
MO DEWJ aliandika Nini hadi kutekwa! sikieni praise team mtawala dhalimu hajali Lugha gani unatumia kumkosoa!! anachojali unagusaje maslahi yake!
Sidhani kama unao ushahidi kwamba MO Dewji alitekwa kwa amri ya mkuu wa nchi. Yule ni mfanyabiashara mwenye uhusiano wa kibiashara na watu wengi tu, afrika na duniani kwa ujumla.
 
Katika hoja yangu nimetoa indhari, ya kwamba tusikimbilie serikali au vyombo vya dola kuvituhumu kwa utekaji huu.

Kikwete aliyeitwa Mzukule ni Mwenyekiti mstaafu wa CCM, chama ambacho kina mamilioni ya wanachama. Alikuwa Rais kwa awamu mbili na alichaguliwa kwa mamilioni ya kura, ana watoto, mke, ndugu na marafiki.

Sasa unapomuita Mzukule ujuwe humuumizi Kikwete peke yake, bali unawaumiza mamilioni ya mashabiki wake, jumlisha ndugu, jamaa na marafiki. Hivi watu wote hao wanafurahia kuvunjiwa hishima kwa mpendwa wao????

Polisi ni wajibu wake kumlinda kila raia lakini tukubali kumlinda raia anayewaudhi mamilioni ya watu kazi yake si nyepesi ni nzito sana. Sasa kwanini Mdude asiipunguzie Polis kazi kwa kuacha KUTUKANA???? Hivi mtu wa namna hii akitekwa na kuteswa na watu wasiojulikana bado anapata uhalali wa kulishitumu jeshi kwa kushindwa kumlinda?? Mtu watakiwa kuanza kujilinda mwenyewe kwanza.
Nadhani hukuelewa nilichoandika. 1. Ni kweli huyu jamaa hata mimi sipendi lugha anayotumia kwenye ukosoaji wake. Ni ya kihuni!
2. Kuna watu wengi ambao hawafurahishwi naye kama mimi na wewe 3. Serikali inatakiwa kuchukuwa njia za kihalali kupambana naye na siyo kutumia njia za kimafia. 4. Mtu wa aina hiyo akitekwa na kuteswa na ''watu wasiojulikana'' BADO ANA UHALALI wa kulishutumu jeshi la polisi kwani hakuna sheria inayoruhusu ''watu wasiojulikana'' kuteka na kutesa. 5. Hata uwe kiongozi mzuri namna gani watu wanaotumia lugha chafu juu yako hawakosekani. Ni jukumu la serikali kutumia njia halali kuwashughulikia na siyo wafuasi wa hao viongozi!. Tukiruhusu hali hii, basi nchi itajaa vurugu na watoto wa kila familia watakuwa wanashughulikia maadui wa baba zao, wafuasi wa vyama vya siasa watakuwa wanashughulikia maadui wa viongozi wao nk.
 
Ni kweli ukimkosoa kagame, m7, nkurunziza, Magu, pinochet, idd amin, hitler, musolin, pilato, mao, Al bashi (ananyea debe), n.k. jua litachomoza ila hutaliona lakini ukimkosoa trump, merkel, May, Netanyahu, Kenyata, Tshizekedi, macro, jua litachomoza na utaliona na hii si bahati mbaya ila ni hulka na tabia zao.
 
Nadhani hukuelewa nilichoandika. 1. Ni kweli huyu jamaa hata mimi sipendi lugha anayotumia kwenye ukosoaji wake. Ni ya kihuni!
2. Kuna watu wengi ambao hawafurahishwi naye kama mimi na wewe 3. Serikali inatakiwa kuchukuwa njia za kihalali kupambana naye na siyo kutumia njia za kimafia. 4. Mtu wa aina hiyo akitekwa na kuteswa na ''watu wasiojulikana'' BADO ANA UHALALI wa kulishutumu jeshi la polisi kwani hakuna sheria inayoruhusu ''watu wasiojulikana'' kuteka na kutesa. 5. Hata uwe kiongozi mzuri namna gani watu wanaotumia lugha chafu juu yako hawakosekani. Ni jukumu la serikali kutumia njia halali kuwashughulikia na siyo wafuasi wa hao viongozi!. Tukiruhusu hali hii, basi nchi itajaa vurugu na watoto wa kila familia watakuwa wanashughulikia maadui wa baba zao, wafuasi wa vyama vya siasa watakuwa wanashughulikia maadui wa viongozi wao nk.
MOSI.
Kwenye 3 yako na ndipo ilipo hoja yangu. Kwanini wasema serikali isitumie njia za kimafia?? wataka kutuaminisha kuwa serikali ndiyo imefanya hayo kwa Mdude?? Hoja yako ya hiyo ya kudhani serikali ina mkono wake ndiyo msingi wa UZI wangu.

Nimefafanuwa vizuri, tusikimbilie serikali ikiwa huyo Mdude kawaudhi mamilion ya watu na hatujui hao mamilioni wangapi watamchukulia poa.

PILI.
Nimesema ni wajibu wa Polisi kulinda raia wote na si Mdude tu, lakini ulinzi wa raia huwa vipi??

A. RAIA KUJILINDA MWENYEWE.
Jukumu la kwanza kabisa la kila raia ni kuilinda nafsi yake kwa kila aina ya tishio. Kujilinda ni pamoja na kuepuka mambo yanayoweza kuhatarisha maisha yako. Huwezi kufanya mambo hatarishi kwa usalama wako kisa tu unaweza kujilinda au kuna Polisi itakulinda. Huu ni ujinga.

Hii ni sawa na kutembea Mtaa wa Kongo kwa miguu ukihesabu malaki au mamilioni ya Shilingi. Ukiporwa kisha lawama ulitupie jeshi la polisi.

Kuacha au kujiepusha kutukana watu ni hatua ya MSINGI KABISA katika kujilinda. Usifata hatua hiyo ya msingi hatua inayofuata itakuwa ngumu kuitekeleza.

B. WAJIBU WA POLISI.
Raia akishachukuwa hatua zote za kujilinda yeye na mali zake, hapo ndipo linapokuwa rahisi kwa jeshi la Polisi kuimarisha ulinzi aliojipatia Raia mwenyewe.

Sababu ukiacha kuudhi watu wengi ni dhahiri wajipunguzia hatari ya kushambuliwa na kubwa zaidi wajipunguzia maadui. Mtu mwenye maadui wachache ni rahisi kumlinda. Sasa Mdude anajijengea maadui wengi alafu anataka jeshi la polisi liwajibike kwa ulinzi wake, hivi hili jeshi lina ukubwa gani wa kuweza kutoa ulinzi maalum kwa kila raia?? Kwanini tusilipunguzie kazi kwa kupunguza maadui zetu??

MWISHO
Tunaweza kulilaamu jeshi letu katika mambo mengine, lakini kwa habari ya Mdude ni kulionea tu jeshi la Polis. Watu kama Mdude wabadilike, mambo mengine wanaweza kuyaepuka kwa kuacha lugha chafu tu.
 
Mkuu unajichanganya sana hadi hueleweki.
Unaleta siasa kwenye maisha ya binadam mwenzio?
Wewe mwenyewe umeanza kwa kuonyesha kwamba kauli za mdude ndio zilizomponza halafu mwishoni tena unasema kwa nini akitekwa mpinzani shutuma huenda TISS na polisi?
Siasa na maisha ya binadamu unazitenganisha vipi?
 
Serikali ya ccm ina tofauti gani na kundi la boko haram au al-shabaab
 
Kama lugha aliyotumia mdude chaema inadhalilisha kiongozi/viongozi tunazo sheria zinazo pinga jambo hilo kwnn asishatakiwe kwa mjibu wa sheria?

Dotto pamoja na kujaribu kuitetea serikali bado itaendelea kunyoshewa vidole kwani hata siku moja Rais hajawahi kusimama hadharani au kutoa press release kulaani, kukemea na kutoa onyo au angalizo kwa vyombo vya dola juu ya hili.

Mbona mauaji ya watoto njombe aliyatolea tamko na kuwataka RPC RCO na viongozi wengine wa mkoa kujitathimini?

Je, kwa hili la utekaji na anataka hadi wangapi watoweke ndo atoe kauli? Au kwa sababu wanaotendewa haya ni wapinzani wake kisiasa?

Je, huu ukimya wake hatuwezi kuutafasri kuwa ni kubariki yanayoendelea?
 
Kosa la huyo Mdude ni kushindwa kuelewa kuwa yule Rais mmoja anayemuona ni kiongozi wa taasisi ya urais.

Kamkejeli na kumdhihaki rais wa nchi kama vile anayemuongelea ni rais wa wasafi au yule Manzese.

Huwa napenda kujiuliza tu, unaweza kumkejeli Kagame ukiwa Rwanda halafu ukaendelea kuliona jua linatoka mashariki asubuhi?.


Unaweza kweli kumkejeli Museveni halafu utoke salama Uganda?. La kujifunza ni kupima unaandika nini mitandaoni.
Ya Kagame na Museveni mnayajua ninyi labda MNA uhusiano ndo maana mnatolea mfano wa majitu katili. Kejeli sijui lakini matusi ni kosa la jinai na mkosaji ni wa kukamata na polisi na kufikjsha mahakamani siyo kuuwa au kuteka na kutesa.
 
Dotto baada ya kufukuzwa na zzk sasa unatafuta pa kuponea na kulazimisha kukimbilia ccm kwa taarifa yako ccm huko hakuna wa kukushika mkono
Mkuu unajichanganya sana hadi hueleweki.
Unaleta siasa kwenye maisha ya binadam mwenzio?
Wewe mwenyewe umeanza kwa kuonyesha kwamba kauli za mdude ndio zilizomponza halafu mwishoni tena unasema kwa nini akitekwa mpinzani shutuma huenda TISS na polisi?
 
whoever is readbrigadi or yellow nijukumu la vyombo vya ulinzi kuwakamata thats why watu wanavinyooshea vidole
 
Back
Top Bottom