Maswi kachukua likizo ya kustaafu

Maswi kachukua likizo ya kustaafu

Umri wake bado huyo.

Acheni uongo; kijana Kama Yule anastaafu vipi?

Tunajenga taifa la wambea, wazandiki ...why?

sidhani kama amefikisha umli wa kustaafu! hata hajakaribia!!


Ana uzee wa kustaafu yule?

Sheria ya KUSTAAFU mnaijua sawasawa au mnabisha tu kibongobongo? Mtu akishafanya kazi kwa muda wa miaka 15 anaruhusiwa kustaafu na anastahili kupata pensheni yake kama kawaida. Mmeelewa?
 
Si amewajibishwa na katibu mkuu kiongozi
 
Kuzaliwa lini sio hoja ila hoja ni kwamba amechukua likizo ya kustaafu.
Sheria za kazi kwa utumishi wa umma huwezi kuchukua likizo ya kustaafu bila kufikia umri wa kustaafu! Vinginevyo Unajiuzulu au kustaafishwa ambako hakuna likizo.
 
Habari za uhakika zilizopatikana kutoka Wizara ya Nishati na Madini ni kwamba Katibu Mkuu wa wizara hiyo, Eliakim Maswi, amechukua likizo ya kustaafu na kuna kila dalili kwamba huenda akastaafu rasmi utumishi wa umma kabla uchunguzi dhidi yake haujahitimika na kabla Profesa JK hajamchukulia hatua za kisheria na kinidhamu kwa kulipotezea taifa mabilioni ya shilingi ambazo zingetumika kuboresha huduma za jamii.

Naiona sinema ileile kutoka kwa Jairo, Werema na sasa Maswi. Ifike wakati itungwe sheria ya kumzuia mtumishi wa umma kustaafu pindi anapokuwa anachunguzwa kwa matumizi mabaya ya ofisi. Sote tunafahamu kwamba Jairo na Werema hawajachukuliwa hatua za kisheria kwa kisingizio cha kustaafu utumishi wa umma. Sasa imekuwa kama fasheni--kila fisadi akianza kuchunguzwa hukimbilia kuchukua likizo ya kustaafu ili kujinusuru na kibano kinachomkabili. Kwa staili hii, hakika hawa wezi wataifilisi nchi kwa kukwapua rasimali za nchi na ufisadi hautakoma kamwe! Tukubali kuliwa tu mpaka kiyama kitukute.

:israel:
Sasa ndio nini kama sio uhuni tu. Hii ndio kutekeleza maazimio ya bunge? Yote hiyo kuna facilitation ya wezi kupatiwa a slide from justice. Hebu ona Singa badala ya kukamatwa kwa kufeki na kukwapua iptl eti anaambiwa afanye mapatano na tanesco kushusha capacity charge! Mtambo wa iptl ilitakiwa kufuatana na mkataba uwe mali ya tanesco baada ya mkataba kwisha 2015. Wahuni wamejimilikisha kupitia kwa singa na kutoa mkataba mwingine wa miaka 20. Walaaniwe wote..iko siku hukumu itapita. Watu tunakamuliwa bei ya umeme kufaidisha majizi.
 
Sasa ndio nini kama sio uhuni tu. Hii ndio kutekeleza maazimio ya bunge? Yote hiyo kuna facilitation ya wezi kupatiwa a slide from justice. Hebu ona Singa badala ya kukamatwa kwa kufeki na kukwapua iptl eti anaambiwa afanye mapatano na tanesco kushusha capacity charge! Mtambo wa iptl ilitakiwa kufuatana na mkataba uwe mali ya tanesco baada ya mkataba kwisha 2015. Wahuni wamejimilikisha kupitia kwa singa na kutoa mkataba mwingine wa miaka 20. Walaaniwe wote..iko siku hukumu itapita. Watu tunakamuliwa bei ya umeme kufaidisha majizi.

halafu kuna mijitu humu inawatetea wezi kwa nguvu zao zote bila chembe ya aibu. tutaendelea kukamuliwa mpaka Yesu atakapokuja kutukomboa kwa mara ya pili.

CC MSALANI, mjepo, Agogwe, laiza, Chabruma, MwanaDiwani, gsu, FaizaFoxy, laki si pesa, lusungo, Ritz, Simiyu Yetu, et al.
 
Last edited by a moderator:
Habari za uhakika zilizopatikana kutoka Wizara ya Nishati na Madini ni kwamba Katibu Mkuu wa wizara hiyo, Eliakim Maswi, amechukua likizo ya kustaafu na kuna kila dalili kwamba huenda akastaafu rasmi utumishi wa umma kabla uchunguzi dhidi yake haujahitimika na kabla Profesa JK hajamchukulia hatua za kisheria na kinidhamu kwa kulipotezea taifa mabilioni ya shilingi ambazo zingetumika kuboresha huduma za jamii.

Naiona sinema ileile kutoka kwa Jairo, Werema na sasa Maswi. Ifike wakati itungwe sheria ya kumzuia mtumishi wa umma kustaafu pindi anapokuwa anachunguzwa kwa matumizi mabaya ya ofisi. Sote tunafahamu kwamba Jairo na Werema hawajachukuliwa hatua za kisheria kwa kisingizio cha kustaafu utumishi wa umma. Sasa imekuwa kama fasheni--kila fisadi akianza kuchunguzwa hukimbilia kuchukua likizo ya kustaafu ili kujinusuru na kibano kinachomkabili. Kwa staili hii, hakika hawa wezi wataifilisi nchi kwa kukwapua rasimali za nchi na ufisadi hautakoma kamwe! Tukubali kuliwa tu mpaka kiyama kitukute.

:israel:
Maswi atastaafu vipi kwa kuwa hajafikisha miaka hata 55 yankustaafu kwa hiari?
 
Habari za uhakika zilizopatikana kutoka Wizara ya Nishati na Madini ni kwamba Katibu Mkuu wa wizara hiyo, Eliakim Maswi, amechukua likizo ya kustaafu na kuna kila dalili kwamba huenda akastaafu rasmi utumishi wa umma kabla uchunguzi dhidi yake haujahitimika na kabla Profesa JK hajamchukulia hatua za kisheria na kinidhamu kwa kulipotezea taifa mabilioni ya shilingi ambazo zingetumika kuboresha huduma za jamii.

Naiona sinema ileile kutoka kwa Jairo, Werema na sasa Maswi. Ifike wakati itungwe sheria ya kumzuia mtumishi wa umma kustaafu pindi anapokuwa anachunguzwa kwa matumizi mabaya ya ofisi. Sote tunafahamu kwamba Jairo na Werema hawajachukuliwa hatua za kisheria kwa kisingizio cha kustaafu utumishi wa umma. Sasa imekuwa kama fasheni--kila fisadi akianza kuchunguzwa hukimbilia kuchukua likizo ya kustaafu ili kujinusuru na kibano kinachomkabili. Kwa staili hii, hakika hawa wezi wataifilisi nchi kwa kukwapua rasimali za nchi na ufisadi hautakoma kamwe! Tukubali kuliwa tu mpaka kiyama kitukute.

:israel:

Hakuna sheria inayomzuwia mtu yeyote asishtakiwe baada ya kustaafu, labda Rais au aliyekuwa Rais nalo pia sina uhakika kama haliwezekani.

Hivi uongo unawasaidia nini?

Shule mlizoenda, mlienda kusomea ujinga?
 
Maswi atastaafu vipi kwa kuwa hajafikisha miaka hata 55 yankustaafu kwa hiari?

ndio hivyo, mwenzio ameishajilima barua ya kustaafu...endelea kushangaa!
 
Hakuna sheria inayomzuwia mtu yeyote asishtakiwe baada ya kustaafu, labda Rais au aliyekuwa Rais nalo pia sina uhakika kama haliwezekani.

Hivi uongo unawasaidia nini?

Shule mlizoenda, mlienda kusomea ujinga?

wewe bibi fahamu kwamba kuna kustaafu kwa aina nyingi, sio unakariri tu kama kasuku.
 
Kuna kustaafu kwa manufaa ya umma unaweza ukastaafu kabla ya muda wako
 
ndio hivyo, mwenzio ameishajilima barua ya kustaafu...endelea kushangaa!
No way kwamba anaweza kustaafu sasa. Kwa mujibu wa sheria mtumishi wa umma anaruhusiwa kustaafu kwa hiari akifikisha miaka 55 na anastaafu kwa lazima akiwa na miaka 60 (ukiacha majaji na maprofessor). Nijuavyo mimi Maswi hajafikisha miaka 55 sasa kustaafu kunatokea wapi labda awe anajiuzulu au anaamua kuacha kazi na si kustaafu kwa maana ya kufikisha umri.
 
Kuzaliwa lini sio hoja ila hoja ni kwamba amechukua likizo ya kustaafu.
Acha kupotosha wenzako. Likizo ya kustaafu ni pale mtu ana siku 28 tu kutimiza miaka 60. Kwa hali yoyote ile hajafikia. Ikumbukwe kuwa sheria ya utumishi wa umma inakataza mfanyakazi wa serikali kuhama kituo au kupandishwa cheo hadi mashauri ya kinidhamu yanayomuhusu yatimilike. Karibu Njinjo
 
Acha kupotosha wenzako. Likizo ya kustaafu ni pale mtu ana siku 28 tu kutimiza miaka 60. Kwa hali yoyote ile hajafikia. Ikumbukwe kuwa sheria ya utumishi wa umma inakataza mfanyakazi wa serikali kuhama kituo au kupandishwa cheo hadi mashauri ya kinidhamu yanayomuhusu yatimilike. Karibu Njinjo

bila shaka atakuwa ameshauriwa na WEREMA afuate mkondo alioufuata ili kuepuka kitanzi. sheria inaruhusu mtu kustaafu kwa manufaa ya umma baada ya kuwa kazini kwa muda wa miaka 15. nenda kasome sheria upya.
 
Mbona mimi sina hiyo taarifa??

kwani kila taarifa inayotukia hapa nchini lazima uwe nayo? kama unataka ukaione barua yake kwa macho nenda ukamuombe JK atakupatia.
 
''kama kafulila ni mwananume kweli ajitokeza uraiani aseme mimi ni mwizi aone kama sijamshughulikia, kwann wanakimbilia bungeni? Wao si wanaume waseme hadharani wanione'' Eliakim Maswi

Atakua mjinga akiongerea nje wakati hayuko eneo husika!! pale ndo ofisini mkuu!!
 
wewe bibi fahamu kwamba kuna kustaafu kwa aina nyingi, sio unakariri tu kama kasuku.

Huna cha maana, kustaafu ni kustaafu zingine zote ni sababu.

Kifo ni kifo zinazobaki sababu.
 
Back
Top Bottom