Mbona Wazungu hawamcheki Mke wa D.Trump?

Mbona Wazungu hawamcheki Mke wa D.Trump?

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Posts
22,584
Reaction score
27,838
Katika mambo yoote niliyosikia kuhusu Mke wa D.Trump, Melania Trump sijawahi kusikia Wazungu wakicheka lafudhi ya Kiingereza chake, huyu Mama anatokea nchi ya Slovenia ambayo iko Ulaya ya Mashariki hivyo Kiingereza chake ni cha kujifunza tena ukubwani, lkn hakuna Mzungu anayeona kuwa ni ishu, sasa ni kwa nini?
Hivi huyu Mama angekuwa ni Mtanzania au Mwafrika halafu anaongea kiingereza kwa lafudhi ya Kitanzania, hali ingekuwaje?

Je, ni kwa nini sisi (Waafrika) ambao wote siyo native english speakers huwa tunawacheka Waafrika wenzetu wasio na lafudhi ya Kizungu, ili hali sisi wenyewe hatujui hicho kiingereza chenyewe? Hivi mtu kama Tundu Lisu ambaye amezaliwa na kukulia Singida Mashariki ana uhalali gani wa kukosoa na kucheka Kiingereza cha Raisi Magufuli, kweli? Kuna mtu anaweza kunielewesha hapa?

Msikilize hapa Melanie Trump akihojiwa na jinsi lugha ya Kiingereza inavyompa shida!

​
Melania Trump!
800px-Donald_and_Melania_Trump_%283%29.jpg

​
 
Huyo sio mke pekee wa Trump, jamaa ana wake zaidi ya watatu.
 
Waafrica wengi tunathamini visivyo na faida.Hua nasemaga tujifunze kutoa thamani kwa vitu vyenye faida . Hata uwe na PhD ya Kiingereza ukiwa unatoka Africa, hutaweza kuongea kiingereza kizuri kama cha mwiingereza aliemaliza secondary. Ila kitu cha mhimu je hizo sentences za huyo mwingereza zina content gani? SO what matters si kiingereza ni content au message. Tuache ulimbukeni.Hao hao wanaomcheka rais ndo baadae wanadai tubadili elimu iwe kwa kiswahili,which is which!
 
Kudhihirisha kwamba wabongo wanaojua 'kimombo' wengi wao wamekalia 'ngeli' tu isiyo na 'content' ni siku moja tulipoambiwa kuwa 'Graphite' ni 'Hydrocarbon', yaani pamoja na wengi wetu kujua kuwa 'Graphite' ni moja tu ya 'allotropes' za 'Carbon' lakini sikusikia hata mkosoaji mmoja wa 'ngeli' ikituonyesha umahili wake!
NB: Nina imani kabisa aliyesema 'Graphite' ni 'Hydrocarbon' alikuwa tu anaweka 'dip-stick' kuona kina cha wana'ngeli' wetu!
 
Una uhakika gani kama hachekwi? na Tundu lissu alicheka lini kiingereza cha Magufuli?

Mbona mitandaoni watu wanamcheka Trump wakidai ameoa immigrant huku akikejeli immigrants?


Soma vizuri nilichaondika kama ukipenda, nimesema kwamba katika yoote ambayo anakosolewa huyo mama na amekosolewa kwa mengi tu kuanzia Hotuba yake ambayo wanasema alinakiri ya M.Obama mpaka kumshutumu kupiga picha za uchi lkn sijawahi kusikia Mzungu akicheka lafudhi ya Kiingereza chake, ndicho nilichomaanisha, sasa ni kwa nini?
 
Huku kuchekana nadhani kuko bongo kwa sana, mtu unaenda nchi nyingine ambazo hawatumii kiswahili wala kiingeleza let's say kispanish au kifaransa lakini unajifunza na hata unapokuwa unaongea hutasikia mtu anakucheka
 
subiri mzungu aongee kiswahili japo ni hovyohovyo ila tutamsifia, ila mbongo akiongea kingereza akikosea kidogo basi tutasahau huko kuzuri pote alipopatia, kiufupi maisha bila unafiki hayaendi
 
Weka video Melania akihitubia Pennsylvania.
 
Kudhihirisha kwamba wabongo wanaojua 'kimombo' wengi wao wamekalia 'ngeli' tu isiyo na 'content' ni siku moja tulipoambiwa kuwa 'Graphite' ni 'Hydrocarbon', yaani pamoja na wengi wetu kujua kuwa 'Graphite' ni moja tu ya 'allotropes' za 'Carbon' lakini sikusikia hata mkosoaji mmoja wa 'ngeli' ikituonyesha umahili wake!
NB: Nina imani kabisa aliyesema 'Graphite' ni 'Hydrocarbon' alikuwa tu anaweka 'dip-stick' kuona kina cha wana'ngeli' wetu!
Mkuu wewe umevuka mpaka. Huoni kama hii ni teknolojia/sayansi?
Wangapi wanajua mambo ya hydrocarbon?
Kama swala lilikuwa linaongelewa na wataalamu sawa ila kama sio wataalamu wa fani hiyo umefanya uamuzi mbaya.
 
Huyo mama ameishi na kusoma nchini kwake ambayo mitaala ya Elimu ni ya kiSlovenia na Sio kiingereza hivyo kutokujua kiingereza kwa uzuri sio makosa yake.

Ila kwetu hapa kuna mtu amesoma Kuanzia form one mpaka chuo ngazi ya PHD Kwa mitaala ya Kiingereza lakini hajui kiingereza kwa ufasaha.

Hiyo ndio tofauti.
 
Soma vizuri nilichaondika kama ukipenda, nimesema kwamba katika yoote ambayo anakosolewa huyo mama na amekosolewa kwa mengi tu kuanzia Hotuba yake ambayo wanasema alinakiri ya M.Obama mpaka kumshutumu kupiga picha za uchi lkn sijawahi kusikia Mzungu akicheka lafudhi ya Kiingereza chake, ndicho nilichomaanisha, sasa ni kwa nini?
kumbe hujasikia, huwezi kusikia kila kitu
 
ndo shida ya kutawaliwa hiyo ndugu yangu,unafki mwingi bongo
 
Huyo mama ameishi na kusoma nchini kwake ambayo mitaala ya Elimu ni ya kiSlovenia na Sio kiingereza hivyo kutokujua kiingereza kwa uzuri sio makosa yake.

Ila kwetu hapa kuna mtu amesoma Kuanzia form one mpaka chuo ngazi ya PHD Kwa mitaala ya Kiingereza lakini hajui kiingereza kwa ufasaha.

Hiyo ndio tofauti.


Haujelewa ninachokiongela nadhani, OK ngoja niiweke kivingine labda italeta tofauti tuseme Mtanzania aongee kiingereza kibovu mbele ya Mzungu ambaye ni native speaker, unafikiri Mzungu atamcheka?
 
Poor mentality badala mtu akikosea tumrekebishe na kumtia moyo huku bongoland utachekwa Mpaka ukome. We need to change honestly
 
Ushamba na ujinga tu..tena sisi Watanzania tu ndo wajinga yani...Nigeria kiingereza chao ni cha rafudhi Yao wenyewe hata sa pia...ila sie baadhi ya mazwazwa ndo wanadharau kiswahili
 
Back
Top Bottom