Matumizi 10 ya baking soda kwenye kilimo au bustani yako

Matumizi 10 ya baking soda kwenye kilimo au bustani yako

The redemeer

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2025
Posts
4,778
Reaction score
8,226
Baking soda ni rafiki mkubwa wa bustani: Hizi hapa ni matumizi 10 ya busara ya baking soda kwenye bustani.


  1. Dawa Asilia ya Kuvu: Changanya baking soda na maji pamoja na sabuni ya maji ili kupulizia mimea na kupambana na magonjwa ya kuvu kama ukungu mweupe (powdery mildew).
  2. Kiuadudu wa Magugu: Tumia baking soda moja kwa moja juu ya magugu ili kuyaangamiza bila kuathiri mimea inayozunguka.
  3. Kuzuia Wadudu: Mchanganyiko wa baking soda na unga unaweza kuwafukuza wadudu kama minyoo ya kabichi na vidukari unaponyunyiziwa juu ya mimea.
  4. Kuboresha Udongo: Baking soda inaweza kusaidia kupunguza asidi nyingi kwenye udongo, na hivyo kuufanya kuwa bora kwa ukuaji wa mimea.
  5. Kufanya Nyanya kuwa Tamu: Nyunyizia baking soda kuzunguka mimea ya nyanya ili kupunguza asidi kwenye udongo na kufanya nyanya kuwa na ladha tamu zaidi.
  6. Kuharakisha Mbolea Asilia (Compost): Harakisha mchakato wa mbolea kwa kuongeza alkalini kwa kutumia baking soda.
  7. Kukabili Harufu: Ondoa harufu mbaya sehemu kama kwenye mapipa ya mbolea kwa kunyunyizia baking soda.
  8. Kusafisha Vifaa vya Bustani: Safisha vifaa vya bustani kwa kuviosha kwa kutumia pasta ya baking soda ili kuondoa uchafu na kutu.
  9. Kuchochea Uotaji wa Mbegu: Boresha uotaji wa mbegu kwa kuziloweka kwenye maji yenye baking soda kabla ya kupanda.
  10. Kuzuia Mchwa: Zuia mchwa kwa kuweka baking soda kama kizuizi kuzunguka mimea au njia wanazopita.
 
Baking soda ni rafiki mkubwa wa bustani: Hizi hapa ni matumizi 10 ya busara ya baking soda kwenye bustani.


  1. Dawa Asilia ya Kuvu: Changanya baking soda na maji pamoja na sabuni ya maji ili kupulizia mimea na kupambana na magonjwa ya kuvu kama ukungu mweupe (powdery mildew).
  2. Kiuadudu wa Magugu: Tumia baking soda moja kwa moja juu ya magugu ili kuyaangamiza bila kuathiri mimea inayozunguka.
  3. Kuzuia Wadudu: Mchanganyiko wa baking soda na unga unaweza kuwafukuza wadudu kama minyoo ya kabichi na vidukari unaponyunyiziwa juu ya mimea.
  4. Kuboresha Udongo: Baking soda inaweza kusaidia kupunguza asidi nyingi kwenye udongo, na hivyo kuufanya kuwa bora kwa ukuaji wa mimea.
  5. Kufanya Nyanya kuwa Tamu: Nyunyizia baking soda kuzunguka mimea ya nyanya ili kupunguza asidi kwenye udongo na kufanya nyanya kuwa na ladha tamu zaidi.
  6. Kuharakisha Mbolea Asilia (Compost): Harakisha mchakato wa mbolea kwa kuongeza alkalini kwa kutumia baking soda.
  7. Kukabili Harufu: Ondoa harufu mbaya sehemu kama kwenye mapipa ya mbolea kwa kunyunyizia baking soda.
  8. Kusafisha Vifaa vya Bustani: Safisha vifaa vya bustani kwa kuviosha kwa kutumia pasta ya baking soda ili kuondoa uchafu na kutu.
  9. Kuchochea Uotaji wa Mbegu: Boresha uotaji wa mbegu kwa kuziloweka kwenye maji yenye baking soda kabla ya kupanda.
  10. Kuzuia Mchwa: Zuia mchwa kwa kuweka baking soda kama kizuizi kuzunguka mimea au njia wanazopita.
Ahsante Kwa somo!
 
Baking soda ni rafiki mkubwa wa bustani: Hizi hapa ni matumizi 10 ya busara ya baking soda kwenye bustani.


  1. Dawa Asilia ya Kuvu: Changanya baking soda na maji pamoja na sabuni ya maji ili kupulizia mimea na kupambana na magonjwa ya kuvu kama ukungu mweupe (powdery mildew).
  2. Kiuadudu wa Magugu: Tumia baking soda moja kwa moja juu ya magugu ili kuyaangamiza bila kuathiri mimea inayozunguka.
  3. Kuzuia Wadudu: Mchanganyiko wa baking soda na unga unaweza kuwafukuza wadudu kama minyoo ya kabichi na vidukari unaponyunyiziwa juu ya mimea.
  4. Kuboresha Udongo: Baking soda inaweza kusaidia kupunguza asidi nyingi kwenye udongo, na hivyo kuufanya kuwa bora kwa ukuaji wa mimea.
  5. Kufanya Nyanya kuwa Tamu: Nyunyizia baking soda kuzunguka mimea ya nyanya ili kupunguza asidi kwenye udongo na kufanya nyanya kuwa na ladha tamu zaidi.
  6. Kuharakisha Mbolea Asilia (Compost): Harakisha mchakato wa mbolea kwa kuongeza alkalini kwa kutumia baking soda.
  7. Kukabili Harufu: Ondoa harufu mbaya sehemu kama kwenye mapipa ya mbolea kwa kunyunyizia baking soda.
  8. Kusafisha Vifaa vya Bustani: Safisha vifaa vya bustani kwa kuviosha kwa kutumia pasta ya baking soda ili kuondoa uchafu na kutu.
  9. Kuchochea Uotaji wa Mbegu: Boresha uotaji wa mbegu kwa kuziloweka kwenye maji yenye baking soda kabla ya kupanda.
  10. Kuzuia Mchwa: Zuia mchwa kwa kuweka baking soda kama kizuizi kuzunguka mimea au njia wanazopita.
Hujaweza kipimo ndg!
 
Kipimo cha baking soda kwenye kilimo kinategemea matumizi unayokusudia. Hapa chini ni vipimo vya kawaida kulingana na matumizi yake:




1. Kwa Kuzuia/Kutibu Magonjwa ya Kuvu (kama powdery mildew au black spot):​


Mchanganyiko:


  • 1 kijiko cha chai cha baking soda
  • 1 kijiko cha chai cha sabuni ya maji (sabuni ya kuosha vyombo isiyo na harufu kali)
  • 1 lita ya maji

Matumizi: Nyunyizia juu ya majani kila baada ya siku 7–10 au baada ya mvua.




2. Kama Dawa ya Wadudu (kama inzi weupe au funza wadogo):​


Mchanganyiko:


  • 1 kijiko cha baking soda
  • 1 kijiko cha pilipili ya unga au vitunguu saumu vilivyosagwa
  • 1 lita ya maji

Matumizi: Nyunyizia sehemu zilizoathirika mara moja kwa wiki.




3. Kurekebisha pH ya Udongo:​


Baking soda hutumika tu kwenye udongo wenye asidi nyingi.
Dozi ya kawaida:


  • Kiasi kidogo sana, kama 1 hadi 2 kg kwa ekari, hutawanywa juu ya udongo na kufanyiwa harrow au kuchanganywa vizuri.

Kumbuka: Kabla ya kurekebisha pH ya udongo, ni vyema kupima pH kwanza ili usiharibu udongo.



4. Kusafisha Matunda na Mboga:​


Mchanganyiko:


  • 1 kijiko kikubwa cha baking soda kwa kila lita 1 ya maji
  • Loweka kwa dakika 10 kisha suuza na maji safi


 
" Kiuadudu wa Magugu: Tumia baking soda moja kwa moja juu ya magugu ili kuyaangamiza bila kuathiri mimea inayozunguka." == selective herbicide?
 
" Kiuadudu wa Magugu: Tumia baking soda moja kwa moja juu ya magugu ili kuyaangamiza bila kuathiri mimea inayozunguka." == selective herbicide?
Hapa inahitajika pia mselezo:
  • Je nini kipimo?
  • Je ni selective kwa mazao gani?
 
Back
Top Bottom