Makosa yanatokana na kitabu kimoja

safuher

safuher

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2019
Messages
3,546
Points
2,000
safuher

safuher

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2019
3,546 2,000
View attachment 1143324
Shikamoo wakuu. ningetaka kuwauliza kuwa "wamekuwa kuona sisi" ni sawa au la? lakini kwa kawaida tuseme "wamekuwa kutuona".
View attachment 1143325

zaidi ya hayo, "yako majirani karibu zaidi" ni sawa au siyo sawa? majirani ni mojawapo kati ya aina za watu, lazima tutumie "wako majirani karibu zaidi", je ni kweli?
asante sana
Ndugu Bakari China nikupe faida ya maneno hapo kidogo.

neno "WAMEKUWA" linatumika kuonesha viumbe hai kutoka hali fulani na kuwa katika hali fulani
hiyo herufi ya kwanza ambayo ni "W" inajulisha uwingi wa hao unaowazungumzia,yaani wakiwa kuanzia wawili ndo unatumia "WA"

Mfano : watu wamekuwa weusi.
Mbwa amekuwa mwembamba sana


Alafu neno hilo hilo ukiondoa "W" Itabaki AMEKUWA hii pia inatumika kwa kiumbe hai chochote lakini kiwe kimoja visiwe viumbe hai vingi

Mfano . Bakari China amekuwa mjuzi Wa kiswahili
Mbuzi amekuwa mnene.

Sasa sentensi "WAMEKUWA KUTUONA" neno wamekuwa hapo halioneshi kubadilika kwa hali ya watu kutoka katika hali moka kwenda nyingine.hivyo limekaa pahala sio pake.

Hapo usahihi ni kusema "WAMEKUJA KUTUONA"


Kama kuna swali Ndugu bakari unaweza uliza bila shida.
 
Bakari China

Bakari China

Senior Member
Joined
Jun 12, 2019
Messages
126
Points
250
Bakari China

Bakari China

Senior Member
Joined Jun 12, 2019
126 250
Ndugu Bakari China nikupe faida ya maneno hapo kidogo.

neno "WAMEKUWA" linatumika kuonesha viumbe hai kutoka hali fulani na kuwa katika hali fulani
hiyo herufi ya kwanza ambayo ni "W" inajulisha uwingi wa hao unaowazungumzia,yaani wakiwa kuanzia wawili ndo unatumia "WA"

Mfano : watu wamekuwa weusi.
Mbwa amekuwa mwembamba sana


Alafu neno hilo hilo ukiondoa "W" Itabaki AMEKUWA hii pia inatumika kwa kiumbe hai chochote lakini kiwe kimoja visiwe viumbe hai vingi

Mfano . Bakari China amekuwa mjuzi Wa kiswahili
Mbuzi amekuwa mnene.

Sasa sentensi "WAMEKUWA KUTUONA" neno wamekuwa hapo halioneshi kubadilika kwa hali ya watu kutoka katika hali moka kwenda nyingine.hivyo limekaa pahala sio pake.

Hapo usahihi ni kusema "WAMEKUJA KUTUONA"


Kama kuna swali Ndugu bakari unaweza uliza bila shida.
Nashukuru Ndugu Safuher, nimefahamu
 

Forum statistics

Threads 1,315,675
Members 505,292
Posts 31,866,470
Top