Mapinduzi ya Zanzibar na Nyerere

 
 
Mkuu.

Hakuna nchi ambayo isikuwa na na biashara hio ya utumwa,unaposema waarabu walifanya utumwa basi pia weusi na weupe wazungu walishiriki,na wanunuaji wote walishiriki,usisukumize mzigo kwa waarabu tu hata mababu zetu walishiriki asilimia mia moja.

kwa sababu waarabu walipokuwa wakitaka watumwa,wakiende katika vijiji,zamani maiak hio kabla ya utawala wa wa kidemocracy na kisiasa,kulika na watawala wa vijiji kama wafalme,hao wafalme wa vijiji mababu zetu walikuwa wakipewa viyoo,au sufuria,wakiwatoa kaka zetu kwa waarabu au wazungu kwa kuwahadaa vitu vidogo.

Mababu zetu hawakufahamu nini mazumuni ya kuwauza vijana hao wazee wetu,na walichukulia kama ni suala la kiwaida,miaka nenda nenda miaka rudi mambo yakabadilika,wenzetu walisoma waliweza kuturubuni,kwanza naweza kusema utumwa hasa ulibebeba sana katika north africa kulika huku east africa,tukubali kila kitu kilikuwa na hasara na faida. lakini naweza kusema faida tulio ipata kwa waarabu japokuwa walitufanya utumwa waliweza kuleta mabadiliko makubwa katika dunia hii,mana kama sio wao ingelikwa Uwengereza hakuna mtu mweusi,uwarabuni hakuna mtu mweusi,marekani hakuna mtu mweusi,ingefika time tungeliuwana baina ya waarabu,weuzi weupe wazungu,haya yote ilikuwa ni kama game tu ,kila jamabo lilienda kwa wakati.

Lakini suala hili la nyerere kuimaliza zanzibar halikuwa na kiutumwa bali lilikuwa la kisiasa,unajua zanzibar ilipata uhuru wake 1963 kuwa mwanachama wa UN ? Unajua kuwa mwanachama wa UN sheria zake ? Soma nyakati mtu wangu,moja ya sheria zao ni humaina right,humain afair. Na ndio ilikubaliwa kuwa mwanachama wa UN.

Tanganyika haikuwa kuwa mwanachama wa UN,na kitu ambacho kinachotumiwa na Tanzania /Tanganyika katika UN ,ni kiti cha zanzibar.

Nyerere roho ya uchoyo ndio iliyomtoka zanzibar TU.
 
Hizo ndio sababu za Nyerere kutaka kupewa utakatifu! kazi kubwa aliyoifanya ni kutaka kuuobdoa uIslam Tangamyika na Zanzibar, lakini kwa hilo hakufaulu. uIslam upo, utakuwepo na ndio dini ya mwanzo na ya mwisho katika dunia hii.

huu sasa ni upimbi! na ukosefu wa hoja
 

karume alikuwa msafi kiasi gani? Yawezekana alistahili alichokipata maana wazanzibar wengi sana waliokuwa kwenye vuguvugu za kimageuzi zanzibar walipotezwa vibaya. Bora Nyerere aliwaweka 'wabaya' wake kizuizini ama kuwapiga exile
 

Nyerere amelipiza walichofanya waarabu kutok Oman Miaka 150 nyuma kwa kuwanyonga masista aw Kikatoliki waliokuwa wameshaijenga Zanzibar Kabla . Asante Nyerere
 
Nyerere amelipiza walichofanya waarabu kutok Oman Miaka 150 nyuma kwa kuwanyonga masista aw Kikatoliki waliokuwa wameshaijenga Zanzibar Kabla . Asante Nyerere
Nipe history,nipe ushahidi usiandikie mate..
 
Nipe history,nipe ushahidi usiandikie mate..

Lille mnaliita Arab Fort, au Ngome Kongwe, alilijenga Nani? Je weye wajua kuwa Laitwa Portuguese Fort? Enzi hiz o? Nenda Kwenye web ya catholic au wasiliana nami nikupe histori ya zenji, wengi wenu mlikuwa bado Congo Kabla hamjaletwa watumwa
 
Lille mnaliita Arab Fort, au Ngome Kongwe, alilijenga Nani? Je weye wajua kuwa Laitwa Portuguese Fort? Enzi hiz o? Nenda Kwenye web ya catholic au wasiliana nami nikupe histori ya zenji, wengi wenu mlikuwa bado Congo Kabla hamjaletwa watumwa
Kwa taarifa yako wakati huo .

hen Fort Jesus, Portugal's primary base in Mombasa, fell to Oman in 1698, the Portuguese gave up their dominant position in Indian Ocean commerce. Shortly after capturing Fort Jesus, the Omanis gained control of Zanzibar, ending the nearly two-century Portuguese presence there. To consolidate their position, they quickly built a fort on the island's western tip, finishing it in 1701. From that time on, Oman was an Indian Ocean power to be reckoned with.


Omani interest in East Africa assumed a new dimension with the Busaidi family's accession to power in Oman in 1749, and it increased substantially during the 50-year reign of Sultan Sa'id bin Sultan, which began in 1806. After consolidating his position in Oman, Sa'id turned his interest toward East Africa. He paid his first visit to Zanzibar in 1828, and with each successive trip his stay on the island lengthened.

Dr. Sheriff succinctly summed up Sa'id bin Sultan's interest in the area. "Kuwait and the other states of the Gulf came only as traders," he said. "They were rather small city-states, rather weak, with no ambition to develop states as such. Oman was different. It was a kingdom, with a large hinterland. Sa'id would not have come only for good weather; he came for trade."
As the head of a state whose fortunes were built on commerce, the sultan appreciated the economic potential of the clove trade. He quickly took steps to cultivate clove trees in Zanzibar, adding to the wealth already being obtained from the trade in ivory and slaves from the mainland. In fact, he ordered his subjects to plant clove trees or face confiscation of their property. By 1850, Zanzibar and Pemba were the world's biggest clove producers. Cloves became even more important economically as Britain pressured the sultan to end the slave trade and slavery itself throughout the 19th century.
 
Soma website ya Kanisa katoliki Zanzibar
Salaam aleikum

Walio andika hao ni vibaraka wenu walitoka tanganyika kuja kuivuruga zanzibar , eti nisome katoliki zanzibar haha unanichekesha kweli,, kazi ubaguzi tu nyinyi watanganyika muna akili zile zile za Kinyerere. Akili za samaki, sina muda wa kusoma habari za kikatoliki nipe habari inayo husu taifa langu.
 

yani kama nlkuwa nakojoa ww umechomoa, Ebwana endelea kutupa Uhondo yani mle mle baba tupe tupe hapa ndipo penyewe kunapowasumbua watu Vichwa mpaka Leo wapo Viongozi Hawajui SIRi ya Mapinduzi zaidi ya Kusema Nyerere
 
Watanganyika mambo haya hawataki au niseme hawapendi kuyasikia,wao wapo wapo tu wala hawataki kujua tanganyika yao inaelekea wapi.
 
Watanganyika mambo haya hawataki au niseme hawapendi kuyasikia,wao wapo wapo tu wala hawataki kujua tanganyika yao inaelekea wapi.
nurdin Moh'd, je, huyu Mwandishi Harith Ghassany unamfahamu? Jina lake halisi ni nani? Ni mzaliwa wa wapi? Ana umri gani? Hivi sasa anaishi wapi? Ujumbe wake umeelekezwa kwa watu wa aina gani? Duniani kuna watu na watu...wapo watakaodai wamefanya kazi kubwa kumbe maisha yao yote wanahangaika kusukuma ukuta ambao hata hivyo hausogei hata chembe. Hadithi za Alfu Lela Ulela zinasisimua, zinafurahisha na hata kusikitisha lakini mwisho wake ni kama ndoto tu, unapoamka unajikuta pale pale. Akina Harith Ghassany wapo wengi, wanatumbua kwa kuuza vitabu, kwa kuteka nyoyo za wapenzi, kwa kuwaamsha mori wafuasi, lakini mwisho wa siku malengo yao hayafikiwi wala hawafanikiwi, kwa nini lakini? Penye ukweli, uwongo haudumu hata ukipakwa rangi...hapo hamna ujanja!
 
Last edited by a moderator:
Samaki utamjua tu hata atiwe kwenye frizer anatoa harufu,,, duh kazi kweli kwelii
 
Watanganyika mambo haya hawataki au niseme hawapendi kuyasikia,wao wapo wapo tu wala hawataki kujua tanganyika yao inaelekea wapi.

Na wala sijui kama wanajua inatoka wapi hii tanganyika yao,wao wanachokijua ni wizi na pombe tu
 
Shukurani ya Punda ni Mateke. Asingekuwa Nyerere leo hii nyinyi Wazanzibari mngekuwa mnatawali na MKIRISTU tena MGANDA JOHN OKELLO.

Nyerere ndiye alimfanyia HILA kumunyang'anya Zanzibar yake aliyoipindua in his own hand, wakati Karume Snr akiwa amelala kitandani usingizi wa PONO.
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…