Mbunge mstaafu Derefa (CCM) Afagilia Upinzani Bungeni

Mbunge mstaafu Derefa (CCM) Afagilia Upinzani Bungeni

Mwanamke siku zote anapendwa kubembelezwa na kuambiwa vitu vya uongo ili ajihisi anapendwa na kosa pale unapomwambia kuwa "darlin hali ngumu sina hela kabisa na bibi yangu mgonjwa na baba nae kafukuzwa kazi so nataka niende kijijini kuwasaidia kazi za hapa na pale wazazi wangu,walahi hayo maneno hayatampendeza hata kidogo, ila ukimwambia swthrt kuna gari zangu tatu ziko bandarini ila mwakyembe anazingua na taratibu zake mpya ndo maana nimechelewa kuzitoa"jamanu hun pole eeeh,kwani ni gari gani vile? jamaa"Range mbili na E-vouge moja 2013" oooh lord hyo yangu mahabhubha afu kuhusu mwaki we niachie mie mshua anajuana nae yule...haya ndio yanayotokea kwa chama fulani kupenda kusifiwa mda wote ila wakiambiwa ukweli wanakuwa mbogo
 
Mzee Newe ni kada wa CCM ambaye hajivungi kusema ya moyoni, ni mkweli muwazi na muungwana, nadhani huu wasifu wake umemgharimu kwenye siasa za CCM ya sasa, siasa za majungu na unafiki.
Ukimsikia Derefa, ukamsikia Jenerali Ulimwengu, ukamsikia Hans Kitine unasikia sauti za wazalendo wanaoishi kwenye nchi iliyoacha njia kuelekea kusikostahili, wanashangaa jinsi mambo yanavyokwenda kombo wakiona kwa macho yao.
 
Star TV walimwalika mbunge wa zamani wa CCM Mh. Leonard Derefa ili atoe maoni yake juu ya jinsi anavyoliona bunge la sasa leo asubuhi. Matumaini wa wanahabari hawa ni kupata negative feed back hali ikawa the other way round.

Derefa amesema kuwa anafurahia hili bunge kwa kuwa ni bunge la vyama vingi linalozungumzia issues na siyo siasa.

Akamponda Mchemba kwa jinsi anavyoleta U -CCM bungeni na kusahau majukumu yaliyomleta la kupigania maslahi ya wananchi waliomchagua.

Akamponda Anna Makinda (binti wa mkuu wa mkoa wa Tabora wa miaka ya 60) kuwa huenda amekuwa adicted na mfumo wa chama kimoja kwani amekuwa mbunge kwa takriban miaka 37 (tangia 1975). Amesema huenda mama bado anamtizamo wa kizamani.

Alimsifu Sita kuwa alikuwa akiliendesha bunge katika hali inayotakiwa ingawa CCM walimtoa kwa kuwa alikuwa hawabani wapinzani ipasavyo.

Mwandishi alipotaka kumpeleka mahali kwa kuponda wapinzani, mzee alichomoa na kuwasifia. Kuhusu matusi amesema hafurahii, ila kila mwanadamu ni mwendawazimu, ila inategemea ni jinsi gani ya ku m handle. Matusi yanakuja kama mtu anaona hapewi nafasi sahihi ya kusikika au kile anavyoona kinafaa hakitekelezeki. Na kwamba mbunge ana sheria zinazomlinda pale anaposema maneno makali.

Kuhusu vurugu, alisema haoni vurugu inayotokea ktk bunge letu. Amesema bunge la sasa linamsisimua, ni zuri lenye kila aina ya upinzani. Alisema mabunge mengine ya vyama vingi mtu anaingia bungeni na meno yake lakini akitoka bungeni ana mapengo kutokana na ngumi alizopigwa. Amesema watanzania wategemee vuguvugu hilo ndani ya bunge kwani ndiyo ukomavu wa kisiasa.

huyo mvuta bangi hana lolote,alikuwa mbunge wa shy mjini kwa miaka 10 hakuna la maana,leo anabwabwaja nini? Mbumbumbu kama hao hatuwataki,kiswahili chenyewe shida
 
Mbunge mstaafu Derefa anajua anachokisema,hata enzi za ubunge wake alikuwa mwakilishi mzuri kwa wanashinyanga na aliwatetea vyema wakulima wa pamba,huyu na marehemu kabuye waliutumia vyema ubunge wao na walijipambanua kama watetezi wa wakulima na masikini,na si kama wanavyofanya akina mwigulu,serukamba,wassira,lukuvi n.k kwa kuweka mbele maslahi ya matumbo yao na watoto wao badala ya wanaowawakilisha.
Derefa si wa kudanganyika anafahamu nini anakisimamia si kama wanasiasa vijana na wazee wa leo wanaopotoka na kununuliwa kwa bei rahisi kwa sababu ya kuendekeza shida zao.Mzee kama Derefa anapoongea ukweli yatupasa tumpongeze na si kumkatisha tamaa kama wengine wanavyofanya.
 
Mbunge mstaafu Derefa anajua anachokisema,hata enzi za ubunge wake alikuwa mwakilishi mzuri kwa wanashinyanga na aliwatetea vyema wakulima wa pamba,huyu na marehemu kabuye waliutumia vyema ubunge wao na walijipambanua kama watetezi wa wakulima na masikini,na si kama wanavyofanya akina mwigulu,serukamba,wassira,lukuvi n.k kwa kuweka mbele maslahi ya matumbo yao na watoto wao badala ya wanaowawakilisha.
Derefa si wa kudanganyika anafahamu nini anakisimamia si kama wanasiasa vijana na wazee wa leo wanaopotoka na kununuliwa kwa bei rahisi kwa sababu ya kuendekeza shida zao.Mzee kama Derefa anapoongea ukweli yatupasa tumpongeze na si kumkatisha tamaa kama wengine wanavyofanya.

acha uongo wewe,derefa aliwatetea kivipi wakulima wa shinyanga? Shinyanga unayoiona leo ni matunda ya wanasiasa wajinga kama derefa,hakuna la maana walilofanya zaidi ya kujilimbikizia mali wenyewe.Amejaribu kugombea mara 2 na zote ameangukia pua
 
Star TV walimwalika mbunge wa zamani wa CCM Mh. Leonard Derefa ili atoe maoni yake juu ya jinsi anavyoliona bunge la sasa leo asubuhi. Matumaini wa wanahabari hawa ni kupata negative feed back hali ikawa the other way round.

Derefa amesema kuwa anafurahia hili bunge kwa kuwa ni bunge la vyama vingi linalozungumzia issues na siyo siasa.

Akamponda Mchemba kwa jinsi anavyoleta U -CCM bungeni na kusahau majukumu yaliyomleta la kupigania maslahi ya wananchi waliomchagua.

Akamponda Anna Makinda (binti wa mkuu wa mkoa wa Tabora wa miaka ya 60) kuwa huenda amekuwa adicted na mfumo wa chama kimoja kwani amekuwa mbunge kwa takriban miaka 37 (tangia 1975). Amesema huenda mama bado anamtizamo wa kizamani.

Alimsifu Sita kuwa alikuwa akiliendesha bunge katika hali inayotakiwa ingawa CCM walimtoa kwa kuwa alikuwa hawabani wapinzani ipasavyo.

Mwandishi alipotaka kumpeleka mahali kwa kuponda wapinzani, mzee alichomoa na kuwasifia. Kuhusu matusi amesema hafurahii, ila kila mwanadamu ni mwendawazimu, ila inategemea ni jinsi gani ya ku m handle. Matusi yanakuja kama mtu anaona hapewi nafasi sahihi ya kusikika au kile anavyoona kinafaa hakitekelezeki. Na kwamba mbunge ana sheria zinazomlinda pale anaposema maneno makali.

Kuhusu vurugu, alisema haoni vurugu inayotokea ktk bunge letu. Amesema bunge la sasa linamsisimua, ni zuri lenye kila aina ya upinzani. Alisema mabunge mengine ya vyama vingi mtu anaingia bungeni na meno yake lakini akitoka bungeni ana mapengo kutokana na ngumi alizopigwa. Amesema watanzania wategemee vuguvugu hilo ndani ya bunge kwani ndiyo ukomavu wa kisiasa.

mkuu hii nzuri ila ungetukumbusha derefa alikuwa mbunge wa wapi maana kumbukumbu zimepotea
 
Ana frastulation za maisha

Tumeshuhudia kejeli na dharau nyingi kwa watu wanaosema ukweli; wako waliodiriki hata kuwakana wanafamilia wenzao kwa ajili ya kuongea na kusimamia ukweli na kauli nyingi kama sio mwenzetu, tunajua ni mpinzani na nyinginezo.

MWISHO WA SIKU, UKWELI UTABAKI KUWA UKWELI NA KAMWE HAITAKAA ITOKEE HATA SIKU MOJA UKWELI KUCHANGAMANA NA UONGO.
 
Njaa inamsumbua huyo anapo ongea hapo hajielewi
Mwanaderefa hana njaa kama unavyodhani na ndio maana hayuko tayari kuandikishwa kwenye payment list ya kina Nape na Nchemba,nenda Shinyanga watakwambia kama ananjaa kama yako.
Tatizo Maccm hamtaki kuambiwa ukweli,hivi kwa mtu mwenye akili yake timamu kuna haja ya kubishana juu ya yaliyotokea bungeni?kama spika katangaza atakaetukana matusi atamwita polisi kesho yake Serukamba katukana mchana kweupe na kwa uwazi na alisikika kila kona,na alitukana bila kujali kuna wazee wa umri mkubwa sana pale wanastahili kuwa babu,bibi,mama na baba zake lakini pasipo aibu akatoa toa kali kama vile alikuwa amekaa kitaa,lakini Spika Makinda na mwenzie Ndugai kimyaaa kama vile Serukamba alikuwa anatoa pongezi.
Leo utaniambia nini niiamini CCM kuwa inatenda haki bungeni?utanishawishi vipi nikubali kuwa kiti cha spika kinatenda haki?
Ni wendawazimu kuamini hivyo hata kama umesoma mpaka vitabu vijikunja nasema ni ujinga na utaahira kuamini spkia makinda na ndugai wanatenda haki bungeni.
 
Mwanaderefa hana njaa kama unavyodhani na ndio maana hayuko tayari kuandikishwa kwenye payment list ya kina Nape na Nchemba,nenda Shinyanga watakwambia kama ananjaa kama yako.
Tatizo Maccm hamtaki kuambiwa ukweli,hivi kwa mtu mwenye akili yake timamu kuna haja ya kubishana juu ya yaliyotokea bungeni?kama spika katangaza atakaetukana matusi atamwita polisi kesho yake Serukamba katukana mchana kweupe na kwa uwazi na alisikika kila kona,na alitukana bila kujali kuna wazee wa umri mkubwa sana pale wanastahili kuwa babu,bibi,mama na baba zake lakini pasipo aibu akatoa toa kali kama vile alikuwa amekaa kitaa,lakini Spika Makinda na mwenzie Ndugai kimyaaa kama vile Serukamba alikuwa anatoa pongezi.
Leo utaniambia nini niiamini CCM kuwa inatenda haki bungeni?utanishawishi vipi nikubali kuwa kiti cha spika kinatenda haki?
Ni wendawazimu kuamini hivyo hata kama umesoma mpaka vitabu vijikunja nasema ni ujinga na utaahira kuamini spkia makinda na ndugai wanatenda haki bungeni.

well said...tatizo watz wengine ni kama wafu...1+1=11
 
PILITONI acha jaziba na ushabiki usio na mantiki kwa taarifa yako derefa alikuwa akisimama kuzungumza kila mtu alisisimka kwa tone yake ya kisukuma na ujumbe wa moja kwa moja alioutoa na mara nyingi aliwatetea wakulima wa ibadakuli na maeneo mengine ya jimbo la shinyanga.
Derefa aliungwa mkono na wakulima na wafanyibiashara wa shinyanga na ndio maana aliweza kwa vipindi vyote viwili kumshinda nguli wa mageuzi marehemu Bob makani.
Tatizo lako pilitoni unajisahau na kuwa kama ccm inayofikiri inaweza kuwapumbaza watanzania muda wote,watanzania wa leo wameamka na wanataka kuona watu wanaotetea maslahi ya wengi badala ya kuwa kama wewe unayewasifia na kuwavimbisha vichwa akina mwigulu ili kesho uwaombe vyeo na vijisenti.pilitoni haitibu kama ilivyo ccm inapunguza maumivu tu kwa muda na kuzifanya shida ziendelee kututafuna.Hatudanganyiki pilitoni.
 
Derefa kachanganyikiwa na kwanini hamuangalii upande wa pili walipokuwepo kina Prof bana ambao walikuwa DSM walipowakandia Wabunge vijana mnaangalia kwa huyo mchovu aliyechoka tangu akliwa hapa CDA kabla ya kwenda gambania Ubunge huko kwao Shinyanga ? Mimi nilimuna katika Star TV angewasikiliza wenzake angejua bunge linaendeshwaje sio kimjinimjini na kukiuka Kanuni za Bunge
 
Back
Top Bottom