Mama anaenyonyesha kunywa P2. Kuna madhara?

Mama anaenyonyesha kunywa P2. Kuna madhara?

fundi bishoo

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2018
Posts
14,498
Reaction score
27,812
Kama kichwa kinavosema

Mke wangu ananyonyesha sasa miezi 8 sasa sijaonja ile kitu leo nmegusa nmemwaga humohumo

Akitumia p2 kuna madhara yoyote kwa madaktari

Nimeenda pharmacy wamesema hakuna shida

Nimekuja kwa familia yngu mnihakikishie na nyie aisee
 
Kwa kifupi: ndiyo, kuna madhara ⚠️
P2 (Postinor 2) haipendekezwi kwa mama anayenyonyesha, hasa bila ushauri wa daktari.
Madhara yanayoweza kutokea
Kwa mama:
Kichefuchefu, kutapika
Kizunguzungu, maumivu ya kichwa
Kuvurugika kwa mzunguko wa hedhi
Kubadilika kwa kiwango cha homoni
Kwa mtoto anayenyonya:
Kiasi cha homoni kinaweza kupita kwenye maziwa ya mama
Huenda mtoto akapata:
Kusinzia kupita kiasi
Kichefuchefu au kutapika
Kukosa hamu ya kunyonya (kwa baadhi ya watoto)
Kama tayari amekunywa P2
Inashauriwa asinyonyeshe kwa angalau masaa 24–48
Akamue maziwa na kuyamwaga (si kumpa mtoto) katika kipindi hicho
Njia mbadala salama kwa mama anayenyonyesha
Kondomu (salama kabisa)
Pills maalum za kunyonyesha (mini-pill)
Sindano ya uzazi wa mpango
IUCD (kitanzi) – baada ya ushauri wa mtaalamu
👉 Ushauri muhimu: Mama anayenyonyesha apate ushauri wa daktari au muuguzi kabla ya kutumia dawa yoyote ya uzazi wa mpango.
 
  • Thanks
Reactions: Cyb
Anaweza akanywa hiyo p2 na bado akaconceive vile vile. Muoneni daktari kwa ushauri zaidi. Humu utakutana na madaktari wa tiba za jadi tu.
 
Haina Madhara Mkuu..Sema baadae inaweza kuleta shida kwenye issue za homoni inbalance.
 
Kama kichwa kinavosema

Mke wangu ananyonyesha sasa miezi 8 sasa sijaonja ile kitu leo nmegusa nmemwaga humohumo

Akitumia p2 kuna madhara yoyote kwa madaktari

Nimeenda pharmacy wamesema hakuna shida

Nimekuja kwa familia yngu mnihakikishie na nyie aisee
Mkuu, wife wako asitumie tena P2, mwambie atumie majivu.
 
Back
Top Bottom