Maswali magumu kwa CHADEMA kuelekea Ikulu!

Maswali magumu kwa CHADEMA kuelekea Ikulu!

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Posts
7,146
Reaction score
3,830
WanaJF!

Kuna imani kwamba CHADEMA ndio matumaini ya watanzania lakini pia kuna imani tena iliyo kali kuwa ndani ya CHADEMA ni mtu mmoja tu aitwae Dr Slaa ndie mwenye uhalali wa kugombea urais kupitia chama hicho kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2015.

Mimi kama mtanzania wa kawaida ningependa kuaminishwa kuhusu 'ujembe' wa mtu huyo mmoja ambae ina sadikiwa kuwa atakuwa rais wetu ajae, maana sioni sababu ya kuendelea kuwa tofauti na wapenda mabadiliko wakati wenda kuna hoja za msingi tu zakunishawishi.

Ningependa majibu kutoka kwa wapenda mabadiliko kuhusu maswali yafuatayo;

1. RUSHWA, ni kwa namna gani Dr Slaa ataweza kupambana na adui rushwa ilhali kwa sasa ndani ya chama kuna harufu iliyo pindukia ya ulaji rushwa?, kwenye hili la rushwa ndani ya CHADEMA hufanywa sana kipindi cha kuomba kugombea nafasi ndani ya chama hicho au kugombea nafasi ya udiwani na ubunge kupitia chama hicho, na rushwa inayo zungumzwa hapa sio tu ya pesa, bali pia rushwa ya ngono hutumika. Je, Dr Slaa atakuwa na mbinu nyingine tofauti na hii ya sasa (kutumia TAKUKURU)?

2. MGAWANYO WA RASLIMALI, ni vipi Dr Slaa ataweza kuhakikisha raslimali za nchi (wengine wanaita keki ya taifa) zitaweza kugawanywa kwa usawa ili kila mtanzania anufaike nazo?, kwa sasa ndani ya CHADEMA hakuna kitu kinachoitwa mgawanyo sawa wa ruzuku ya chama ilhali pesa hiyo utolewa kwa lengo la kukijenga chama, lakini kuna taarifa kuwa PATO kubwa uishia makao makuu ya CHADEMA kwa matumizi kama kulipana mishahara na kujaziana posho mifukoni.

3. MAPATO YA SERIKALI, kwenye hili la kukusanya mapato ningependa CHADEMA wawe makini, kuna jitihada za kupinga serikali isikusanye mapato kutoka kwa wananchi (ambao wanaitwa walalahoi) na CHADEMA wanatarajia kuwabana wenye makampuni makubwa ili walipe kodi! Je, ni kweli makampuni makubwa yatakuwa tayari kulipa hayo makodi ambayo CHADEMA wamepanga kuyatoza?

Maswali yanaendelea..

WanaJF!

Nimefikia uamuzi wa kutoa angalizo hili kwa watanzania wenzangu baada ya kuona kuna kundi kubwa la vijana kwa wazee linapotea kwa kuamini kuwa CHADEMA ndilo tumaini jipya la kuiletea nchi yetu maendelo.

Binafsi siwezi kuwalaumu watanzania kwa kuwa na imani hiyo kwa CHADEMA, na hii ni kutokana na sisi wananchi kukosa taarifa sahihi za kuhusu mwenendo mzima wa CHADEMA, ila kwa kuwa hilo ndilo tatizo, basi leo nawaletea mwarubaini kwa kuweka 'series' ya USANII wa CHADEMA hapa kama ifuatavyo;

CHADEMA KUSUSIA POSHO ZA VIKAO BUNGENI,

Huu usanii uliongozwa na Mbowe kwa kujitangaza kuwa yeye pamoja na wabunge wa chama chake wanapinga vikali posho za vikao, hivyo ili kuonyesha kwa vitendo chuki yao dhidi ya posho wamehamua kususia posho za aina hiyo.

Ila cha kushangaza ni mbunge mmoja tu wa CHADEMA ndiye amendelea na msimamo huo, nae ni Zitto pekee, wengine wote wanaendelea kuvuta posho kama kawaida, na haikuwahi kutokea siku wakaacha kuipokea posho hiyo. Je, huu sio USANII?

MBOWE KURUDISHA GARI LA SERIKALI ILI KUPUNGUZA MATUMIZI,

Huu nao ni mwendelezo wa USANII wa bwana Mbowe, hili la kurudisha gari lilielezwa vizuri na ndugu Mwigulu Nchemba, kwani wengi tulikuwa hatujui kwanini Mbowe alirejesha gari alilopewa awali na serikali.

Ukweli ulikuwa ni kwamba, lile gari la awali alilopewa lilikuwa ni chakavu kwa kuwa lilitumiwa na kiongozi aliyemaliza muda wake, hivyo Mbowe hakupenda vitu vichakavu, akahamua arudishe gari, baadae ndipo akapewa jingine jipya na akalichukua kimya kimya. Gari lenyewe ni hilo hapo chini. Je, huu sio USANII?

View attachment 107638 Hili ndilo gari jipya ambalo Mbowe alikuwa akilihitaji, na alipewa pende tu baada ya kurudisha lile chakavu. Nadhani mnaweza kuona ni jinsi gani anavyo tumika.

DR SLAA ALILIA KUPEWA MSHAHARA WA ZAIDI YA MASLAHI YA WABUNGE,

View attachment 107639

Huyu Dr Slaa amekuwa akijipambanua kuwa yeye ni adui mkubwa wa ANASA na UFISADI, mpaka ikafika hatua akasema yupo tayari kula mihogo ili tu kupunguza matumizi pale Ikulu ikitokea taifa limempa ridhaa ya kuwa rais. Je, una sadiki haya?

Ni huyu huyu Dr Slaa ndiye aliweka masharti kwa CHADEMA kuwa ikitokea ameukosa urais (ingawa alijua fika ataukosa) CHADEMA itamuhakikishia vipi kuwa ataendelea kuyapata maslahi wanayopata wabunge (itakumbukwa alikuwa mbunge, hivyo ilimlazimu auche ili agombee urais). Huu sio USANII na UROHO WA PESA?.

Je, ni mantiki yoyote ya maana kwa Dr Slaa kuweka madai hayo ya maslahi ndipo agombee urais kwa tiketi ya CHADEMA?

DR SLAA ALILIA LAND CRUISER (VX) KAMA GARI LA KUTEMBELEA,

Ni nani asiyejua kuwa CHADEMA wamekuwa wakipiga vita serikali kununua magari ya kifahari (mashangingi)?, ni hawa hawa CHADEMA wamekuwa wakilahumu serikali kuwa inapenda ANASA kwa manunuzi ya magari hayo ya kifahari.

Ila jambo la kusikitisha ni pale nilipo shuhudia kumuona Dr Slaa nae akidai kuwa yeye kama katibu mkuu wa CHADEMA ana stahili kutembelea gari aina ya Landcruiser VX, hivyo chama kigharamie manunuzi ya gari hiyo. Je, Huu sio USANII?

Angalizo: USHABIKI WA KISIASA NI HATARI KWA MAENDELEO YA TAIFA.
 
slaa hata akili yake ilishagota hana jipya tena
 
slaa hata akili yake ilishagota hana jipya tena

Jamani Slaa haja choka kwa hilo naomba nikupinge. Pia kuhusu Mgombe wa uraisi toka CHADEMA huo mchakato bado na muda ukifika watashindanishwa wagombea wote watakao chukua form kwa vigezo na toka hapo tutampata wa kushika bendera ya cdm
 
Nimesema hayo ni maswali magumu na sikutarajia majibu kutoka kwa mtu mwenye upeo wa aina yako!
Unataka nani akujibu sasa? ngojea nikuite watu wataokao kufagilia na kukupigia makofi kwa maswali yako magumu ambayo unaona wewe hawa watu ni Gaijin hata The Boss naona wanaweza wakakusaidia...
 
Last edited by a moderator:
WanaJF!

Kuna imani kwamba CHADEMA ndio matumaini ya watanzania lakini pia kuna imani tena iliyo kali kuwa ndani ya CHADEMA ni mtu mmoja tu aitwae Dr Slaa ndie mwenye uhalali wa kugombea urais kupitia chama hicho kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2015.

Mimi kama mtanzania wa kawaida ningependa kuaminishwa kuhusu 'ujembe' wa mtu huyo mmoja ambae ina sadikiwa kuwa atakuwa rais wetu ajae, maana sioni sababu ya kuendelea kuwa tofauti na wapenda mabadiliko wakati wenda kuna hoja za msingi tu zakunishawishi.

Ningependa majibu kutoka kwa wapenda mabadiliko kuhusu maswali yafuatayo;

1. RUSHWA, ni kwa namna gani Dr Slaa ataweza kupambana na adui rushwa ilhali kwa sasa ndani ya chama kuna harufu iliyo pindukia ya ulaji rushwa?, kwenye hili la rushwa ndani ya CHADEMA hufanywa sana kipindi cha kuomba kugombea nafasi ndani ya chama hicho au kugombea nafasi ya udiwani na ubunge kupitia chama hicho, na rushwa inayo zungumzwa hapa sio tu ya pesa, bali pia rushwa ya ngono hutumika. Je, Dr Slaa atakuwa na mbinu nyingine tofauti na hii ya sasa (kutumia TAKUKURU)?

2. MGAWANYO WA RASLIMALI, ni vipi Dr Slaa ataweza kuhakikisha raslimali za nchi (wengine wanaita keki ya taifa) zitaweza kugawanywa kwa usawa ili kila mtanzania anufaike nazo?, kwa sasa ndani ya CHADEMA hakuna kitu kinachoitwa mgawanyo sawa wa ruzuku ya chama ilhali pesa hiyo utolewa kwa lengo la kukijenga chama, lakini kuna taarifa kuwa PATO kubwa uishia makao makuu ya CHADEMA kwa matumizi kama kulipana mishahara na kujaziana posho mifukoni.

3. MAPATO YA SERIKALI, kwenye hili la kukusanya mapato ningependa CHADEMA wawe makini, kuna jitihada za kupinga serikali isikusanye mapato kutoka kwa wananchi (ambao wanaitwa walalahoi) na CHADEMA wanatarajia kuwabana wenye makampuni makubwa ili walipe kodi! Je, ni kweli makampuni makubwa yatakuwa tayari kulipa hayo makodi ambayo CHADEMA wamepanga kuyatoza?

Maswali yanaendelea..

Hayo yote uliyotaja ni madudu yaliyopo CCM. Naona sasa umetumwa na mafisadi wenzako ili upate points zakutokea 2015. Inaonekana Dr slaa ni kiboko yenu maana mnamuota usiku na mchana. shit..!
 
1. RUSHWA, ni kwa namna gani Dr Slaa ataweza kupambana na adui rushwa ilhali kwa sasa ndani ya chama kuna harufu iliyo pindukia ya ulaji rushwa?, kwenye hili la rushwa ndani ya CHADEMA hufanywa sana kipindi cha kuomba kugombea nafasi ndani ya chama hicho au kugombea nafasi ya udiwani na ubunge kupitia chama hicho, na rushwa inayo zungumzwa hapa sio tu ya pesa, bali pia rushwa ya ngono hutumika. Je, Dr Slaa atakuwa na mbinu nyingine tofauti na hii ya sasa (kutumia TAKUKURU)?
Kama alivyoshughulikia meremeta,rada,epa nk nk nk
2. MGAWANYO WA RASLIMALI, ni vipi Dr Slaa ataweza kuhakikisha raslimali za nchi (wengine wanaita keki ya taifa) zitaweza kugawanywa kwa usawa ili kila mtanzania anufaike nazo?, kwa sasa ndani ya CHADEMA hakuna kitu kinachoitwa mgawanyo sawa wa ruzuku ya chama ilhali pesa hiyo utolewa kwa lengo la kukijenga chama, lakini kuna taarifa kuwa PATO kubwa uishia makao makuu ya CHADEMA kwa matumizi kama kulipana mishahara na kujaziana posho mifukoni.

Kama alivyosimamia serakali za mitaa 2000-2005
3. MAPATO YA SERIKALI, kwenye hili la kukusanya mapato ningependa CHADEMA wawe makini, kuna jitihada za kupinga serikali isikusanye mapato kutoka kwa wananchi (ambao wanaitwa walalahoi) na CHADEMA wanatarajia kuwabana wenye makampuni makubwa ili walipe kodi! Je, ni kweli makampuni makubwa yatakuwa tayari kulipa hayo makodi ambayo CHADEMA wamepanga kuyatoza?

Kwa kumpa mkaguzi mkuu wa hesabu za serekali meno kama ya simba solution man.

vipi uko poa man!! kwa haya majibu


 
slaa hata akili yake ilishagota hana jipya tena
Mwambie basi HAMMY D na misukule ya Lumumba ambao wamegeuza jina la DR Slaa ni bibilia ya kusoma kila siku si hamumjali sasa munakesha kufanya nini kutwa kumwandika amewaweza munaharisha kila siku munatafuta namna ya kumtolea matusi ha ha
 
Mbowe ndiyo jembe kwenye urais hakuna zaidi ya mbowe
 
kashfa ya slaa kujikopesha mil 140 za chama bila kufuata taratibu zinazofaa ilionesha jinsi slaa alivyo fisadi. suala la rushwa hawezi kulishughulikia. ununuzi wa pikipiki zenye neno chdm kwenye tenki nao ulilalamikiwa sana. haiwezekani pikipiki iagizwe china kwa 3.5m eti kwa sbb ya chata ya chdm. hapa bongo bei ya juu ni 2.5 m. slaa alilalamikiwa kuhusu hili na hadi leo hajalitolea ufafanuzi maridhawa. Ununuzi wa kifisadi uliofanywa na mbowe kuhusu fuso chakavu, lazima slaa alijua mpango huo kwa kuwa ni katibu mkuu.

kuhusu kueneza rasilimali za taifa nchi nzima hilo ni ndoto kwa chdm. ubaguzi ndiyo msingi mkuu wa chadema. Viti maalumu na ajira pale makao makuu ni jambo linalo sikitisha sana. Usipokua wa kaskazini hupati ajira. Chama kinapelekwa kubaya! Hii inaonesha kuwa pesa na maendeleo vitapelekwa kaskazini.

Hata hivyo ni ndoto ya mchana chdm kuingia ikulu. Kuweka uwezekano hata mdogo wa slaa kuingia ikulu ni istihizai!
 
Kama alivyoshughulikia meremeta,rada,epa nk nk nk

Kama alivyosimamia serakali za mitaa 2000-2005

Kwa kumpa mkaguzi mkuu wa hesabu za serekali meno kama ya simba solution man.

vipi uko poa man!! kwa haya majibu



Mkuu, umetoa majibu mepesi sana, ningeomba ujipange upya, hasa kwenye rushwa na mgawanyo wa raslimali.
 
Kama alivyoshughulikia meremeta,rada,epa nk nk nk

Kama alivyosimamia serakali za mitaa 2000-2005

Kwa kumpa mkaguzi mkuu wa hesabu za serekali meno kama ya simba solution man.

vipi uko poa man!! kwa haya majibu



dogo akili za kibavicha wakati mwengine ongeza na za kwako ili ujenge hoja yenye mantiki. Uzi wa HAMY-D unaeleza jinsi slaa anavyo shindwa kushughulikia rushwa chdm. unapotaja kuwa alishughulikia epa na rada, nakuona juha. jibu kuhusu kashfa za rushwa chdm. mbona nyingi zimemshinda na anaonekana mhusika? ikulu ataiweza!? slaa kwenda ikulu ni kama vile kumuambia mbwa apande mti.
 
Nitakujibu:
1. Rushwa ni kubwa mno sehemu nyingi hata ikulu, sasa tunachoongelea hata ni kiongozi mwenye nia dhabiti ya kupiga vita sio wanayesherehekea rushwa kuwepo na kuchagiza wezi waendelea kutofahamika, kushindwa kutaja EPA pesa nani karudisha ni cover up kwa wezi hao, Hata wakati wa JK original rushwa ilikuwepo haina maana JK original alikuwa mula rushwa ila alipigana nayo kama Dr. Slaa amevyo fanya kupita platifomu tofauti. Kataja Mafisadi hadharani etc. Zaidi mtindo wa rushwa unaouona leo ni matokeo ya sera za ccm zinazoendesha nchi ikiwamo wanachadema, sera na uongoz mbaya ndo umefanya rushwa kuwa kila kitu wakati huu, CDM sio kisiwa wapo ndani yetu wanaofaidika na mipango mibaya ya uendeshaji wa nchi wa CCM, CDM iliingia madaraka mfumo wa kudhiti rushwa utaimarishwa, kazi ya serikali yoyote makini. details on how can be offered on request, for the purpose of this forum it should serve the need.

2. Kuhusu mgawanyo wa mali sawa, kama wewe sio punguani itakuwa vigumu kuwa ni ukweli una akili timamu, mambo ya ndani ya chama na sera za kuimarisha chama inategemea mazingira yaliyopo kwenye nchi na ndani ya chama, ni ukweli kuwa kwa sasa chadema inaongoza wanachama wake moja kwa moja kutokea taifa, i mean shughuli za kuimarisha chama kutokana na resources chache zinafanyika kitaifa, mikutano mikubwa yenye tija pana sana, kitaifa ndo maana mikutano ya chadema kwa sasa mingi ni ya kitaifa, inahutubiwa na viongozi wa kitaifa au wabunge kuhamasisha shughuli za kimaendeleo. Kwa hali hiyo pesa nyingi itatumika HQ, ikiwa ni pamoja nakulipa posho viongozi wa kitaifa wanaotembea nchi nzima vile ni kweli kwamba bado wilayani na mikoani ukiacha mikoa michache hatuna watu wenye kuweza kuhutubia mikutano ya hadhara vile ni kweli CDM bado inakuwa, kama enzi za TANU, aliyekuwa anatemnbea nchi nzima ni Julius na Kawawa. Weka shule kidogo ndo uelewe vinginevyo mweleka.

3. MAPATO ya serikali, hakika nakwambia, amini kuwa kama rushwa itazibitiwa haya makampuni makubwa yatalipa kodi na walalahoi watapumua, kwa sasa sio rahis yalipe kodi wakati yanatoa rushwa kubwa kwa viongozi ambao wanaona raha kupokea rushwa ili kujilimbikizia mali, So rushwa ikipigiwa kengele kodi zitalipwa asubuhi na mapema. Kiburi chao ni rushwa wanazotoa kwa viongozi na watumishi wa serikali ambao wanachukua rushwa kutokana na mfumo wa uendeshaji nchi uliopo chini ya CCM na washirika wake.

To conclude CDM ni wananchi wa Tanzania waliochoka kusikia umasikini ktk ya utajiri, kama baba ni tajiri harafu wewe ni maskini then it is questionable leo kusikia mtoto wa bakeresa hana ada, mtoto wa mengi analala njaa, something is wrong kusikia mtanzania ni maskini wakati nchi ni tajiri, shame on you supporters of rubbish at its peak.


,
 
Hamidu , kwanza nikupongeze kwa kukiri kwamba Chadema wameishaichukua nchi kutoka mdomoni mwa mamba , na kwamba kinachosubiriwa ni muda tu , hayo mengine nimeyapuuza kwa vile huna ushahidi bali umeleta uzushi wa lumumba ili kuingiza posho ya siku .
 
Nashauri ccm kwenye hizo kambi zenu za tindikali mngebadili mafunzo na kuwafundisha hawa green guard siasa in detail ili wasipake mavi ccm kama muanzilishi wa thread hii anavyoipaka mavi lumumba.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
1. Rushwa ni kitendea kazi kwa CCM, kwahiyo hakuna mbinu ya kupambana nayo ni kuitumia tu kufanya kazi. Kwa CDM rushwa ni kero kwa wananchi ni lazima ipigwe vita kwa nguvu zote, kwa taarifa yako wala rushwa wote serikalini walianza siku nyingi kuwaorozesha haitakuwa kazi kwashughulikia bila kumwonea mtu yeyote.

2. Mgawanyo wa keki ya taifa kwa CDM ni rahisi sana hata sera zake tu zina tia matumaini. Kwanza kabisa ni kuhakikisha kila mtanzania anaishi katika nyumba ya kisasa na sio mbavu za mbwa za sasa chini ya CCM, na hili CCM kwenye mkutano mkuu wa Dodoma wamejaribu kuiga utekelezaji wake umewashinda kwani ukifanya hivyo hela ya kufisidi (ufisadi) haitatosha wameamua kuchana na sera hiyo. Kwenye elimu ni hivyo hivyo, Kwenye afya ni hivyo hivyo, Kwenye kilimo ni hivyo hivyo na vitu vingine vyote.

3. Kwa upande wa kodi mwenye kipato kikubwa atalipa zaidi kuliko mwenye kipato kidogo tofauti na sasa CCM wao mwenyekipato kidogo analipa zaidi ya tajiri. matajiri wana pewa nafuu ya kodi, wenye migodi wame maliza zahabu zote chini bila kulipa hata kidogo, haiingii akililni. Madini hayachangii kwenye pata la taifa ajabu la kumi la dunia.
 
unajua binadam anavyozd kuzeheka ndivyo akili zake znavyo zdi kupungua,yule babu amesha zeheka anatakiwa apumzke aendelee kulelewa na josephn
 
Back
Top Bottom