God'sBeliever
JF-Expert Member
- Sep 1, 2015
- 5,788
- 3,067
Natamani siku tufundishane adabu kama wakenya walivyofanya kwao ili tuheshimiane.Sio kwa afrika. Hata tz hatupat maendeleo sababu hatujanyooshana vilivyo
Natamani siku tufundishane adabu kama wakenya walivyofanya kwao ili tuheshimiane.Sio kwa afrika. Hata tz hatupat maendeleo sababu hatujanyooshana vilivyo
Huyo anayesapoti uasiMkuu nani Mtusi?
"Mapambano makali yanaendelea Kusini Magharibi mwa Rwanda kati ya vikosi vya waasi na vile vya majeshi ya Serikali katili na dhalimu ya Rais Meja Jenerali Paul Kagame, raia wengi wa Rwanda wanaendelea kukimbilia nchini Burundi. Haijajulikana bado hao waasi wanaongozwa na nani.
Lakini inahisiwa ni Jenerali Faustin Kayumba Nyamwasa ambaye iimeripotiwa kuungwa mkono na Ufaransa na Rais Pierre Nkurunziza ambaye amepania kumwondoa Rais Paul Kagame madarakani kabla hajaingia vitani nchini Burundi kwa mgongo wa waasi wanaiopinga serikali yake. Mpaka sasa inaelekea Kagame amekaa kimya, hajautangazia ulimwengu kuwa nchi yake imevamiwa na waasi.
Mkoa wote wa Kusini Magharibi karibu umetekwa na waasi na barabara zinazotoka Mkoani humo kuelekea Kigali zimefungwa na waasi".
*C & P*
Kuna ukweli humu?
Hebu tufahamishane waungwana wa JF.
Bazazi Ubazazini Akibazazi
=======
Mapambano makali yanaendelea Kusini Magharibi mwa Rwanda kati ya vikosi vya waasi na vile vya majeshi ya Serikali katili na dhalimu ya Rais Meja Jenerali Paul Kagame, raia wengi wa Rwanda wanaendelea kukimbilia nchini Burundi.
Haijajulikana bado hao waasi wanaongozwa na nani. Lakini inahisiwa ni Jenerali Faustin Kayumba Nyamwasa ambaye iimeripotiwa kuungwa mkono na Ufaransa na Rais Pierre Nkurunziza ambaye amepania kumwondoa Rais Paul Kagame madarakani kabla hajaingia vitani nchini Burundi kwa mgongo wa waasi wanaiopinga serikali yake.
Mpaka sasa inaelekea Kagame amekaa kimya, hajautangazia ulimwengu kuwa nchi yake imevamiwa na waasi. Mkoa wote wa Kusini Magharibi karibu umetekwa na waasi na barabara zinazotoka Mkoani humo kuelekea Kigali zimefungwa na waasi.
si uende kwenu rwanda mkafundishane adabuNatamani siku tufundishane adabu kama wakenya walivyofanya kwao ili tuheshimiane.
unakumbuka kichapo cha tz kule congo!?..ikawaje sasa kabila mzee hakung'ookaKwa taarifa za awali ni kwamba hawawezi na watarajie maafa zaidi kama vifo na vilema vya maisha. Yani ukisikia battle la kiume jaribu kumsogelea PK... Nadhani ulisikia alivyoyafumua mataifa kadhaa kule DRC kwenye second congo war ndio utamjua ni nani hasa.
Sasa hiyo shughuli sio ndogo... hii dunia itawaka moto.
Kwa hiyo ukisuport huo uasi then unakuwa Mtusi? Then na Mimi naqualify kuwa Mtusi kama tafsiri ya utusi iko hivyo.Huyo anayesapoti uasi
NDIO MATUNDA YA KUNYIMA WATU HAKI ZAO MKUU. NJIA ZA KIDEMOKRASIA ZIKISHINDWA KUTUMIKA BASI VITA HUCHUKUA NAFASI. NDIVYO HISTORIA YA ULIMWENGU INAVYOSEMA.si uende kwenu rwanda mkafundishane adabu
Mkuu unasemea ya kufurumshwa kwa M23 au? hilo swala la mda nakwambia na nauhakika na nachokisema.unakumbuka kichapo cha tz kule congo!?..ikawaje sasa kabila mzee hakung'ooka
Nawapenda sana hawa watu wanaoitwa masniperBongo anahitajika sniper tu,hayo hapana
Asa watu wanagandia madaraka utazani yamezaliwa na mama zao acha wapambane ikishindikana wataungana hakuna namnaVita sasa havina maana,ni uharibifu wa resource na infrastructure tu.
Kazi ambao unaweza kufanywa na MTU mmoja ama wawili,kwa resource chache,unaifanya ifanywe na maelfu ya watu,kwa resource nyingi na bila guirentee ya kufaulu
Waulize wanaotaka waaasi maana ndio hao hao pia walitaka kuandamanaHahahahaaaaaAaaa et muroto alipotangaza kichapo
Kwahiyo ulitaka watu waumie kisa ujinga wa dar mange
Unajua kwa sasa Rwanda ina waasi wenye Kariba yake Kagame.. They are absolutely military talented, visionary, good in military intelligence, with resources and enough experience and influence. Mtu kama kayumba nyamwasa ana influence kubwa jeshini Hadi uraiani. Mtu kama Russesabagina he is tycoon ana mkwanja na anakubalika kwa wahutu na Watusi kama mtu mwenye impartiality. Uncle wake Diane Rwigara huyu alikuwa meja jeshini analijua hili modern army la Kagame weakness and its strength.
Apart from all that..Raia wamechoka na utawala wa kimabavu wa jamaa hivyo walikuwa wanasubiri kuona who is the "whistleblower" walikuwa wanataka kuona nani atabutua kopo ili wasanuke. Jamaa wamelibutua wakitokea Burundi then hapo hapo kuna uadui wa serikali na Serikali...Rwanda inahisi warundi wanawasnitch kwa kuwapa Uhuru na space waasi wafanye yao. Sio ajabu zikapigwa baina ya Burundi na Rwanda.
Rwanda ni timing bomb...litalipuka tu! Its just the matter of time. Tusubiri tuone.
Vita ya Congo ,Rwanda alipigwa ,na MuAngola ,fuatilia vzrKwa taarifa za awali ni kwamba hawawezi na watarajie maafa zaidi kama vifo na vilema vya maisha. Yani ukisikia battle la kiume jaribu kumsogelea PK... Nadhani ukisikia alivyoyafumua mataifa kadhaa kule DRC kwenye second congo war ndio utamjua ni nani hasa.
Sasa hiyo shughuli sio ndogo... hii dunia itawaka moto.
The way you explain phenomena and scenarios its way more too professional and sophisticated as international correspondent from CNN. Amanpour.A timing bomb indeed.
Halafu hawa wote ma ex-generals na hizo military backgrounds makes the whole thing better and worse at the same time.
Another Interesting thing you pointed out. If things go south, Mrundi will likely get involved in one way or the other. But hopefully someone from the outside is paying attention to this.
Interesting Insight!
Mkuu unaposema alipigwa sielewi maana najua drc congo imekua destabilized by yeye na uganda.Vita ya Congo ,Rwanda alipigwa ,na MuAngola ,fuatilia vzr
Mkuu hy vita Rwanda alishindwa akaondoa majeshi, kuwa destabilized ni baada ya ADF wa uganda na FDLR wa Rwanda ,pamoja na M23 waliofurumushwa , kufanya makazi hukoMkuu unaposema alipigwa sielewi maana najua drc congo imekua destabilized by yeye na uganda.