Matumizi saba ya baking Soda ( Magadi Soda)

CharmingLady

CharmingLady

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
18,146
Points
2,000
CharmingLady

CharmingLady

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2012
18,146 2,000
Habari wana JF Chef....
Kuna hii mada nimekutana nayo nikaona ni vyema nikashare nanyi... Ni ndefu ila ina ujumbe mzuri sana!!! Karibuni

Najua wengi mnaifaham Baking soda au Bicarbonate of soda kwa lugha ya Kiswahili huitwa magadi soda ,kwa wale msioifahamu, Baking soda au bicarbonate of soda ni hitaji la kawaida kabisa jikoni,

Hutumika sana katika vyakula vya kuoka kama keki na mikate pia hutumika katika maandazi, pan cakes, chapati na vyakula vingine vingi. Hata ivyo Baking soda wakati mwingine hutumika kulainisha vyakula ambavyo ni vigumu kuiva au visivyolainika haraka vinapopikwa kama mahindi yasiokobolewa, mboga za majani za kienyeji kama mgagani, msusa, majani ya kunde yaliyo komaa na kadhalika.

Hapa nchini Baking soda ya jina kubwa na kufaamika kwa wengi inaitwa SIMBA.
Baking soda hupatikana kwa wingi madukani na hata sokoni. kuna ile ambayo imepita kiwandani na kusindikwa kitaalam na kuna ile ya kienyeji ambayo iko kiasili zaidi.

Siri kubwa ambayo wengi hawajui kuhusu baking soda, Ni ambavyo huweza kutumika kufanya shughuli nyingi za usafi. Uwepo wa alkalini ndani ya baking soda huipa uwezo wa kuondoa uchafu wenye asili ya asidi.

1. Kusafisha kibao cha kukatia nyama au mboga.

Kwa wale mnaotumia kibao cha plastiki au mbao kukata nyama mnajua ambavyo kibao hushika uchafu na hata kubadilika rangi, hata baada ya kukiosha. Kutatua tatizo hilo na kufanya kibao chako kiwe safi na cheupe tena, Nyunyuzi baking soda ya kutosha kisha sugua na dodoki hadi kibao kiwe safi, kama ni uchafu wa muda mrefu loanisha kibao na maji kisha nyunyuzi baking soda na uache kwa dakika 15 ndipo usugue na dodoki

2. Kuzibua sinki la jikoni.
Sinki la jikoni mara nyingi huziba na kugoma kupitisha maji machafu kwasababu ya mafuta na uchafu wa chakula. Mwaga kikombe kimoja cha baking soda kwenye tundu la sinki, kisha mwaga vikombe vitatu vya maji ya moto sana. Acha kwa angalao masaa manne kabla hujatumia sinki. Ni vyema ukafany ivyo usiku unapoenda kulala kwani sinki halitatumika adi asubuhi.

3. Kukata harufu ya mkojo chooni.

Kama unasafisha choo lakini bado kuna harufu mbaya ya mkojo.Chukua nusu kikombe cha baking soda changanya na nusu kikombe cha vinegar nyeupe kisha mwaga ndani ya choo na unyunyuze kwenye sakafu ,na baada ya nusu saa unaweza kudeki sakafu ili pabaki safi.

4. Kusafisha na kung’arisha sinki,bathtab na tiles.

Ingawa wengi hupenda kuweka tiles,masinki na Bathtubs kwenye nyumba zao,utakubaliana na mimi nikisema wengi hawajui namna ya kuzifanyia usafi,unakuta sinki au tiles nyeupe zimegeuka na kua za rangi ya njano kwa uchafu.

Chukua nusu kikombe cha baking soda changanya na nusu kikombe cha sabuni ya majichanganya vizuri ili kupata kama uji mzito.Kisha tumia kusugua sinki,tiles au bathtub.

5. Kusafisha Oven
Kawaida unapohoka vyakula kama nyama,samaki,mboga za majani na matunda kama nanasi,mchuzi au umajimaji kutoka kwenye vyakula hivi humwagika ndani ya oven.Wakati mwingine unapo rost vyakula ndani ya mafuta kwenye grill,mafuta huruka na kuchafua oven.Kwa kawaida uchafu wa aina hii Uganda haraka sana ndani ya oven.

Ili kusafisha .weka baking soda yakutosha kwenye sehem ya chini kabisa ya oven,kisha iloanishe na maji,usiweke maji mengi,kiasi tu cha kutosha kuloanisha baking soda.Fanya hivi usiku kabla ya kulala na ifikapo asubui uchafu wote ulioganda utakua umelainika,tumia dodoki kusafisha.

6.Kukata /Kuondoa harufu mbaya ndani ya friji.

Kutokana na uwekaji wa vyakula iana mbalimbali vyenye harufu tofauti tofauti mara nyingi friji huwa na harufu isioeleweka.Kwa sisi yunaoishi Tanzania na kukabiliwa na tatizo la umeme,umeme unapokatika kwa muda mrefu friji hutoa harufu.

Chukua boksi la baking soda,lifungue na kisha fungua mfuko wa plastiki uliobeba baking soda ili ukae wazi,kisha weka baking soda hiyo kwenye sehem ya chini ya friji yako,itanyonya harufu yote ndani ya friji na kuiacha ikiwa fresh.Ukiweka boksi lenye baking soda kidogo utendaji wake huwa wataratibu sana,hivyo ni vyema ukaweka boksi jipya.

7.Kukata harufu kwenye nguo mpya
Mara nyingi unaponunua nguo mpya inakua na harufu ya upya na ndio maana watu wengi hufua nguo mpya kabla hawajavaa.Nguo za mtumba nazo hua na harufu kali inayolazimu kufua kabla hujavaa,hizi zote ni harufu za kemikali zilizotumika katika utengenezaji wa nguo,na kwa nguo za mitumba ni harufu ya madawa yenye kemikali zinazotumika kuhifadhi nguo.

Ili kuondoa harufu hizo,pima kikombe kimoja cha baking soda changanya kwenye maji lita tano ,kisha loweka nguo kwenye maji hayo kwa masaa matatu au zaidi,suuza na uanike.

Kwakua baking soda inaweza fanya yote haya,unakila sababu ya kua nayo jikoni kwako,hasa kwa ajili ya kusafishia kibao cha kukatia Nyama na mboga,pamoja na kuzibua sinki lako la jikoni.Ukweli ni kwamba,kibao cha kukatia nyama kikiwa kichafu,au kimebadilika rangi na mabaki ya nyama yamenata au kuganda kwenye kibao hicho,inatia kinyaa na pia ni hatari kwa afya ya familia yako.

Sinki la jikoni nalo likiziba na kuacha kupitisha maji machafu ndio mwanzo wa kurundika viombo vichafu na kua na maji machafu kwenye beseni kila wakati, chanzo kikubwa cha inzi jikoni na magonjwa ya tumbo.

Kama kawaida,naboresha maisha ya familia yako, Kazi yangu ni kukuelimisha tu, utendaji ni juu yako.
Jali afya ya familia yako.


Source: tollyzkitchen
 
CharmingLady

CharmingLady

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
18,146
Points
2,000
CharmingLady

CharmingLady

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2012
18,146 2,000
Ninatumaini akina mama/dada wa JF wataitumia hii mada effectively make wengi wengi tu wahanga kwa namna moja ama nyingine...

Hebu njooni huku haraka ninyi akina gfsonwin, snowhite, Preta, Pretty, Madame B, Elizabeth Dominick, Fixed Point, ladyfurahia, sweetlady, miss strong, Farkina, kashesho, Blue G, Nivea, lara 1, Evelyn Salt, ram, TrueLove, Munkari, Heaven on earth, measkron, King'asti, mimi49, madameA, Ablessed, christine ibrahim, Passion Lady, Kongosho, Kaunga, Asnam, KOKUTONA, Smile, Mkunde Original na wadada/ wamama wooooote wa JF....

Pia wakaka / wababa mnaweza kuchukua maujuzi na kuwapelekea wenzi wenu. Ila kuna wale ambao ni mabachelor pia wanakaribishwa!!!!!!!!!!
 
Last edited by a moderator:
Heaven on Earth

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2013
Messages
37,155
Points
2,000
Heaven on Earth

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2013
37,155 2,000
asante charming lady...mi sijuagi ujue nikijua ni kwenye chakula tu looh
 
Last edited by a moderator:
R

rasai

Senior Member
Joined
Jun 24, 2013
Messages
146
Points
195
R

rasai

Senior Member
Joined Jun 24, 2013
146 195
Dah hii kitu kumbe muhim sana, kuliko nnavyoichukulia. Nakuhakikishia huitumia kwenye upishi tu, tena vitu vya kukanda , so hukaa mda mrefu kweli. Nashukuru sana kwa hilo, ntaipa hadhi yake
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
34,614
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
34,614 2,000
8.Kusafisha meno kuwa meupe na kuondoa yanga oyeee.



=========================
Ukipa Ujumbe wa chuki matusi futa delete kabisa.
=========================
 
Fixed Point

Fixed Point

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,312
Points
1,225
Fixed Point

Fixed Point

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2009
11,312 1,225
ASANTE SANA charminglady KWA SOMO
mimi binafsi nitatumia sana
 
Last edited by a moderator:
Mtali

Mtali

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
2,651
Points
2,000
Mtali

Mtali

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
2,651 2,000
Pia unaweza itumia kusafisha terminal za betri ya gari iliyo develop caborn.
 
KOKUTONA

KOKUTONA

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2011
Messages
8,585
Points
2,000
KOKUTONA

KOKUTONA

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2011
8,585 2,000
Habari wana JF Chef....

Kuna hii mada nimekutana nayo nikaona ni vyema nikashare nanyi... Ni ndefu ila ina ujumbe mzuri sana!!! Karibuni


Najua wengi mnaifaham Baking soda au Bicarbonate of soda kwa lugha ya Kiswahili huitwa magadi soda ,kwa wale msioifahamu,Baking soda au bicarbonate of soda ni hitaji la kawaida kabisa jikoni,hutumika sana katika vyakula vya kuhoka kama keki na mikatepia hutumika katika maandazi,pan cakes,chapatti na vyakula vingine vingi.Hata ivyo Baking soda wakati mwingine hutumika kulainisha vyakula ambavyo ni vigumu kuiva au visivyolainika haraka vinapopikwa kama mahindi yasiokobolewa,mboga za majani za kienyeji kama mgagani, msusa,majani ya kunde yaliyo komaa na kadhalika.Hapa nchini Baking soda ya jina kubwa na kufaamika kwa wengi inaitwa SIMBA.

Baking soda hupatikana kwa wingi madukani na hata sokoni.kuna ile ambayo imepita kiwandani na kusindikwa kitaalam na kuna ile ya kienyeji ambayo iko kiasili zaidi.

Siri kubwa ambayo wengi hawajui kuhusu baking soda,Ni ambavyo huweza kutumika kufanya shughuli nyingi za usafi.Uwepo wa alkalini ndani ya baking soda huipa uwezo wa kuondoa uchafu wenye asili ya asidi.

1.Kusafisha kibao cha kukatia nyama au mboga.

Kwa wale mnaotumia kibao cha plastiki au mbao kukata nyama mnajua ambavyo kibao hushika uchafu na hata kubadilika rangi,hata baada ya kukiosha.Kutatua tatizo hilo na kufanya kibao chako kiwe safi na cheupe tena,Nyunyuzi baking soda ya kutosha kisha sugua na dodoki adi kibao kiwe safi,kama ni uchafu wa muda mrefu loanisha kibao na maji kisha nyunyuzi baking soda na uache kwa dakika 15 ndipo usugue na dodoki



2.Kuzibua sinki la jikoni.


Sinki la jikoni mara nyingi huziba na kugoma kupitisha maji machafu kwasababu ya mafuta na uchafu wa chakula.Mwaga kikombe kimoja cha baking soda kwenye tundu la sinki,kisha mwaga vikombe vitatu vya maji ya moto sana.Acha kwa angalao masaa manne kabla hujatumia sinki.Ni vyema ukafany ivyo usiku unapoenda kulala kwani sinki halitatumika adi asubuhi.



3.Kukata harufu ya mkojo chooni.


Kama unasafisha choo lakini bado kuna harufu mbaya ya mkojo.Chukua nusu kikombe cha baking soda changanya na nusu kikombe cha vinegar nyeupe kisha mwaga ndani ya choo na unyunyuze kwenye sakafu ,na baada ya nusu saa unaweza kudeki sakafu ili pabaki safi.

4.Kusafisha na kung'arisha sinki,bathtab na tiles.


Ingawa wengi hupenda kuweka tiles,masinki na Bathtubs kwenye nyumba zao,utakubaliana na mimi nikisema wengi hawajui namna ya kuzifanyia usafi,unakuta sinki au tiles nyeupe zimegeuka na kua za rangi ya njano kwa uchafu.

Chukua nusu kikombe cha baking soda changanya na nusu kikombe cha sabuni ya majichanganya vizuri ili kupata kama uji mzito.Kisha tumia kusugua sinki,tiles au bathtub.


5.Kusafisha Oven

Kawaida unapohoka vyakula kama nyama,samaki,mboga za majani na matunda kama nanasi,mchuzi au umajimaji kutoka kwenye vyakula hivi humwagika ndani ya oven.Wakati mwingine unapo rost vyakula ndani ya mafuta kwenye grill,mafuta huruka na kuchafua oven.Kwa kawaida uchafu wa aina hii Uganda haraka sana ndani ya oven.

Ili kusafisha .weka baking soda yakutosha kwenye sehem ya chini kabisa ya oven,kisha iloanishe na maji,usiweke maji mengi,kiasi tu cha kutosha kuloanisha baking soda.Fanya hivi usiku kabla ya kulala na ifikapo asubui uchafu wote ulioganda utakua umelainika,tumia dodoki kusafisha.

6.Kukata /Kuondoa harufu mbaya ndani ya friji.


Kutokana na uwekaji wa vyakula iana mbalimbali vyenye harufu tofauti tofauti mara nyingi friji huwa na harufu isioeleweka.Kwa sisi yunaoishi Tanzania na kukabiliwa na tatizo la umeme,umeme unapokatika kwa muda mrefu friji hutoa harufu.

Chukua boksi la baking soda,lifungue na kisha fungua mfuko wa plastiki uliobeba baking soda ili ukae wazi,kisha weka baking soda hiyo kwenye sehem ya chini ya friji yako,itanyonya harufu yote ndani ya friji na kuiacha ikiwa fresh.Ukiweka boksi lenye baking soda kidogo utendaji wake huwa wataratibu sana,hivyo ni vyema ukaweka boksi jipya.


7.Kukata harufu kwenye nguo mpya


Mara nyingi unaponunua nguo mpya inakua na harufu ya upya na ndio maana watu wengi hufua nguo mpya kabla hawajavaa.Nguo za mtumba nazo hua na harufu kali inayolazimu kufua kabla hujavaa,hizi zote ni harufu za kemikali zilizotumika katika utengenezaji wa nguo,na kwa nguo za mitumba ni harufu ya madawa yenye kemikali zinazotumika kuhifadhi nguo.

Ili kuondoa harufu hizo,pima kikombe kimoja cha baking soda changanya kwenye maji lita tano ,kisha loweka nguo kwenye maji hayo kwa masaa matatu au zaidi,suuza na uanike.

Kwakua baking soda inaweza fanya yote haya,unakila sababu ya kua nayo jikoni kwako,hasa kwa ajili ya kusafishia kibao cha kukatia Nyama na mboga,pamoja na kuzibua sinki lako la jikoni.Ukweli ni kwamba,kibao cha kukatia nyama kikiwa kichafu,au kimebadilika rangi na mabaki ya nyama yamenata au kuganda kwenye kibao hicho,inatia kinyaa na pia ni hatari kwa afya ya familia yako.Sinki la jikoni nalo likiziba na kuacha kupitisha maji machafu ndio mwanzo wa kurundika viombo vichafu na kua na maji machafu kwenye beseni kila wakati,chanzo kikubwa cha inzi jikoni na magonjwa ya tumbo.

Kama kawaida,naboresha maisha ya familia yako,Kazi yangu ni kukuelimisha tu,utendaji ni juu yako.

Jali afya ya familia yako.

Source: tollyzkitchen
Ahsante sana mdogo wangu...mi nilikuwa naitumia kwenye mapishi tu.

Got you babby
 
CharmingLady

CharmingLady

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
18,146
Points
2,000
CharmingLady

CharmingLady

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2012
18,146 2,000
asante charming lady...mi sijuagi ujue nikijua ni kwenye chakula tu looh
Karibu mpendwa... Mie mwenyewe nilikuwa sijui kabisa... Nilishangaa sana ba this weekend nitafanya majaribio....
 
Last edited by a moderator:
Globu

Globu

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2011
Messages
8,137
Points
1,500
Globu

Globu

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2011
8,137 1,500
Duh! Haya maujuzi lazima nimpelekee mama watoto.
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Points
1,500
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 1,500
Somo zuri dada nitalifanyia kazi baking powder ina matumizi mengi!shukran!
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
49,159
Points
2,000
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
49,159 2,000
charminglady ubarikiwe hata nilikuwa siyajui hayo
 
Last edited by a moderator:
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
4,622
Points
1,250
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
4,622 1,250
Ninatumaini akina mama/dada wa JF wataitumia hii mada effectively make wengi wengi tu wahanga kwa namna moja ama nyingine...

Hebu njooni huku haraka ninyi akina gfsonwin, snowhite, Preta, Pretty, Madame B, Elizabeth Dominick, Fixed Point, ladyfurahia, sweetlady, miss strong, Farkina, kashesho, Blue G, Nivea, lara 1, Evelyn Salt, ram, TrueLove, Munkari, Heaven on earth, measkron, King'asti, mimi49, madameA, Ablessed, christine ibrahim, Passion Lady, Kongosho, Kaunga, Asnam, KOKUTONA, Smile, Mkunde Original na wadada/ wamama wooooote wa JF....

Pia wakaka / wababa mnaweza kuchukua maujuzi na kuwapelekea wenzi wenu. Ila kuna wale ambao ni mabachelor pia wanakaribishwa!!!!!!!!!!
Asante sana nimejifunza mengi lol kumbe ina matumizi mengi kiasi hiki.
 
Passion Lady

Passion Lady

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2012
Messages
8,698
Points
1,500
Passion Lady

Passion Lady

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2012
8,698 1,500

sisy asante sana kwa maujuzi
natumai mamy Maeskron hana
shida tena maana mziwanda umeshakua sasa!!
 
Last edited by a moderator:
Meljons

Meljons

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2012
Messages
2,801
Points
1,500
Meljons

Meljons

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2012
2,801 1,500
Nimependa sana hapa pa kuzibua sinki la jikoni na kuondoa harufu kwenye friji.
 
Baraka Roman

Baraka Roman

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2013
Messages
693
Points
0
Baraka Roman

Baraka Roman

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2013
693 0
Du ngojea nikanunue sasa hiv niiweke kwenye flig maana niliondoka kama siku 5 nikazima Flige ubachelol huu.kumbe kwenye Fliza nilisahau kuwa kulikuwa na kuku sasa hiyo harufu nimeosha leo lakin badoo.Ndo raha ya jf unapata solution ya matatizo yako.Ubarikiwe mleta mada

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
 
measkron

measkron

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
3,786
Points
1,500
measkron

measkron

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
3,786 1,500
Ahsante mwanangu charminglady..................
 
Last edited by a moderator:
CharmingLady

CharmingLady

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
18,146
Points
2,000
CharmingLady

CharmingLady

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2012
18,146 2,000
Du ngojea nikanunue sasa hiv niiweke kwenye flig maana niliondoka kama siku 5 nikazima Flige ubachelol huu.kumbe kwenye Fliza nilisahau kuwa kulikuwa na kuku sasa hiyo harufu nimeosha leo lakin badoo.Ndo raha ya jf unapata solution ya matatizo yako.Ubarikiwe mleta mada

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
Nashukuru sana mkuu .... Unajua kupitia JF nimejifunza mambo mengi. Hivyo nami nikiona kuna kitu kizuri mahali sisiti kushare na member wenzangu!!!
 

Forum statistics

Threads 1,334,524
Members 512,012
Posts 32,479,082
Top