Mazishi ya Fr Evaristus Mushi: Dr. Slaa na Mtikila wanena

Mazishi ya Fr Evaristus Mushi: Dr. Slaa na Mtikila wanena

Kaeleza wazi kuwa ndiko Ukristo ulipoanzia na wamisioari wa kwanza walifikia Zanzibar.Je kuna ubaya kwa matamshi yake hayo?

Hakuna aliyesema kuna ubaya, ila sikuwahi kufahamu hii taarifa, kwa hiyo kama wewe unakubali kwamba huo ndio uwazi unaweza ukatoa maelezo ya ziada kama yapo.
 
Ana maanisha kwamba wamisionary walioleta ukristo hapa Tanzania kwa mara ya kwanza miaka mingi kabla ya uhuru walianzia Zanzibar - siyo mbeya, mwanza au Mtwara (yaani Tanganyika wakati huo).

sasa hii inauhusiano gani na kifo cha huyo askofu?
 
Hakuna aliyesema kuna ubaya, ila sikuwahi kufahamu hii taarifa, kwa hiyo kama wewe unakubali kwamba huo ndio uwazi unaweza ukatoa maelezo ya ziada kama yapo.
It is clear kwani Zanzibar ndo ilikuwa njia ya kuingilia bara.Hata hao wavumbuzi kama walivyokuwa wanajulikana wote walifikia kwanza Zanzibar kabla ya kuingia bara.Naamini hili halina utata!
 
Hakuna mazishi ya askofu Znz! Ni mazishi ya fr Mushi na hakua Askofu!

Shida wenzetu hawa hawafahau na sio sababu yao ni elimu ndogo tu.
Hawawezi kutofautisha, ndio maana hata wanajaribu kulinganisha padri na askofu na hata shehe.
Ukisoma biblia utakuta mgawanyiko sahihi na maana zake
Kwenye biblia wanatajwa mashehe hawa kwa sasa ndio wazee wa kanisa ambao elimu yao ya dini ni kidogo , wachungaji na maaskofu nao wameanishwa pia
 
Wasambaa wana usemi usemao, "Kila soko lina mwehu wake". Hebu fuatilia uzi huu wewe mwenyewe.
 
DR SLAA Anamaanisha nini kusema Zanzibar ndio Chimbuko la Ukirsto Tanzania?

Sio DR. Slaa. Ni historia inasema hivyo. Wamisionari wa kwanza walianzia Zanzibar na Bagamoyo. Usipopenda unajisahaulisha.
 
Sio DR. Slaa. Ni historia inasema hivyo. Wamisionari wa kwanza walianzia Zanzibar na Bagamoyo. Usipopenda unajisahaulisha.

.......

Sio kwamba walilazimika kupita hapo kutokana na sababu za Kijiographia? Sababu unategemea mtu angefika vipi morogoro bila kupitia bagamoyo kama amesafiri njia ya Bahari Hindi? the same applies to Zanzibar.

Ama sivyo Zanzibar itakuwa ni chimbuko la kila kitu kutoka uko mbali, sababu haikwepeki kupapita.
 
Kwa ufupi tu nichangie japo kwa juu juu maana sina zile data za miaka na majina ya mapadre. Lakini kwa ufupi ni kwamba wamisionari wa kwanza kuja Afrika Mashariki walikuwa waanglikana. Wakati wa biashara ya utumwa, kanisa lilikuwa likipinga biashara hiyo lakini kama ujuavyo halina jeshi la kuzuia kwa nguvu. Kwa hiyo kanisa lilichofanya ni kuweka ushawishi kwenye serikali za nchi za Ulaya ili biashara hiyo ikomeshwe na kutumia mbinu ya kununua watumwa na kuwaachia huru.

Zanzibar ilikuwa ndiyo soko kubwa kabisa la biashara ya utumwa, kuna padre mmoja wa kanisa la Anglikana, aliamua kwenda Zanzibar, akiwa na pesa zilizokuwa zikichangwa na wakristo wa Ulaya. Yeye alichokuwa anafanya ilikuwa ni kuwanunua wale watumwa, na kuwaachia huru. Pia alikuwa akinunua ardhi toka kwa sultani. Wale waliotaka kubakia Zanzibar walipewa ardhi waishi, na wale waliotaka kuondoka kurudi kwao (kama walikuwa na kumbukumbu ya walikotoka waliruhusiwa). Wengi wa hao watumwa waloinunuliwa, walifundishwa imani ya kikristo, wakabatizwa.

Kwa kutumia mbinu ya kununua ardhi, inasemekana karibu nusu yote ya mji mkongwe ilikuwa imenunuliwa na kumilikiwa na kanisa la kianglikana. Baada ya hapo, Zanzibar ikawa mlango wa kuingilia mapadre pale walipokuwa wakitaka kuingia katika mataifa ya mashariki mwa Afrika baada ya mpango wa kuingia Afrika kupitia kaskazini kushindikana, hasa kutokana na vifo vya mapdare vilivyosababishwa zaidi na ugonjwa wa malaria. Ni kwa kupitia Zanzibar mapadre wakatoliki waliingia na kuweka kituo chao kikubwa Bagamoyo, ambacho hasa kilitumika kuwaandaa mapadre hasa upande wa lugha kabla ya kuingia bara. Nadhani nitakuwa nimeleweka.

kwa nini usiweke hapa summary ya uelewa wako juu ya hiyo history? una uhakika gani kwamba nina access nayo?
 
Rais hajahudhuria bado kwa ajili ya kupiga Picha za kumbukumbu?.........!



sidhani kama unamtendea haki rais. ni mhudhuriaji mzuri katika misiba mbali mbali. jambo hilo linahitaji moyo. majirani, marafiki na wafanyakazi wenzetu hufariki na tunashindwa kwenda kuwazika!? mnyonge mnyongeni lkn haki yake mpeni. sidhani kuwa rais huenda kuzika ili apate picha za kumbukumbu. kama huna la kusema bora untamaze kuliko kuonekana umeandika pumba
 
Back
Top Bottom