Mbarali Kwafukuta

Mbarali Kwafukuta

coby

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2008
Posts
342
Reaction score
39
Nimepigiwa simu na rafiki yangu ambaye yupo Mbeya Wilaya ya Mbarali kuwa vikosi vya FFU vimepiga kambi kule baada ya wananchi kuzuia mwekezaji wa mashamba ya mpunga (NAFCO) kuondoa machine ya kukoboa mpunga iliyokuwepo pale shirikani muda mrefu. Wananchi wanadai ni mwekezaji ni wa muda tu na kila kitu amekikuta na hakuna kuondoka na kitu na wamefunga barabara toka jana hali iliyofanya polisi wa wilayani hapo kuomba msaada wa polisi zaidi kutoka makao makuu ya mkoa ambao wamemwagwa leo pale wakiwa full na bendera nyekungu mikononi.

Inasemekana yamepigwa baadhi ya mabomu ya machozi na kuwakamata baadhi ya viongozi wa wananchi jambo ambalo limeamsha hasira za wananchi hao na sasa wanasema wanalitaka shamba lote lililochukuliwa na mwekezaji huyo. wanadai hakuna kulala hadi hadi haki itendeke.

Mwenye habari zaidi tafadhari tumwagie.

Source: Eye witness
 
Nimepigiwa simu na rafiki yangu ambaye yupo Mbeya Wilaya ya Mbarali kuwa vikosi vya FFU vimepiga kambi kule baada ya wananchi kuzuia mwekezaji wa mashamba ya mpunga (NAFCO) kuondoa machine ya kukoboa mpunga iliyokuwepo pale shirikani muda mrefu. Wananchi wanadai ni mwekezaji ni wa muda tu na kila kitu amekikuta na hakuna kuondoka na kitu na wamefunga barabara toka jana hali iliyofanya polisi wa wilayani hapo kuomba msaada wa polisi zaidi kutoka makao makuu ya mkoa ambao wamemwagwa leo pale wakiwa full na bendera nyekungu mikononi.

Inasemekana yamepigwa baadhi ya mabomu ya machozi na kuwakamata baadhi ya viongozi wa wananchi jambo ambalo limeamsha hasira za wananchi hao na sasa wanasema wanalitaka shamba lote lililochukuliwa na mwekezaji huyo. wanadai hakuna kulala hadi hadi haki itendeke.

Mwenye habari zaidi tafadhari tumwagie.

Source: Eye witness

Good, tumechoka na huu usaliti/uhaini wa CCM kwa wananchi.
 
Nimepigiwa simu na rafiki yangu ambaye yupo Mbeya Wilaya ya Mbarali kuwa vikosi vya FFU vimepiga kambi kule baada ya wananchi kuzuia mwekezaji wa mashamba ya mpunga (NAFCO) kuondoa machine ya kukoboa mpunga iliyokuwepo pale shirikani muda mrefu. Wananchi wanadai ni mwekezaji ni wa muda tu na kila kitu amekikuta na hakuna kuondoka na kitu na wamefunga barabara toka jana hali iliyofanya polisi wa wilayani hapo kuomba msaada wa polisi zaidi kutoka makao makuu ya mkoa ambao wamemwagwa leo pale wakiwa full na bendera nyekungu mikononi.

Inasemekana yamepigwa baadhi ya mabomu ya machozi na kuwakamata baadhi ya viongozi wa wananchi jambo ambalo limeamsha hasira za wananchi hao na sasa wanasema wanalitaka shamba lote lililochukuliwa na mwekezaji huyo. wanadai hakuna kulala hadi hadi haki itendeke.

Mwenye habari zaidi tafadhari tumwagie.

Source: Eye witness
Huyo mwekezaji ni nani?ROSTAM au MANJI =JK tu manake hawa ndio wachawi wetu
 
Nimepigiwa simu na rafiki yangu ambaye yupo Mbeya Wilaya ya Mbarali kuwa vikosi vya FFU vimepiga kambi kule baada ya wananchi kuzuia mwekezaji wa mashamba ya mpunga (NAFCO) kuondoa machine ya kukoboa mpunga iliyokuwepo pale shirikani muda mrefu. Wananchi wanadai ni mwekezaji ni wa muda tu na kila kitu amekikuta na hakuna kuondoka na kitu na wamefunga barabara toka jana hali iliyofanya polisi wa wilayani hapo kuomba msaada wa polisi zaidi kutoka makao makuu ya mkoa ambao wamemwagwa leo pale wakiwa full na bendera nyekungu mikononi.

Inasemekana yamepigwa baadhi ya mabomu ya machozi na kuwakamata baadhi ya viongozi wa wananchi jambo ambalo limeamsha hasira za wananchi hao na sasa wanasema wanalitaka shamba lote lililochukuliwa na mwekezaji huyo. wanadai hakuna kulala hadi hadi haki itendeke.

Mwenye habari zaidi tafadhari tumwagie.

Source: Eye witness

Huyo mwekezaji akiondoka wananchi hawataathirika kwa maana ya kupoteza ajira? Kama wananchi hawaoni faidi ya huyo mwekezaji (social responsibility) in maana huyo anachuma tuu na kuhamishia kwao. Aondoke tuu, wananchi watalima hilo shamba wenyewe ingawaje kilimo cha vishamba vidogo vidogo (peasants farming) hakina tija kwa uchumi wa nchi.
 
Huyo mwekezaji akiondoka wananchi hawataathirika kwa maana ya kupoteza ajira? Kama wananchi hawaoni faidi ya huyo mwekezaji (social responsibility) in maana huyo anachuma tuu na kuhamishia kwao. Aondoke tuu, wananchi watalima hilo shamba wenyewe ingawaje kilimo cha vishamba vidogo vidogo (peasants farming) hakina tija kwa uchumi wa nchi.

Ikumbukwe kuwa huyu mwekezaji ndiye yule aliyesababisha mtu mmoja kufa na mwingine kulemaa kwa kupigwa risasi na polisi. Amefunga maji ya matoleo yaliyokuwa yanatumiwa na wananchi wa kilimo kidogo (small scale) na sasa wananchi wale hawawezi tena kulima na kujipatia kipato. Vilevile anakodisha mashamba kwa ghalama kubwa sana kuliko ilivyokuwa hapo awali. Ni mgogoro wa muda mrefu unaochochewa na serikali kuwa upande wa mwekezaji zaidi kuliko upande wa wananchi.
 
Ikumbukwe kuwa huyu mwekezaji ndiye yule aliyesababisha mtu mmoja kufa na mwingine kulemaa kwa kupigwa risasi na polisi. Amefunga maji ya matoleo yaliyokuwa yanatumiwa na wananchi wa kilimo kidogo (small scale) na sasa wananchi wale hawawezi tena kulima na kujipatia kipato. Vilevile anakodisha mashamba kwa ghalama kubwa sana kuliko ilivyokuwa hapo awali. Ni mgogoro wa muda mrefu unaochochewa na serikali kuwa upande wa mwekezaji zaidi kuliko upande wa wananchi.

Tokea achukue hilo shamba amewekeza kiasi gani? Kwa nini anawakodishia wananchi shamba wakati amepewa ili alilime kibiashara?
 
Sasa kama umejifungia ndani utapateje utajuaje kinachoendelea? We mwe...u nini??

Umemuheshimu kweli,naona bora hata nisimjibu coz naweza pewa Bun
 
Nimepigiwa simu na rafiki yangu ambaye yupo Mbeya Wilaya ya Mbarali kuwa vikosi vya FFU vimepiga kambi kule baada ya wananchi kuzuia mwekezaji wa mashamba ya mpunga (NAFCO) kuondoa machine ya kukoboa mpunga iliyokuwepo pale shirikani muda mrefu. Wananchi wanadai ni mwekezaji ni wa muda tu na kila kitu amekikuta na hakuna kuondoka na kitu na wamefunga barabara toka jana hali iliyofanya polisi wa wilayani hapo kuomba msaada wa polisi zaidi kutoka makao makuu ya mkoa ambao wamemwagwa leo pale wakiwa full na bendera nyekungu mikononi.

Inasemekana yamepigwa baadhi ya mabomu ya machozi na kuwakamata baadhi ya viongozi wa wananchi jambo ambalo limeamsha hasira za wananchi hao na sasa wanasema wanalitaka shamba lote lililochukuliwa na mwekezaji huyo. wanadai hakuna kulala hadi hadi haki itendeke.

Mwenye habari zaidi tafadhari tumwagie.

Source: Eye witness
Jamani jamani na hii itasingiziwa CHADEMA...
 
Jamani mnaleta moshi toka jikoni hapa barazani tunaomba tuheshimiane kwa kupeana au kupashana habari za kweli na sio umbea na vitu kama hivyo hatuwi Great Thinkers namna hiyo jamani :A S 13:
 
Back
Top Bottom