Mashuga mami na mashuga dadi

  • Thread starter Old Member (Retired)
  • Start date

O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
3,447
Likes
111
Points
0
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
3,447 111 0
Suala la mashuga mami na mashuga dadi linazidi kukua maeneo mengi nchini Tanzania huku maeneo ya majiji kama vile dar, arusha, mwanza, mbeya na tanga ikiwa ni vinara.

Kutokana kwamba jamii yetu imeonyesha kushindwa kupunguza au kuzuia kabisa, mimi nadhani hii tabia tunaweza kuitumia kwa manufaa ya jamii na nchi kwa ujumla.

KIVIPI!? Uchunguzi wangu umebaini ya kuwa ni nadra sana kwa mama mtu mzima kumsaidia kifedha binti asiyemjua vile vile ni nadra sana kwa wanaume mtu mzima kumsadia kijana asiyemfaham kirahisi.

LAKINI ni rahisi sana kwa mama mtu mzima kumpatia fedha kijana kadri ya uwezo wake hata kwa wababa pia huwapatia mabinti wadogo pindi wanapokuwa na uhusiano wa kimapenzi (Kapuya 2013). Na si pesa tu, huwasomesha, huwapa magari, huwajengea nyumba, kuwafungulia biashara n.k

Kama tutafikiri kiujasiriamali nadhani hiyo ni fursa kubwa tena sana.

Vijana wanamaliza chuo lakini wanakuwa hawana ajira wala mitaji ya kuanzisha biashara na kwenye banks mbali mbali masharti yao ni magumu sana ili waweze kukukopa pesa sasa kwanini kama wewe ni binti usitafute shuga dadi nawewe kijana usitafute shuga mami ili akupe fedha kisha ukaanzishe biashara yako.

Kumbuka, pesa ipo mikononi mwa watu wachache sana na jinsi ya kuipata ni kazi sana lakini kupitia shuga mami au shuga dadi utapata fedha nyingi sana, kwanini? anaamini njia pekee ya kukufanya ubaki kwake ni kukupa fedha (japo si kweli) pia anakupa fedha nyingi kama sehem ya kumfichia siri yeye ili watu wasijue kuwa anatembea na mtu ambaye sawa na mwanae.

Endapo ukapata fedha toka kwa shug mami/dadi na ukaanzisha mradi wako wa kufuga kuku hauoni ya kuwa utakuwa na uwezo wa kuajiri vijana wa kuhudumia kuku pamoja na kuokota mayai hivyo utakuw umetengeneza fursa kwa wengine.

Kama umepewa fedha na ukaanzisha mradi wa kilimo huoni ya kuwa utaajiri vijana wa kulima, kupalilia, kuvuna na kuongeza chakul chini.

Ajira zinapoongezeka maana yake ni kwamba maisha ya watu yatazidi kuimalika yanapoimalika ndipo uchumi wa nchi utazidi kukua.

Mashuga mami na Mashuga Dadi wanaweza kukuza uchumi wa Taifa endapo watatumika vizuri.
 
Bra-joe

Bra-joe

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,563
Likes
517
Points
280
Age
41
Bra-joe

Bra-joe

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,563 517 280
Mleta mada kama wewe elimu yako ni kidato cha nne au umevuka hapo, ni ishara tosha kwamba elimu ya Tanzania ni ya kwenye makaratasi tu, na siyo ya kutukomboa kimaisha au kiuchumi.
 
DEMBA

DEMBA

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
8,100
Likes
4,407
Points
280
DEMBA

DEMBA

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
8,100 4,407 280
umetumia haki yako kikatiba.
 
Heaven on Earth

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2013
Messages
37,108
Likes
4,982
Points
280
Heaven on Earth

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2013
37,108 4,982 280
Aisee.........hii ni moja ya zile tafiti zako
 
promiseme

promiseme

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2010
Messages
2,714
Likes
33
Points
135
promiseme

promiseme

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2010
2,714 33 135
Kwa raha zako kijana....
 
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
3,447
Likes
111
Points
0
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
3,447 111 0
Mleta mada kama wewe elimu yako ni kidato cha nne au umevuka hapo, ni ishara tosha kwamba elimu ya Tanzania ni ya kwenye makaratasi tu, na siyo ya kutukomboa kimaisha au kiuchumi.
watu kibao wana elim kubwa na hawajaokoka kiuchumi, hii ni idea nzuri sana itakayopingwa na wengi
 
Daud omar

Daud omar

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
2,465
Likes
34
Points
145
Daud omar

Daud omar

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2011
2,465 34 145
People are protecting their interest not yours
 
byb sac

byb sac

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
900
Likes
104
Points
60
Age
26
byb sac

byb sac

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
900 104 60
mkuu ulichoongea nisawa hasa kwa vigogo na watu wenye madalaka mbalimbali wanatumia pesa nyingi sana ilikuficha siri zako zisivuke nje na kuwahalibia sifa zao.vip kuhusu magonjwa ya zinaa hasa UKIMWI.hayawezi kuongezeka kweli????
 
G

GALIMA

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
277
Likes
6
Points
35
G

GALIMA

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
277 6 35
ungetumia muda wa kuandika uzi huu hata kwa kukaa kimya ungekuwa umefanya la maana.zinaa tena unaipa promo?
 
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
3,447
Likes
111
Points
0
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
3,447 111 0
mkuu ulichoongea nisawa hasa kwa vigogo na watu wenye madalaka mbalimbali wanatumia pesa nyingi sana ilikuficha siri zako zisivuke nje na kuwahalibia sifa zao.vip kuhusu magonjwa ya zinaa hasa UKIMWI.hayawezi kuongezeka kweli????
Suala la ukimwi si kwamba ni la watu wazima pekee, ukimwi haujali umri wala fedha. mtu yeyote anaweza kupata mahali poppte
 
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
3,447
Likes
111
Points
0
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
3,447 111 0
ungetumia muda wa kuandika uzi huu hata kwa kukaa kimya ungekuwa umefanya la maana.zinaa tena unaipa promo?
uhuru wa maoni mkuu
 

Forum statistics

Threads 1,214,964
Members 462,951
Posts 28,530,057