Mbona Wazungu hawamcheki Mke wa D.Trump?

Mbona Wazungu hawamcheki Mke wa D.Trump?

Ndicho tunachokiweza kukosoa vitu visivyo na manufaa kinachoshangaza zaidi wale wanaoonekana wamesoma ndio wanafanya vitu vya ajabu kuliko ambao hawajasoma Yaani ni tabu tupu
 
Waafrica wengi tunathamini visivyo na faida.Hua nasemaga tujifunze kutoa thamani kwa vitu vyenye faida . Hata uwe na PhD ya Kiingereza ukiwa unatoka Africa, hutaweza kuongea kiingereza kizuri kama cha mwiingereza aliemaliza secondary. Ila kitu cha mhimu je hizo sentences za huyo mwingereza zina content gani? SO what matters si kiingereza ni content au message. Tuache ulimbukeni.Hao hao wanaomcheka rais ndo baadae wanadai tubadili elimu iwe kwa kiswahili,which is which!

Jikite kwa kiswahili chako
 
Hivi kwani Mghana akiongea kiswahili kibovu huwa anachekwa?!
 
Una uhakika gani kama hachekwi? na Tundu lissu alicheka lini kiingereza cha Magufuli?

Mbona mitandaoni watu wanamcheka Trump wakidai ameoa immigrant huku akikejeli immigrants?

Safi kabisa anajuaje kuwa hachekwi. Huyu hajui kiinegereza anataka kuhalalisha broken yake
 
Hapa duniani kuna wapumbav wanafikiria wazungu
Huwa hawa mcheki, kuna baadhi ya matukio hapa dunia
Kote yanafanana ni sawa na useme eti makahaba wa marekani ni wastaarabu
Tatzo hamjatoka
 
Katika mambo yoote niliyosikia kuhusu Mke wa D.Trump, Melania Trump sijawahi kusikia Wazungu wakicheka lafudhi ya Kiingereza chake, huyu Mama anatokea nchi ya Slovenia ambayo iko Ulaya ya Mashariki hivyo Kiingereza chake ni cha kujifunza tena ukubwani, lkn hakuna Mzungu anayeona kuwa ni ishu, sasa ni kwa nini?
Hivi huyu Mama angekuwa ni Mtanzania au Mwafrika halafu anaongea kiingereza kwa lafudhi ya Kitanzania, hali ingekuwaje?

Je, ni kwa nini sisi (Waafrika) ambao wote siyo native english speakers huwa tunawacheka Waafrika wenzetu wasio na lafudhi ya Kizungu, ili hali sisi wenyewe hatujui hicho kiingereza chenyewe? Hivi mtu kama Tundu Lisu ambaye amezaliwa na kukulia Singida Mashariki ana uhalali gani wa kukosoa na kucheka Kiingereza cha Raisi Magufuli, kweli? Kuna mtu anaweza kunielewesha hapa?

Melania Trump!
220px-Melania_Trump_%288_February_2016%29.jpg


800px-Donald_and_Melania_Trump_%283%29.jpg

​
Kucheka lafudhi ndio umburula wa hali ya juu kabisa wa viwango vya lami. Mtu anaweza kuongea kiingereza fasaha kabisa kwa lafudhi ya kihindi, Kijapan, kihaya n.k. Ila anayekosea kabisa ni lazima akosolewe ili ajifunze.
 
melania ni mrembo kutoka Slovenia na elimu yake yote amesomea kwao kwa mitaala ya kwao na lugha yao.
jpm amesoma Tanzania kwa lugha ya kiingereza kuanzia darasa la Tatu mpaka PhD kwa mitaala ya wenye lugha hiyo.

nadhani nimekusaidia.
na pia umekiri melania kajifunzia ukubwani. kamuulize na jpm alijifunzia ukubwani?
 
Kucheka lafudhi ndio umburula wa hali ya juu kabisa wa viwango vya lami. Mtu anaweza kuongea kiingereza fasaha kabisa kwa lafudhi ya kihindi, Kijapan, kihaya n.k. Ila anayekosea kabisa ni lazima akosolewe ili ajifunze.


Lakini bado haujajibu swali langu, ni kwa nini Wazungu ambao ndiyo wenye lugha kwao Kiingereza cha first lady mtarajiwa siyo ishu, ingawaje anafanya makosa mengi tu ya kigrammer? Wanamkosoa na hata kumkashifu kwenye mambo mengine lkn siyo Kiingereza chake, sasa ni kwa nini?
 
Mkuu,

Hakuna anayependa kumcheka mwenzake akiwa anatema yai ila tatizo linakuja pale unapokuwa unanifanya kuleta umahiri katika lugha za watu hujui chochote.

Kama lugha haipandi kwanini usitumie lugha unayoandika na kuzungumza kwa ufasaha?

Au kabla ya kuandika kitu inabidi aulize wajuvi wa lugha hiyo nayo ni njia mojawapo ya kujifunza.

Then huwezi ukafika mpaka elimu ya juu still unashindwa kuandika au kuzungumza japo ile basic English language.

Kukosolewa na kuchekwa itasaidia upate mzuka wa kujifunza na kufanya mazoezi mengi sana ili uweze vizuri katika kutema yai.
 
Una uhakika gani kama hachekwi? na Tundu lissu alicheka lini kiingereza cha Magufuli?

Mbona mitandaoni watu wanamcheka Trump wakidai ameoa immigrant huku akikejeli immigrants?

Hivi kuna tofauti yoyote kati ya legal and illegal immigrants!!?
 
Mkuu,

Hakuna anayependa kumcheka mwenzake akiwa anatema yai ila tatizo linakuja pale unapokuwa unanifanya kuleta umahiri katika lugha za watu hujui chochote.

Kama lugha haipandi kwanini usitumie lugha unayoandika na kuzungumza kwa ufasaha?

Au kabla ya kuandika kitu inabidi aulize wajuvi wa lugha hiyo nayo ni njia mojawapo ya kujifunza.

Then huwezi ukafika mpaka elimu ya juu still unashindwa kuandika au kuzungumza japo ile basic English language.

Kukosolewa na kuchekwa itasaidia upate mzuka wa kujifunza na kufanya mazoezi mengi sana ili uweze vizuri katika kutema yai.


Lakini swali ni kwamba unapata uhalali wapi wa kumcheka mwenzio wkt na wewe pia hauijui hiyo lugha? Ndiyo jambo linalonichanganya hapa! Yaani unaweezaje kucheka kitu wakati wewe mwenyewe haukijui? Ni kama vile una njaa halafu pia unamcheka mtu mwenye njaa, sasa hilo linawezekana vipi?
 
Nichangie kidogo mada nzuri sana hii. Neno kuu katika mada yako ni DHAFULI. Bongo sidhani kama lafudhi ndio inayoshangaza watu. Mbona makabila tofauti wanaongea Kiswahili kwa lafudhi zao lakini haina tatizo lolote na tunaelewana vizuri sana tu kama ilivyo kwa Melania Trump anavyoeleweka huko kwao?

Ni rahisi sana kujua huyu ni mmasai, mchaga, mjaluo, mhaya, mmakonde, msukuma, n.k. kwa lafudhi zao. Vivyo hivyo ni rahisi kujua huyu ni mnigeria, mmalawi, mkenya, mhindi, mchina, n.k kwa lafudhi za kiingereza chao.

So, tatizo letu sio lafudhi usitake kupindisha mambo hapa. Tatizo letu ni HATUJUI KIINGEREZA period. Kuanzia tense, grammar, kote huko ni majanga. Mtu alitaka kumaanisha jana badala yake anamaanisha kesho au anashindwa kabisa kumaanisha kwa kuishiwa maneno (vocabulary) au hajui ayapangilir vipi. Mwisho anaishia kutia aibu. Hilo ndio tatizo la kiingereza chetu na ndio hasa HOJA.
 
Elimu yao wanatumia mfumo gani? kwa lugha yao au kiingereza?
tuanzie hapo
 
Nichangie kidogo mada nzuri sana hii. Neno kuu katika mada yako ni DHAFULI. Bongo sidhani kama lafudhi ndio inayoshangaza watu. Mbona makabila tofauti wanaongea Kiswahili kwa lafudhi zao lakini haina tatizo lolote na tunaelewana vizuri sana tu kama ilivyo kwa Melania Trump anavyoeleweka huko kwao?

Ni rahisi sana kujua huyu ni mmasai, mchaga, mjaluo, mhaya, mmakonde, msukuma, n.k. kwa lafudhi zao. Vivyo hivyo ni rahisi kujua huyu ni mnigeria, mmalawi, mkenya, mhindi, mchina, n.k kwa lafudhi za kiingereza chao.

So, tatizo letu sio lafudhi usitake kupindisha mambo hapa. Tatizo letu ni HATUJUI KIINGEREZA period. Kuanzia tense, grammar, kote huko ni majanga. Mtu alitaka kumaanisha jana badala yake anamaanisha kesho au anashindwa kabisa kumaanisha kwa kuishiwa maneno (vocabulary) au hajui ayapangilir vipi. Mwisho anaishia kutia aibu. Hilo ndio tatizo la kiingereza chetu na ndio hasa HOJA.


Siyo kweli Melania Trump anafanya makosa pia ya grammer mengi tu tena wkt mwingine anakwama kabisa lkn Wazungu hawacheki, sasa ni kwa nini ndiyo swali langu!
 
Siyo kweli Melania Trump anafanya makosa pia ya grammer mengi tu tena wkt mwingine anakwama kabisa lkn Wazungu hawacheki, sasa ni kwa nini ndiyo swali langu!
Wanajua vizuri sana Melania hajakulia katika jamii ambayo Kiingereza ni miongoni mwa lugha rasmi. Lakini pia tatizo letu sio lafudhi na grammer kwenye kuongea tu hata kuandika sentensi iliyonyooka ni majanga pamoja official medium of instruction kuwa kiingereza kuanzia sekondari hadi uprofesa.

Mkuu, dawa ya tatizo sio kulificha nyuma ya visingizio lukuki bali kuliweka hadharani likatafutiwa dawa ya kudumu japo chungu.
 
Wanajua vizuri sana Melania hajakulia katika jamii ambayo Kiingereza ni miongoni mwa lugha rasmi. Lakini pia tatizo letu sio lafudhi na grammer kwenye kuongea tu hata kuandika sentensi iliyonyooka ni majanga pamoja official medium of instruction kuwa kiingereza kuanzia sekondari hadi uprofesa.

Mkuu, dawa ya tatizo sio kulificha nyuma ya visingizio lukuki bali kuliweka hadharani likatafutiwa dawa ya kudumu japo chungu.


Swali langu wewe unayecheka unapata wapi huo uhalali wa kukosoa Lugha ambayo hata wewe mwenyewe siyo lugha yako na haujakulia nayo hivyo ina maana haujui pia? Na kama unavyosema ni kweli kwamba Wazungu wanjua sisi tunatumia Kiingereza ni kwa nini sasa tunatakiwa tufanye TOEFL (Test of English as a foreign language!) tukienda kusoma au kufanya kazi USA au nchi yoyote ile ambayo lugha yake ni Kiingereza?
 
Back
Top Bottom