Kwa matumizi ya kawaida na ya kila siku ya maneno haya, inawezekana kuna watu huitwa kwa majina haya isivyostahiri. Maneno yenyewe ni kama;
- Tahila
- zezeta
- punguani
- hayawani
- chizi
- kichaa
- Mwendawazimu
- Chakaramu
<br />1)Taahira na sio Tahila. Taahira ni wale watu waliofanana dunia nzia ambao hua ni kama walemavu flani na akili zao hua haziko sawa.<br />
<br />
2)Zezeta ni mtu mlemavu pia lakini muili wake anakua umelegea hauwezi ni kama kuparalaiz fulani hivi.<br />
<br />
3)Punguani ni mtu mpungufu wa akili anakua sawa ila hazimtoshi vizuri anakua tofauti kidogo na mtu wa kawaida.<br />
<br />
4)Hayawani ni neno la kiarabu lenye maana ya mnyama,sasa wasuahili hulitumia pale tunapotaka kumfananisha mtu na mnyama ama kivitendo au kiakili.<br />
<br />
5)Chizi ni mtu ambae anaakili zake ila vitendo vyake anavyofanya ni kama mtu alio na upungufu wa akili.<br />
<br />
6) Kichaa ni Ugonjwa wa akili mbao ni hatari anaepata ugonjwa huu anaweza kujidhuru mwenyewe au anaweza kumdhuru mtu na hata kuuwa.<br />
<br />
7Mwendawazimu ni mtu ambae hukosa akili baadhi ya kipindi na kipindi fulani hutulia akawa mzima.<br />
<br />
8)Chakaramu ni Mtu mkamilifu wa akili ila anakosa busara wakati anapofanya mambo yake na pia anakosa utulivu wa nafsi yake,hujifanyia mambo kwa vile akili yake itakavyo mtuma tu.<br />
<br />
Maneno haya yote yanakaribiana maana zake ila sio sawa,kila neno lina uzito wake na yote haya yanauhusiano na upungufu wa akili.
<br /><br /><br />
<br /><br />
mkuu nakubaliana na wewe koote, ila hapo kwenye neneo zezeta nakataa,,, according to dictionary ya tuki, zezeta imekua tranclated kama a fool, idiot or imbecil,, soo in other words tunaweza kusema zezeta ni mtu mjinga, sio aliyelegea viungo kama usemavyo wewe,
<br />
<br />
mkuu nakubaliana na wewe koote, ila hapo kwenye neneo zezeta nakataa,,, according to dictionary ya tuki, zezeta imekua tranclated kama a fool, idiot or imbecil,, soo in other words tunaweza kusema zezeta ni mtu mjinga, sio aliyelegea viungo kama usemavyo wewe,