Mbeya ya pili kwa utitiri wa madhehebu Afrika


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,951
Likes
6,719
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,951 6,719 280
church-jpg.440530

Jiji la Mbeya ni la pili kwa wingi wa madhehebu barani Afrika likiongozwa na Lagos lililopo Nigeria.

Kwa mujibu wa Mkuu wa Wilaya ya Mbeya, Paul Ntinika, jiji hilo lina makanisa 450 na Mtaa wa Sae pekee una madhehebu tisa huku Mtaa wa Simike ukitajwa kuongoza kwa vituo vya maombezi.

Meya wa Jiji la Mbeya, Mchungaji David Mwashilindi ambaye ni kiongozi wa Kanisa la International Evangerism Assemblies of God, amesema migogoro ndani ya madhehebu, uroho wa madaraka na utapeli ni miongoni mwa sababu ya watu kuamua kuanzisha madhehebu kila kukicha.

Meya huyo ambaye pia ni msimamizi wa kanisa hilo katika mikoa ya Ruvuma, Iringa, Njombe na Rukwa, amesema hakuna ubaya wa kuwa na madhebu mengi kama yanaanzishwa kwa kufuata utaratibu, sheria na misingi ya Mungu.

Amesema madhehebu mengi ya kilokole jijini humo yaliibuka baada waamini kuamua kujitenga madhehebu yao ya awali kutokana na migogoro.

“Kuna madhehebu yanamiliki vyuo vya wachungaji wanaosomea kwa mujibu wa maadili ya Mungu, kama Lutherani, Wakatoliki, Moravian, Wasabato na la kwangu, lakini tatizo wapo wachungaji wa kujipachika ambao mara nyingi wanatiliwa shaka kwa vitendo vyao,” amesema meya huyo.


Chanzo:
Mwananchi
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
23,780
Likes
27,986
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
23,780 27,986 280
Kuna kipindi walisema kuwa Mbeya inaongoza kwa kuwa na watu wengi wanaoishi na VVU kwa kuwa watu wengi ni maaskofu na wachungaji hivyo wanaona aibu kununua condom kwa nyadhifa zao!
 
Legeza mwendo

Legeza mwendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2016
Messages
523
Likes
644
Points
180
Age
36
Legeza mwendo

Legeza mwendo

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2016
523 644 180
Hayo madhehebu hayana maana . Maana huko Mbeya ndio number moja kwa maambukizi ya Ukimwi.....Maujaji ya albino na vikongwe...
We jamaa, saa yangu inaniambia saiz ni saa tatu na dk 50 ila naona bado unaota, mbeya inaongoza maambukizi ya ukimwi? Unataka iringa waandamane?

Mauaji ya albino/vikongwe ? Nikumbushe kesi iliyowahi ripotiwa ya albino/vikongwe toka mbeya, au unataka ututengenezee bifu na shinyanga eti
 
evansGREATDeal

evansGREATDeal

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
3,946
Likes
2,161
Points
280
evansGREATDeal

evansGREATDeal

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
3,946 2,161 280
Safi sanaa hii....
Injili lazma ihubiliwe ...
Ila wawe serious na Mungu...
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
3,363
Likes
957
Points
280
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
3,363 957 280
Lakini husikii mauaji ya kikatili katili na mambo ya ajabu ajabu kama huko kwenye Utitiri wa makanisa.
Kweli kabisa ndugu
Hawa jamaa ni wachokozi sana.tena vita yenyewe wala hawaiwezi kwani wao wanapenda sana kuishi kama sisi tunavyopenda kufa
 
BABU KIDUDE

BABU KIDUDE

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,480
Likes
584
Points
280
BABU KIDUDE

BABU KIDUDE

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,480 584 280
Wachawi ni watu sio dini.hivi huko kwenu dini yenu ilisema mwanamme amuoe mwanamme mwenzake?
Nimeandika Uchawi si Mchawi rudia kusoma. Hakuna dini inayesema kitu bali vitabu vya mungu vimeandikanini juu ya jambo flani. Tuna amni seheemu yenye Misikiti mingi sana walau ushirikina unapungua. na seheemu yenye makanisa Mengi tunamaini Ushirikina unapungua. hila seheemu zenye waganfa wengi sana sijui jibu wewe sasa ............
 
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,913
Likes
495
Points
180
Age
70
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,913 495 180
Hayo madhehebu hayana maana . Maana huko Mbeya ndio number moja kwa maambukizi ya Ukimwi.....Maujaji ya albino na vikongwe...
Mbeya inaongoza kwa mauaji ya albino na vikongwe?!? Takwimu hizi umezitoa wapi?
Shinyanga, Simiyu, na Mwanza ni za ngapi?
Naona wewe ni Msukuma una lengo lakuficha kinachotokea kwenu!!?
 
Gaspare Mbile

Gaspare Mbile

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2016
Messages
1,419
Likes
1,345
Points
280
Age
31
Gaspare Mbile

Gaspare Mbile

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2016
1,419 1,345 280
Ndo maana kuna wachungaji wengi wanatoka huko pia waimbaji wa nyimbo za injili.
 

Forum statistics

Threads 1,275,230
Members 490,947
Posts 30,536,270