Malori ya mahindi yakwama mpakani, wamlilia Rais Samia

Malori ya mahindi yakwama mpakani, wamlilia Rais Samia

Bikirajohola

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2022
Posts
356
Reaction score
634
Wafanya biashara wa mahindi wamejikuta kwenye wakati mgumu sana kwenye mpaka wa Tanzania na Kenya baada ya kuambiwa vibali vyao vimeisha lakini hata baada ya kununua vibali vipya mtandaoni bado viongozi wa wizara huku Tanzania hawapokei simu kwa siku nne sasa na kupelekea msululu wa malori mengi sana hapo mpakani.

====

HOLILI: MALORI YA MAZAO ZAIDI YA 40 YAKWAMA MPAKA WA KENYA

Wafanyabiashara wa mazao wanadaiwa kuwa katika wakati mgumu mpakani mwa Tanzania na Kenya baada ya kuambiwa vibali vya kuvusha bidhaa hiyo nchi jirani kumalizika muda wake

Inaelezwa hata baada ya kununua vibali vipya kwa njia ya mtandao hawakufanikiwa kuendelea na safari na hivyo wamewatupia lawama Mamlaka za Mpakani hapo kwa kutokuwapa ushirikiano na kupelekea adha ya msongamano wa malori

Kuhusu hilo, Waziri wa Kilimo, Hussein Bashe amesema "Wengi wao hawana kibali cha kutoa mazao nje ya nchi licha ya utaratibu kujulikana. Hatuzuii biashara lakini kuwe na utaratibu, tunafanya mpango kuwasaidia wapate vibali lakini wanatakiwa kupata kabla ya kufika mpakani"

#JamiiForums

 
Hii yote ni sababu ya kufuraushwa wale wamasai kwahiyo wanalipiza?
 
Wafanya biashara wa mahindi wamejikuta kwenye wakati mgumu sana kwenye mpaka wa Tanzania na Kenya baada ya kuambiwa vibali vyao vimeisha lakini hata baada ya kununua vibali vipya mtandaoni bado viongozi wa wizara huku Tanzania hawapokei simu kwa siku nne sasa na kupelekea msululu wa malori mengi sana hapo mpakani.


Hivi ni lazima kwenda kuuza Kenya? Si tuache tuu ila wao wakitaka ndio waje..

La sivyo na sisi tuwazuie bidhaa zao wanazoleta kwetu maana hao mbwa Wana njaa ila tuu wanaumia wakiona tinawazidi kwenye biashara..

Hii tabia ya haya mambo kujirudia rudia ni vyema ikakomeshwa..

Serikali acheni utoto wa kutosaidia biashara za watu wenu na Nchi yenu..

Hatuwezi kuendelea kubembeleza Wakenya,tutafute soko kwingine.
 
Hivi ni lazima kwenda kuuza Kenya? Si tuache tuu ila wao wakitaka ndio waje..

La sivyo na sisi tuwazuie bidhaa zao wanazoleta kwetu maana hao mbwa Wana njaa ila tuu wanaumia wakiona tinawazidi kwenye biashara..

Hii tabia ya haya mambo kujirudia rudia ni vyema ikakomeshwa..

Serikali acheni utoto wa kutosaidia biashara za watu wenu na Nchi yenu..

Hatuwezi kuendelea kubembeleza Wakenya,tutafute soko kwingine.
Elewa mada
 
Hivi ni lazima kwenda kuuza Kenya? Si tuache tuu ila wao wakitaka ndio waje..

La sivyo na sisi tuwazuie bidhaa zao wanazoleta kwetu maana hao mbwa Wana njaa ila tuu wanaumia wakiona tinawazidi kwenye biashara..

Hii tabia ya haya mambo kujirudia rudia ni vyema ikakomeshwa..

Serikali acheni utoto wa kutosaidia biashara za watu wenu na Nchi yenu..

Hatuwezi kuendelea kubembeleza Wakenya,tutafute soko kwingine.
Huna akili
 
Tukamaeni naye tuu huyu Rais wetu hadi atufikishe kule tuendako!

Akilala au kujisahau ,Aamshwe ili safari iendelee hadi tufike yaani, ingawa baada tu ya ngwe yake hii, tuchague mwingine
 
Back
Top Bottom