Mambo ya kabla ya uwepo wa binadamu yalijulikanaje?

Mambo ya kabla ya uwepo wa binadamu yalijulikanaje?

Nimekujibu.

Kwamba sijui.

Na kwamba kutokujua kwangu hakuthibitishi uwepo wa mungu.

Sanasana kunaonyesha kutokuwapo kwa mungu.

Kwa nini mungu mwenye ujuzi wote, uwezo wote na upendo wote aumbe ulimwengu halafu asiweke hilo wazi kwa kila kiumbe kujua bila utata?

Anaficha nini?

Maswali yako ya kwanini hivi mara vile hayapingi uwepo wa Mungu,sababu kuna mambo mengi tu kuhusu Mungu ambayo yanamthibitisha Mungu na huwezi kuyapinga. Bado hujatoa hoja ya kupinga uwepo wake.
 
kushidwa kwako kujibu pamoja na watu wengine kwamba ulimwengu huu ulitoka wapi, ni uthibitisho tosha kwamba ulimwengu umeubwa na mungu pamoja na viumbe hai vyote, ukikataa thibitisha!??.

Nikiiweka kauli yako kimahesabu zaidi ili iweze kuonekana vizuri, ulichoandika hapa ni sawa na kuandika "Kushindwa kwako kujibu square root ya mbili ni nini ni uthibitisho tosha kwamba jibu ni nane"

Kushindwa kwangu kujua square root ya mbili ni nini hakuthibitishi kwamba jibu ni nane. Inabidi uthibitishe kwamba jibu ni nane.

Vivyo hivyo, kushindwa kwangu kujua ulimwengu ulitoka wapi si uthibitisho kwamba uliumbwa na mungu.

Inabidi uthibitishe kwamba ulimwengu uliumbwa na mungu.
 
Maswali yako ya kwanini hivi mara vile hayapingi uwepo wa Mungu,sababu kuna mambo mengi tu kuhusu Mungu ambayo yanamthibitisha Mungu na huwezi kuyapinga. Bado hujatoa hoja ya kupinga uwepo wake.

Mungu wenu anajipinga mwenyewe kabla sijampinga.

Huku ana upendo wote na uwezo wote, huku anaumba ulimwengu ambao unawezekana kuwa na mabaya wakati uwezo wa kuumba ulimwengu ambao hauwezekani kuwa na mabaya anao.

Kwa nini?
 
Mungu wenu anajipinga mwenyewe kabla sijampinga.

Huku ana upendo wote na uwezo wote, huku anaumba ulimwengu ambao unawezekana kuwa na mabaya wakati uwezo wa kuumba ulimwengu ambao hauwezekani kuwa na mabaya anao.

Kwa nini?

Wewe ndiyo unasema anajipinga.
Kwa sababu ya maswali yako ya kwanini kafanya hivi mara hajafanya vile,na bado hujaweza kupinga uwepo wake.
 
Wewe ndiyo unasema anajipinga.
Kwa sababu ya maswali yako ya kwanini kafanya hivi mara hajafanya vile,na bado hujaweza kupinga uwepo wake.

Hujajibu swali na kupingua kujipinga huko.

Kwa nini mungu mjuzi wa yote, muweza wa yote na mwenye upendo wote aumbe ulimwengu ambao mabaya yanawezekana wakati ana kila uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?
 
Hujajibu swali na kupingua kujipinga huko.

Kwa nini mungu mjuzi wa yote, muweza wa yote na mwenye upendo wote aumbe ulimwengu ambao mabaya yanawezekana wakati ana kila uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?

Swali lako hilo ni rahisi na lishajibiwa sana. Ila tatizo lako wewe unahoji kwani Mungu kafanya hivi, kwanini asifanye vile halafu ndiyo unaitimisha kuwa Mungu hakuna kwa sababu hajafanya vile ambavyo wewe unataka.
 
Swali lako hilo ni rahisi na lishajibiwa sana. Ila tatizo lako wewe unahoji kwani Mungu kafanya hivi, kwanini asifanye vile halafu ndiyo unaitimisha kuwa Mungu hakuna kwa sababu hajafanya vile ambavyo wewe unataka.

Hujajibu kwa kuondoa hiyo contradiction. Kama kuna jibu nionyeshe, wapi?
 
Kiranga..unachangamsha genge...nimewahi kukutana na watu wa aina yako..mara nyingi hawajui lakin hawataki waonekane hawajui..hivyo basi watabishaa hata kama ukweli umeonekana..in short watu kama ww ni I.D.I.O.T.S
 
Hujajibu kwa kuondoa hiyo contradiction. Kama kuna jibu nionyeshe, wapi?

Swali lako ni kwanini Mungu aumbe ulimwengu ambao mabaya yawezekana? Hili ndiyo la msingi ambalo hushajibiwa, lakini unapoanza kusema mambo ambayo ungetaka wewe Mungu afanye, unategemea nani atajibu?
 
Swali lako ni kwanini Mungu aumbe ulimwengu ambao mabaya yawezekana? Hili ndiyo la msingi ambalo hushajibiwa, lakini unapoanza kusema mambo ambayo ungetaka wewe Mungu afanye, unategemea nani atajibu?

Nimekuuliza nishajibiwa wapi? Weka link hapa au toa post number tuone jibu.
 
Kiranga..unachangamsha genge...nimewahi kukutana na watu wa aina yako..mara nyingi hawajui lakin hawataki waonekane hawajui..hivyo basi watabishaa hata kama ukweli umeonekana..in short watu kama ww ni I.D.I.O.T.S

Mimi sijui ndiyo maaana nikauliza swali.

Wewe unayejua unaweza kunijibu?

Imekuwa vipi mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote, upendo wote aumbe ulimwengu ambao mabaya yanawezekana wakati ana uwezo wote na upendo wote wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?
 
Nimekuuliza nishajibiwa wapi? Weka link hapa au toa post number tuone jibu.

Umejibiwa mara ngapi kuwa Mungu ameyafanya haya maisha yetu ya hapa duniani kuwa ni kama mtihani.
Lakini wewe unachodai kutojibiwa ni yale matakwa yako kutaka Mungu aumbe vile unavyotaka wewe.
 
Umejibiwa mara ngapi kuwa Mungu ameyafanya haya maisha yetu ya hapa duniani kuwa ni kama mtihani.
Lakini wewe unachodai kutojibiwa ni yale matakwa yako kutaka Mungu aumbe vile unavyotaka wewe.

Weka link hapa tuone basi. Nimejibiwa wapi?
 
Hapo unaaanisha binadamu wangeumbwa na akili kama za mbuzi..maana hamna mbuzi anayeweza kujilimbikiza mali etc.jibu unalo sasa ..sisi tumeumbwa kwa mfano wa.Mungu ndio maana tunaweza kufanya mambo yote kwa kuchagua..kama unaona sisi kupewa uwezo wa kuchagua hilo ni kosa la Mungu hapo natia shaka na uwezo wako wa kupima mambo..sasa utamlaumu vipi aliyekupa uwezo wa kuchagua mema na ukataka angekuumba usiwe na uwezo wa kuchagua ..which is to say angekuumba Ng'ombe.


Dunia ina maovu as a matter of choise..na watu kama wewe kutomtambua Mungu na kuishi kulingana na amri zake
 
Free ideas na Kiranga nashukuru sana kwa kuwa mmekuwa wawili, labda mutashauriana muelewe vzr??

nimemuliza kama kazi ya kuumba ulimwengu siyo ya mungu, basi atueleze ulimwengu huu ulitokanaje pamoja na viumbe vyake. thanks
Kwa nini unaamini kaz ya kuumba ni ya mungu??,kwa nini usiamini kwamba hatukuumbwa?,waO lankwamba tuliumbwa umeliyoa wapi?,kwa nn hauhoji kila unachosoma na kuambiwa ndugu?

Hata kama hatutajua viumbe walitoka wapi haimaanishi kwamba kuna nguvu ama mtu ama kitu kilichospend siku sita kuumba !
 
Last edited by a moderator:
hapo mwanzo aliumba ulimwengu kama huo unaoungelea.
Mungu kaleta mabaya yote, kwa sababu ya watu kama nyinyi mr.kiranga ya kujiona wanaweza ndio maana kaachia mabaya yote ili kuwaeleza kwamba yeye ndio anaweza kuliko kitu chochote hapa duniani,

Vipi kuhusu wale watendao mema na bado wanakumbwa na mabalaa makubwa kabisa kutoka kwa watu waovu imekaa vipi hii?
 
Vipi kuhusu wale watendao mema na bado wanakumbwa na mabalaa makubwa kabisa kutoka kwa watu waovu imekaa vipi hii?

Kuna watoto wachanga wamezaliwa hata hawajakaa kuishi sana wameuawa kwa matetemeko ya ardhi, tsunami, magonjwa ya kuumiza sana etc.

Mungu mwenye ujuzi wote, uwezo wote na upendo wote imekuwaje kaumba ulimwengu ambao mambo kama haya yanawezekana?

Wakati alikuwa na uwezo wote wa kuumba ulimwengu ambao haya hayawezekani?
 
Vitabu vitakatifu vya dini pamoja na maandiko mengineyo yanajaribu kusimulia jinsi Mungu alivyoumba malaika, binaadamu na viumbe vinginevyo.

Vitabu hivyo vinaanzia masimulizi hata kabla ya uwepo wa binadamu katika dunia hii tunayoishi. Sina tatizo juu ya mambo yaliyotokea kuanzia kuwepo kwa binadamu hapa duniani kwakuwa mambo hayo yalirithishwa kwa masimulizi na kadhalika.

Je, mambo yaliyotokea kabla ya uwepo wa binadamu hapa duniani yalijulikanaje?

Big Bang na yenyewe iko kwenye vitabu vya dini?!
 
Back
Top Bottom