Mambo ya kabla ya uwepo wa binadamu yalijulikanaje?

Mambo ya kabla ya uwepo wa binadamu yalijulikanaje?

Vitabu vitakatifu vya dini pamoja na maandiko mengineyo yanajaribu kusimulia jinsi Mungu alivyoumba malaika, binaadamu na viumbe vinginevyo.

Vitabu hivyo vinaanzia masimulizi hata kabla ya uwepo wa binadamu katika dunia hii tunayoishi. Sina tatizo juu ya mambo yaliyotokea kuanzia kuwepo kwa binadamu hapa duniani kwakuwa mambo hayo yalirithishwa kwa masimulizi na kadhalika.

Je, mambo yaliyotokea kabla ya uwepo wa binadamu hapa duniani yalijulikanaje?

Wewe ulijuwaje kuwa hapo kabla binaadam hakuwepo?
 
Coz hata tukiangalia historia ya binadamu na miaka aliyoishi binadamu ni michache na ukiangalia miaka ambayo dunia imeanza kuexist…so this shows that kuna kipindi binadamu hawakuexist
 
Nani kakwamboa watu wameshindwa ku criticise vitabu hivi?

Kiranga najua kabsa kwamba vitabu vyote vinavyotetea uwepo wa mungu huwanga unavichukuli kama riwaya na tamthilia za kubuniwa na watu tu, kama passed like a shadow n.k

kwa maana hiyo nikitaka kujandiliana na wewe sipendi kutumia vitabu ambavyo wewe unavichukulia ni riwaya za kubuniwa tu,

kiranga kila siku huwanga nakuambia mungu yupo kwa sababu kazi zake zinaonekana.
 
Last edited by a moderator:
Huyo hanaga majibu yeye ni kupinga na kuuliza maswali tu.

ni kweli huyu jamaa huwanga hana majibu, zaidi ya kuendelea kuuliza maswali tu, hata kama ukimjibu ukamuuliza swali sidhani kama anauwezo wakukujibu swali lako.
 
Kiranga..unataka kusema mamilion ya watu wanaoamini hizo dini zenye vitabu vinavyoeleza habari ambazo binadamu alikuwa bado hajaumbwa wote..sio werevu wa kujiuliza hilo swali ambalo mleta uzi anauliza leo?

2. Kama nia ni kusherehesha kijiwe sawa..ukweli unabaki moyoni.

3.Ukiulizwa ulitoka wapi..utasema tulikuwa nyani..ukiulizwa nyani alitoka wapi..utaanza kutoa macho
 
Khaa! inaonesha huamini kuwepo kwa Mungu! huyo aliesimulia kuumbwa binaadamu, malaika, na viumbe wengine ni nani?
 
Kiranga najua kabsa kwamba vitabu vyote vinavyotetea uwepo wa mungu huwanga unavichukuli kama riwaya na tamthilia za kubuniwa na watu tu, kama passed like a shadow n.k

kwa maana hiyo nikitaka kujandiliana na wewe sipendi kutumia vitabu ambavyo wewe unavichukulia ni riwaya za kubuniwa tu,

kiranga kila siku huwanga nakuambia mungu yupo kwa sababu kazi zake zinaonekana.

OK,

Tuviondolee vitabu habari ya utakatifu na tuvichukulie kama michezo ya Shakespeare tu.

Tuzichambue hizo kazi.

Ni zipi?

Kwa nini unafikiri zinaonyesha uwepo wa mungu?

Umejiridhishaje kwamba haziwezi kutokea kwa njia nyingine yoyote bali kwa kutoka kwa mungu tu?
 
Khaa! inaonesha huamini kuwepo kwa Mungu, huyo alosimulia kuumbwa binaadamu, malaika na viumbe wengine ni nani?
 
OK,

Tuviondolee vitabu habari ya utakatifu na tuvichukulie kama michezo ya Shakespeare tu.
Kiranga naomba leo usinikimbie kwa kuona nataka kukumbua na kufuta kabisa hoja yako ya kukataa kwamba mungu hayupo.

Tuzichambue hizo kazi.

Ni zipi?
hapa tunamuongelea mungu ambaye ana uwezo wa kufanya kazi zote anazoziweza binadamu na ambazo haziwezi binadamu, ili kufanya unielewe zaidi nitakueleza mungu yupo kwa dhana ya kwamba kazi zake zinaonekana hadi leo ambazo hakuna mtu anayeweza kuzifanya hizo kazi., kazi kama uumbaji wa dunia na viumbe hai, hili ni swali ngumu kwako kama nikikuuuliza panzi alitoka wapi???

Kwa nini unafikiri zinaonyesha uwepo wa mungu?
kwa sababu ni kazi ambazo binadamu hawezi akazifanya

Umejiridhishaje kwamba haziwezi kutokea kwa njia nyingine yoyote bali kwa kutoka kwa mungu tu?

kwa sababu sijaona njia nyingine tofauti na hiyo kama zipo naomba utueleze asili ya viumbe hapa duniani.thanks
 
Last edited by a moderator:
Vitabu vitakatifu vya dini pamoja na maandiko mengineyo yanajaribu kusimulia jinsi Mungu alivyoumba malaika, binaadamu na viumbe vinginevyo.

Vitabu hivyo vinaanzia masimulizi hata kabla ya uwepo wa binadamu katika dunia hii tunayoishi. Sina tatizo juu ya mambo yaliyotokea kuanzia kuwepo kwa binadamu hapa duniani kwakuwa mambo hayo yalirithishwa kwa masimulizi na kadhalika.

Je, mambo yaliyotokea kabla ya uwepo wa binadamu hapa duniani yalijulikanaje?

Yalifunuliwa na Roho Mtakatifu kama ilivyo kwa mambo ambayo hayajakuwapo bado.
 
Kiranga naomba leo usinikimbie kwa kuona nataka kukumbua na kufuta kabisa hoja yako ya kukataa kwamba mungu hayupo.

hapa tunamuongelea mungu ambaye ana uwezo wa kufanya kazi zote anazoziweza binadamu na ambazo haziwezi binadamu, ili kufanya unielewe zaidi nitakueleza mungu yupo kwa dhana ya kwamba kazi zake zinaonekana hadi leo ambazo hakuna mtu anayeweza kuzifanya hizo kazi., kazi kama uumbaji wa dunia na viumbe hai, hili ni swali ngumu kwako kama nikikuuuliza panzi alitoka wapi???

kwa sababu ni kazi ambazo binadamu hawezi akazifanya



kwa sababu sijaona njia nyingine tofauti na hiyo kama zipo naomba utueleze asili ya viumbe hapa duniani.thanks

Kwa hiyo wewe au mimi kutokujua panzi anatokeaje ni uthibitisho kwamba panzi kaumbwa na mungu?

This is a logical non sequitur.

Mathematically you might as well say that because one does not know the square root of two, it must be eight.

It doesn't work like that. You must show why is it eight and not any other number.

Kwa nini ufikiri kuwa mungu ndiye kaumba ulimwengu? Unaweza kuonyesha uhusiano wa moja kwa moja?
 
Roho mtakatifu ni nini?

Unaweza kuthibitisha kwamba ipo na si maneno tu?
If you had to verify the verification or prove the proof, then you would end in an infinite regress. Prove the proof of the proof....

Mindless non theist.
 
Kwa hiyo wewe au mimi kutokujua panzi anatokeaje ni uthibitisho kwamba panzi kaumbwa na mungu?

Nimemtuimia panzi kama kiwakirishi wa viumbe wote hapa duniani ikiwemo na wewe??? nakueleza hivyo kwa kumaanisha kwamba nathibitisha mungu yupo kwa sababu kazi zake zinaonekana.

siku ile nilikuuliza kwamba kama unamsimulia mtoto wako kwamba tanganyika ilishawahi kuwa koloni la mjerumani, je? mtoto wako akikuliza uthibitisha masimulizi yako kwamba siyo ya kutunga utamjibuje??

utakavyomjibu mtoto wako ndio hoja yangu ya kuthibitisha mungu yupo.
 
OK,

Tuviondolee vitabu habari ya utakatifu na tuvichukulie kama michezo ya Shakespeare tu.

Tuzichambue hizo kazi.

Ni zipi?

Kwa nini unafikiri zinaonyesha uwepo wa mungu?

Umejiridhishaje kwamba haziwezi kutokea kwa njia nyingine yoyote bali kwa kutoka kwa mungu tu?

In other words, you're clueless and have no argument.
Fine Tuning is confirmed science
Big Bang (absolute beginning) is confirmed science.

I've provided overwhelming evidence that you cannot refute whatsoever. Now why don't you stop lying and begin taking responsibility.

Spin, obfuscation, misdirection and blatant dishonesty is not an argument.
 
Kwa hiyo wewe au mimi kutokujua panzi anatokeaje ni uthibitisho kwamba panzi kaumbwa na mungu?

This is a logical non sequitur.

Mathematically you might as well say that because one does not know the square root of two, it must be eight.

It doesn't work like that. You must show why is it eight and not any other number.

Kwa nini ufikiri kuwa mungu ndiye kaumba ulimwengu? Unaweza kuonyesha uhusiano wa moja kwa moja?

If we are 100% chemical animals and our chemicals cause child rape, why is child rape morally wrong?
Why is the child rapist morally culpable when he has no free-will choice?

Answer the questions?
 
Vitabu vitakatifu vya dini pamoja na maandiko mengineyo yanajaribu kusimulia jinsi Mungu alivyoumba malaika, binaadamu na viumbe vinginevyo.

Vitabu hivyo vinaanzia masimulizi hata kabla ya uwepo wa binadamu katika dunia hii tunayoishi. Sina tatizo juu ya mambo yaliyotokea kuanzia kuwepo kwa binadamu hapa duniani kwakuwa mambo hayo yalirithishwa kwa masimulizi na kadhalika.

Je, mambo yaliyotokea kabla ya uwepo wa binadamu hapa duniani yalijulikanaje?

Do you know why God is Omnipotent and Omniscient?
 
Back
Top Bottom