Mapigano makali nje ya Ikulu Sudani ya Kusini

Mapigano makali nje ya Ikulu Sudani ya Kusini

Kumetokea mapigano makali nje ya kasri ya rais wa Sudan ya Kusini,
Mpaka sasa kuna sintofahau chanzo cha mapigano hayo,

Rais Salva na VP Riek wote wako ndani ya ikulu

Mawasiliano ya simu yamekatwa nchi nzima,
Hawa jamaa tatizo walilazimishwa kupatana ndio maana wanasumbua hivyo wenyewe hawakuwa tayari kupatana
 
South Sudan haikupata uhuru kwa manufaa ya weusi lakini kwa manufaa ya wamarekani ili wapate yale mafuta ,maana warabu wa kaskazini walikataa kuyatoa.Ndio wakashinikiza weusi wa kusini kwa kumtumia kibaraka John Garang ili wajitenge halafu mafuta wachimbe bure.Sasa wao wamerudi kupigana kati yao kuhusu nani apate angalau hata kidogo ,ila kuhusu nani atakaechimba hayo mafuta mkataba upo tangu mianka mingi sana .Poor africans na uchu wa madaraka

Pumbavu: Nenda kaishi uarabuni ubebe vinyesi!
 
South Sudan haikupata uhuru kwa manufaa ya weusi lakini kwa manufaa ya wamarekani ili wapate yale mafuta ,maana warabu wa kaskazini walikataa kuyatoa.Ndio wakashinikiza weusi wa kusini kwa kumtumia kibaraka John Garang ili wajitenge halafu mafuta wachimbe bure.Sasa wao wamerudi kupigana kati yao kuhusu nani apate angalau hata kidogo ,ila kuhusu nani atakaechimba hayo mafuta mkataba upo tangu mianka mingi sana .Poor africans na uchu wa madaraka
Mbona kila kitu mnamsingizia Mmarekani?
 
Africa hakuna mifumo imara. ..kila mtu anaongoza pasipo VISION.

Walishasema wabobezi...Kama "Hujui unapokwenda kila njia utayopita ni njia sahihi"

Kupigana wenyewe kwa wenyewe ni stage ya juu kabisa ya ujinga.
 
Wengi wetu tu wavivu kutafuta na kusoma ila tunashabikia,ndio maana hata wengi wetu tukipewa majukumu ya uongozi serekalini tunashindwa kutoa ushauri wa kweli kwa sababu tunakosa misingi imara ya kufikiri (foundations or background informatiion). Neenda mkatafute makala za Keith Harmon Snow ,na tembeleeni www.blackangendareport.com kuna topic nyingi zilizopita .Mkizisoma nina uhakika wengi wetu tutaacha kujibu upuuzi ila tutaanza kutafakari kwanza
 
I have a friend ambaye ni insider serikalini and very good na hizi politics za South Sudan,anasema issue ni ukabila tuu wala sio mafuta,President wa sasa kaweka watu wa kabila lake tuu na mbaya zaidi anawamaliza wasio kabila lake na inaonekana serikali ya sasa soon itaanguka kwa sababu hawana pesa kabisa na wameishiwa silaha,mafuta hawauzi tena na waarabu wa North contractually wanachukua nusu ya sales zote kwa sababu wanatumia pipeline yao,and worse rebels wanasaidiwa na Chad na US kwa kiasi Fulani maana wameshamuona huyu Salva Kiir is just a sleazy,i believed the guy maana ni kabila moja na President
 
Wote watimuliwe ila behind.mmoja yuko US mwingine.China
 
Kama kuna dhana mbaya basi naweza kusema huenda ardhi ya sudani yoote imelaaniwa.
 
I have a friend ambaye ni insider serikalini and very good na hizi politics za South Sudan,anasema issue ni ukabila tuu wala sio mafuta,President wa sasa kaweka watu wa kabila lake tuu na mbaya zaidi anawamaliza wasio kabila lake na inaonekana serikali ya sasa soon itaanguka kwa sababu hawana pesa kabisa na wameishiwa silaha,mafuta hawauzi tena na waarabu wa North contractually wanachukua nusu ya sales zote kwa sababu wanatumia pipeline yao,and worse rebels wanasaidiwa na Chad na US kwa kiasi Fulani maana wameshamuona huyu Salva Kiir is just a sleazy,i believed the guy maana ni kabila moja na President
Serikali ya Rais Salva inahemea icu,
Uganda iliondoa majeshi yake ndio hali ilipoanza kuwa mbaya
 
Nchi za ulaya na Marekani nafikiri zinachochea kwa kiasi kikubwa. Wao ndiyo wamelazimisha serikali ikubali kuweka mkataba na muasi michar. Lakini shida ni mafuta na UBINAFSI wa kiongozi wa waasi, tamaa ya madaraka na nchi za magharibi.
Walifanya uchaguzi vizuri lakini ubinafsi na nchi za magharibu ambazo ije jua au mvua haziko tayari kuona Waafrika tunakuwa huru kimawazo na kuwa committed kwa maendeleo ya nchi zetu pia wananchi kufaidi rasilimali walizonazo kwa kupata maendeleo ya kweli.
 
South Sudan haikupata uhuru kwa manufaa ya weusi lakini kwa manufaa ya wamarekani ili wapate yale mafuta ,maana warabu wa kaskazini walikataa kuyatoa.Ndio wakashinikiza weusi wa kusini kwa kumtumia kibaraka John Garang ili wajitenge halafu mafuta wachimbe bure.Sasa wao wamerudi kupigana kati yao kuhusu nani apate angalau hata kidogo ,ila kuhusu nani atakaechimba hayo mafuta mkataba upo tangu mianka mingi sana .Poor africans na uchu wa madaraka
Poor african na maslahi binafsi.
 
Back
Top Bottom