Mchagueni MBWIGA....HANA MAKUU! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchagueni MBWIGA....HANA MAKUU!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by PakaJimmy, Jan 5, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Jan 5, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Naomba wana jamvi mnisaidie hili neno "HANA MAKUU" linamaanisha hasa mambo gani.

    Neno hili Limekuwa linatumika kumsifia mtu, iwe katika siasa, dini, na kijamii nk, lakini binafsi sijui hayo MAKUU yanayomaanishwa ni yepi.

    Aksanteni.
     
  2. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,434
    Likes Received: 390
    Trophy Points: 180
    Mtu asiye na makuu ni mtu "down to earth", yaani mtu wa kawaida asiye jikweza!!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Wooow!

    Thanx alot Bulesi for the answer which ithink its mostly the correct one.

    Lakini unadhani wale wote wanaotajwa kuwa hawana makuu ni kweli ni wa hivyo?

    Mfano ni Marais wote waliowahi kuitawala Tanzania wamekuwa wanapewa sifa hii ya kutokuwa na makuu...je ni sahihi?
     
  4. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    fomula moja ya marais wa kiafrika ni kuwa wanachosema wewe chukua kinyume chake.

    tutaleta maisha bora = mtakufa kwa umaskini
    tutaondoa rushwa = tutadumisha rushwa
    hatuna makuu = tutakwenda kubembea jamaika
    katiba lazima ifuatwe = wanafuata ushauri wa waifu zao.
    nchi maskini = nchi tajiri
    ninaweza nikaendelea on spesheli rikwesti.
     
  5. bht

    bht JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,297
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    tafadhali mpwa endelea kwa afya yangu!!!!!!! hahaaa mi hoi!!!
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Na wakisema JK au Karume alishinda kwa kishindo, nayo inakuwa opposite?
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 7,045
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    linaportray unafiki wa yule anayelisema hasa ikiwa ni tofauti na ukweli.
     
  8. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Uko sawa kabisaa.
     
Loading...