Mbona Wazungu hawamcheki Mke wa D.Trump?

Mbona Wazungu hawamcheki Mke wa D.Trump?

Ni kwasababu Mkulu amesoma kwa miaka yake yote mpk PHD akitumia lugha ya malkia

Pia nchi hii ni moja kati ya mataifa yaliyotawaliwa na Uingereza (common wealth)

Pia kwa nafasi kubwa na nzito kama yake inayomzidi Melania inampasa kujua kiingereza.

Sasa asipojua huoni ni maajabu, vp research zake alidefend kwa lugha ipi kwa mfano?
 
Swali langu wewe unayecheka unapata wapi huo uhalali wa kukosoa Lugha ambayo hata wewe mwenyewe siyo lugha yako na haujakulia nayo hivyo ina maana haujui pia? Na kama unavyosema ni kweli kwamba Wazungu wanjua sisi tunatumia Kiingereza ni kwa nini sasa tunatakiwa tufanye TOEFL (Test of English as a foreign language!) tukienda kusoma au kufanya kazi USA au nchi yoyote ile ambayo lugha yake ni Kiingereza?
Mkuu you are so defensive like defending your thesis. Posts za mitandaoni hususan kutoka kwa watanzania wenzetu hivi karibuni zilipaswa kutushtua hamkani si shwari linapokuja suala la kiingereza kwa watanzania ili angalau tupate suluhu ya kudumu. Kinyume chake mmeanza visingizio. Naishia hapa.
 
Kama unajua kimombo hakipandi si utumie lugha ya kwenu tu halafu wengine watafsiri? Wachina si wanafanya hivyo?
 
Mkuu you are so defensive like defending your thesis. Posts za mitandaoni hususan kutoka kwa watanzania wenzetu hivi karibuni zilipaswa kutushtua hamkani si shwari linapokuja suala la kiingereza kwa watanzania ili angalau tupate suluhu ya kudumu. Kinyume chake mmeanza visingizio. Naishia hapa.


Basi labda haujaelewa nilichomaanisha, na wewe ndiyo unaonekana uko defensive, mimi nimetoa changamoto hapa hivyo ulipaswa ujibu swali langu au uelezee hiyo tofauti inasababishwa na nini? Kwamba kwa nini kwa Wazungu siyo ishu ila kwetu ni ishu kukosea Kiingereza? Wewe unakuja na mambo ya sijui thesis na kukwepa kile nilichouliza, ...
 
Unalinganisha wazungu na waafrica tena wa nchi ambayo utafti unaonesha kila watu wa 4 mmoja ana matatizo ya akili...!
 
Utumwa tu umetujaa kukosoa vitu visivyo na msingi tunaacha vya maana
 
wakimcheka utajuaje


Lazima ingekuwa viral kama wanavyoitwa wenyewe siku hizi, kwani waliyomshutumu na kumkebehi yote mbona tunayasikia, kama Hotuba ya Mke wa Obama au hata kupiga picha za uchi na yeye kutokumaliza Chuo Kikuu huko kwao Slovenia, yote yaliongelewa na kuwa ishu kubwa lkn hili ya Lugha ya Kiingereza Wazungu hawajahi kuligusia, sasa ni kwa nini?
 
Back
Top Bottom