Makinda aunda tume ya bunge kwenda Mtwara

Makinda aunda tume ya bunge kwenda Mtwara

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Posts
12,388
Reaction score
6,482
Mheshimiwa Makinda, hiyo tume kama ni ya CCM haitaleta la maana. You are always extremely biased. Huwezi kumwangusha aliyekuweka madarakani. Kupoteza hela tu,waambie wananchi kwa nini leo hujatangaza majadiriano ya Bunge.

This is a bad indication!!!!!! hata makanisa waliwahi kukwambia kuwa uko biased to the love of ruling party!
Frank Prosper said:
...SPIKA ANNA MAKINDA AMEONYESHA NJIA, TUNAISUBIRI KAMATI MTWARA TUIELEZE UKWELI!

Kauli na kitendo kilichofanywa na Spika wa Bunge, Mama Anna Makinda ndiyo kitendo cha kiungwana ambacho sisi Watanzania tulikuwa tukikisubiria kutoka kwa Wanasiasa wetu ama viongozi wetu waandamizi wa Serikali kabla ya hata vurugu zote zile na mauaji yote yale hayajajiri Mkoani Mtwara.

Spika wa Bunge, Mama Anna Makinda amewatangazia Wabunge juu ya kuunda kamati itakayokwenda Mtwara kwa Madhumuni ya kupata mapendekezo ya Wananchi juu ya Mgogoro wa Gesi unaofukuta moto mkoani humo.Aidha pia kamati hiyo ambayo itakuwa na maudhui ya kitendaji katika kutafuta suluhu kuhusiana na suala la mgogoro wa nishati hiyo ya gesi.

Haya ndiyo mambo ambayo yalipaswa yafanyike awali na Serikali,tena kabla hata ya Bunge kupitia Spika wa Bunge kutangaza uundwaji wa kamati hiyo.

Kuna jambo ambalo limenigusa mno kwenye matamshi ya Spika wa Bunge, ni pale alipoamua ‘kuwakata ngebe' wabunge ambao walijaribu kushinikiza Spika wa bunge na bunge kwamba ni vyema suala la gesi Mtwara likajadaliwa bungeni kama hoja ya Dharura. Kwa bahati mbaya ama mzuri Spika wa Bunge aliamua kuwaeleza Wabunge hao kwamba, ile hoja si ya dharura na akaeleza pia ukweli, kwamba Wabunge ambao wanasema lijadiliwe kama suala la dharura wengi wao hawalifahamu kwa undani, kwa hiyo badala ya kujadili jambo ambalo hawalifahamu kwa undani, ni afadhali aunde kamati ambayo itakwenda Mtwara,baada ya kurudi kutoka huko Mtwara, itakuja na majibu, na mapendekezo ya Wananchi na ndipo Bunge litajadili ndani ya Mkutano huu wa kumi suala hili la gesi kwa undani.

Spika Mama Anna Makinda amerusha kombora katika hili, na bila shaka kuna kundi ameligusa.Sitaki kuhoji.Ila nachotaka kuhoji,je ni akina nani wanalifahamu suala hili kwa undani? Ikiwa wabunge waliotaka jambo hili lijadiliwe kama dharura hawalifahamu kwa undani..(kwa tafsiri yangu: wamedandia tu jambo ambalo hawalijui kwa maslahi yao). Sasa,ni nani analifahamu kwa undani? Ni serikali ya CCM au Wananchi wanaolifahamu jambo hili kwa undani?.

Mgogoro wa gesi kati ya Serikali na Wananchi,wanaofahamu kwa undani ni Wananchi wa Mkoa wa Mtwara, Rais Jakaya Kikwete na Chama chama cha Mapinduzi kama chama tawala.NDIYO, na hata nikiambiwa nithibitishe nitasema.

Kwanza: Katika Kampeni za uchaguzi mkuu Mwaka 2010, Chama cha Mapinduzi katika Ilani ya uchaguzi ya mwaka 2010-2015 imetamka wazi katika Ibara ya 63 kifungu cha" H" na "K" juu ya gesi ya Mnazibay Mtwara na Songo songo Kilwa, Lindi kuhusu umeme wa (240 MW) Kinyerezi na (300MW) Umeme wa Mnazi bay Mtwara..

-Vifungu hivi vinaainisha na kufafanua mambo yafuatayo:

• Gesi ya Mnazi bay itakuwa kwa ajili ya Mitambo ya kuzalisha umeme ambayo itajengwa Mtwara (300MW)
• Mitambo ya kuchakata gesi kujengwa Mtwara
• Ujenzi wa viwanda Mtwara ili malighafi itokanayo na gesi itumike kutengeneza mbolea, plastiki vikiwemo na viwanda vya Cementi

2. Gesi ya Songo songo inafafanua wazi kuwa gesi hiyo itapelekwa Kinyerezi . Dar –es –Salaam kwa madhumuni hayo hayo.

• Kuendeleza viwanda mbali mbali
• Kuzalisha umeme (240 MW)
• Kuchakata gesi kwa kujenga mitambo

Ushahidi wa Pili tunaousimamia: Katika ahadi ya Rais wa Jahuri ya Muungano wa Tanzania alizozitoa wakati wa Kampeni za uchaguzi katika hotuba yake ya tarehe 29 oktoba 2010 alitamka wazi kuwa, Mkoa wa Mtwara uwe tayari kwa maendeleo makubwa ambayo yanakuja kutokana na gesi iliyogunduliwa katika Mkoa wa Mtwara huko Mnazi bay. Rais Kikwete aliainisha juu ya viwanda mbalimbali vitakavyojengwa hapa mkoani Mtwara kama vile viwanda vya mbolea,simenti, plastiki, n.k na kuwataka wananchi wajiandae kupokea maendeleo hayo kwa kujenga nyumba nzuri zenye sifa kwa ajili ya wageni. Pia wawasomeshe watoto wao ili wawe na elimu ya juu na kupata ajira katika Makampuni yanayokuja.

Hata baada ya uchaguzi Rais Kikwete alipokuja kuwashukuru wananchi wa Mkoa wa Mtwara kwa kumchagua, alitamka tena katika hotuba yake akisisitiza ahadi yake ileile ya kujenga viwanda ambavyo vitaleta maendeleo kwa Mikoa ya Kusini na kusababisha ajira kwa wana kusini, na kuagiza kwa Meya wa Manispaa Mtwara/Mikindani (Selemani Ntalika maarufu kama Shilingi) kuwapa maeneo ya kujenga viwanda hivyo, kwa kile kilichoonekana kukosa maeneo ya ujenzi huo kwa makampuni hayo. Ahadi hizi alizozitoa kwa wananchi kwa ujumla wao, walizipokea na kuendelea kuzifanyia kazi.

Chanzo cha Matatizo: Mara baada ya kuonekana kile walichokitarajia wananchi wa Mkoa wa Mtwara kwa kutumia gesi ya Mnazi bay kuleta maendeleo yao kuwa imeamriwa kusafirishwa kwa bomba na kupelekwa Kinyerezi Dar –Es –Salaam ili kuzalisha umeme na kuchakata gesi na mitambo hiyo iwe huko.(Mgeuko wa Ilani ya Uchaguzi, na kutozingatia ahadi zake mwenyewe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuwa kinyume na kauli za usemi wake mwenyewe kwa kukitangaza kituo cha Kinyerezi kuwa ni sehemu ya mitambo ya gesi ya Mnazi bay-Mtwara na Songosongo-Lindi na kwamba bomba hilo litachukua miezi (18) mpaka kukamilika kwake, kwa matamshi haya ndiyo yaliyoleta hasira na chuki kwa wananchi wa Mtwara/Lindi kwa ujumla.
Hoja hizi zinapatikana PIA katika tamko la Makanisa ya F.P.C.T kuhusiana na sakata hili la Gesi Mtwara.

Kwa mantiki ya shahidi hizo, na ndio maana Katibu Mkuu wa CCM ndg.Abdulreheman Kinana alitamka dhahiri akiwa mkoani Kigoma akiitaka Serikali iwasikilize Wana Mtwara kwani hoja zao ni za msingi.Kinana anajua wana Mtwara hawaandamani hivi kama wehu ,ni matokeo ya ungekeufu wa ilani ya CCM, ambayo hatujui ilikuwa na lengo la kutuhadaa wana Mtwara au la!

Sasa jambo la ajabu ni kuona wana Mtwara wanaitwa wahuni, Wehu,wahaini,hawajasoma pale tu wanapojaribu kudai kilicho halali yao(kwa sasbabu ilani ya CCM imeainisha wazi, na Rais Kikwete kama kiongozi wa Serikali alitoa ahadi hizo nilizoeleza hapo juu).

Na hapa sasa ndipo napoanza kupata wasiwasi na kiwango cha uelewa na uwezo wao wa kufikiri hawa ambao wanajiita WanaCCM na wanaowaita wana Mtwara Wehu,wahaini,hawajasoma na wabinafsi. Ni watu ambao wamekalia majungu,unafiki katika sakata la Gesi Mtwara, hawa wanachozingatia ni ushabiki wa kisiasa na siyo ukweli wa mambo.Hawa wanachojua ni kupewa amri tu na kuzitekeleza ila hawataki kusoma ilani ya CCM isemavyo na yanayojiri ndani ya Chama,ni wahujumu wa Chama cha Mapinduzi. Na mara zote wavivu wa kusoma huzaa uvivu wa kufikiri katika akili na fahamu zao.

Na niseme wazi jambo hili halihusiani kabisa na Upinzani,ni la Wana Mtwara wote bila kujali itikadi ya dini,kabila,rangi wala vyama,kwa sababu katika madai haya ya kutimiziwa ahadi tulizopewa: ahadi ya Rais Kikwete na ahadi za ilani ya CCM,hata wanaCCM wenye akili tupo (isipokuwa wale wehu wachache ambao wanaingiza ushabiki wa chama kuliko ushabiki wa Maendeleo, wenye laana ya Mwalimu Nyerere).

Wito wangu kwa WanaMtwara, Kamati hii ya Bunge itakapokuja Mtwara kupata Maoni ya Wakazi juu ya sakata hili, basi ni vyema tujitokeze kwa wingi na tueleze kwa hisia(tusitumie jazba) na wala tusimwogope yoyote katika kueleza yale kamati watakayokuwa wanahitaji wapate.Vijana wenzangu,tufanye hima,tusiwe nyuma.Twaendeni na nasi tukatoe dukuduku zetu,kumbukeni tulimchagua Rais Kikwete kuanzia Mwaka 2005,tukiamini(Kipindi kile) kwamba ni kijana mwenzetu na atakuwa bega kwa bega nasi katika kutatua kero zetu kama vile ukosefu wa ajira. Gesi ndiyo hiyo imekuja. Tunahitaji viwanda TULIVYOHAIDIWA tupate ajira.

''……TANZANIA YA SASA NI YA VIJANA, VIJANA NDIYO CHACHU YA MABADILIKO NA SIO CHAMA CHA SIASA. ‘Gesi Kwanza'. VYAMA BAADAE…….''

Source URL: https://www.facebook.com/JamiiForums/posts/472490069481659
 
Tume ya nini kwani kamati ya bunge inayoshughulikia mambo ya nishati haiwezi kutumika kuleta majibu?
 
  • Thanks
Reactions: Ctr
Hizi Tume sasa ni nyingi.

Polisi waunde Tume.

serikali iunde Tume.

Mkoa wa Mtwara uunde Tume.

Waziri Mkuu, IGP na Waziri wa Mambo ya Ndani walikuwa Mtwara zote ni gharama kwa jambo moja.

kuna kamati ya bunge ya Nishati nayo inafanya kazi hiyo hiyo.

Tume zinahitajika kufikia kikomo.
 
Kweli tuna utawala holela. Spika anaunga tume. Waziri mkuu na wanajeshi na polisi nao wako kule. Tangu lini tume inayoundwa na serikali au wale wanaoishi kwa kuitegemea ikaleta matokeo tarajiwa?

Nadhani Makinda anatafuta umaarufu wa dezo.Si wakiri kuwa nchi imewashinda kiasi cha kila mtu kujifanyia atakalo huku nchi ikiwa kwenye autopilot. Yuko wapi mtalii?

Usishangae kesho ukasikia akijisifu alivyoongea na Sepp Blatter utadhani ni mwenyekiti wa club ya mpira. Kweli rais hatuna na tusirudie kuchagua rais kufuata sura au jinsia.
 
Kufuatia mgogoro uliodumu kwa muda sasa na kusababisha maafa makubwa huko Mtwara juu ya suala la gesi, Serikali hatimaye imeamua kunyoosha mikono kuhusu uamuzi wake wa kutaka kuipeleka gesi hiyo toka Mtwara kwenda jijini Dar es salaam. Serikali kupitia Waziri Mkuu pamoja na Mawaziri wengine kwa upande Mmoja na Wawakilishi wa wananchi wa Mtwara imeamua kukubaliana na wananchi hao wa Mtwara walioonesha kuwa ngangali juu ya kutohamishwa gesi hiyo kwenda DSM, hivyo Gesi hiyo sasa itabaki Mtwara. Taarifa pia inasema kutajengwa mtambo mkubwa wa uzalishaji umeme huko huko Mtwara.


Source: Hotmix Eatv

Tume ni ya nini kwa maelezo haya?
 
Kwa sababu serikali ilikuwa mtwara kwa maaana ya Waziri Mkuu, Spika alitakiwa kutoa hoja tu kwamba wasubiri majibu ya serikali kutoka kwa waziri Mkuu.

Ujumbe wa serikali ulitosha sana kuleta kwanza majibu, ndipo haja ya kuunda Tume ingefuata kama bunge lingekuwa bado halijaridhika na majibu ya serikali.
 
Mbona hujaweka majina ya wajumbe wa tume?

Mheshimiwa Makinda, hiyo tume kama ni ya CCM haitaleta la maana. You are always extremely biased. Huwezi kumwangusha aliyekuweka madarakani. Kupoteza hela tu,waambie wananchi kwa nini leo hujatangaza majadiriano ya Bunge.

This is a bad indication!!!!!! hata makanisa waliwahi kukwambia kuwa uko biased to the love of ruling party!
 
Mbona hujaweka majina ya wajumbe wa tume?

Amesema atawataja baadaye na itafanya kazi na kuleta majibu kabla ya kikao hiki cha bunge kuisha, halafu watajadili baada pia ya kusikiliza upande wa serikali- source Channel Ten, 7:00pm news broadcast
 
X-rated hooliganism!
Kwa jambo kama hili ambalo watu wanasema in open kwamba gesi haitoki nje ya Mtwara tume inachunguza nini?
Ishu hapa ni kumwajibisha PM, maana ameshindwa kuwatekelezea wanamtwara ahadi lukuki kupitia serikali, na kuifanya Mtwara kuwa kama jehanam kwa kukimbiwa na vijana wazalishaji.
 
upuuzi mtupu!tume so what?waliunda tume kufuatilia issue ya mgomo wa madaktari mpaka leo majibu ni kimya.
 
Tume ya nn na serikali imemalizana na wana mtwara,kumaliza hela yetu bila sababu.
 
*Kwa sasa Tz hatuna Spika wa Bunge bali tuna mwanamama 'mwendawazimu' na 'taahira' ambaye alifundishwa kujua kusoma na kuandika tu kisha akapewa madaraka ya kuongoza watu wenye akili timamu.

*Tume ya nini sasa?
Eti anasema kwa kuwa Bunge halijui nini kinachoendelea Mtwara na mambo ya gesi hivyo tume ikakusanye maoni/Hoja ya wananchi na za serikali!!
This mama completely doesn't know what the meaning of Parliament.
Nini maana ya kuwa na wabunge wa kuchaguliwa na wananchi, Kamati za bunge, mjadala wa bunge, kiongozi wa serikali bungeni(PM), Kambi rasmi ya Upinzani bungeni?

Lengo lake kuu huyu spika ni kutaka kuzima mapema(Defence mechanism) mjadala wowote wa gesi usitokee ndani ya bunge, hivyo kila mbunge atakayetaka kuzungumzia issue yoyote ya Gas ya Mtwara atazuiwa kwa karipio kali(Onyo, kukalishwa chini au kutolewa nje ya bunge) kutoka kiti cha spika kwa madai kuwa hili suala liko kwenye tume hivyo tuiache tume ifanye kazi yake then itatupa majibu.

*Haya ndio matokeo ya Kumchagua rais mwenye akili za 'kiuwendazimu' kama Kikwete, yaani kachakachua mihimili yote ya dola(Serikali, Bunge na Mahakama)
 
Makinda has no clue kabisa, anategemea 'maagizo' toka kwa hao waliompa uspika, na matokeo yake ni bunge kukosa mwelekeo. Inakuwaje Makinda anaonekana kuguswa haraka haraka na issue ya Mtwara na sio ile ya mgomo wa madaktari, ambapo wagonjwa walikuwa walikuwa wanakufa kwa kukosa huduma? Mara 6 (six times) wabunge - toka vyama vyote - wanaomba kujadiliwa kwa mgomo wa madaktari lakini Makinda akakataa!

Leo hii anakuwa na haraka ya kuunda tume kwa sababu gesi ni sekta iliyojaa wawekezaji? Hapa maslahi yanayolindwa ni ya wazungu (rejea kauli ya Prof Muhongo)

Na Makinda angekuwa anajua anafanya nini angeshaunda Kamati ya Bunge inayohusika na Nishati na Madini baada ya kuivunja ile nyingine. Ni muda mrefu sasa sekta hii haina usimamizi wa bunge kama inavyotakiwa, lakini Makinda amekuwa busy akibadilisha ndege. Leo hii anaunda tume, Kamati ya bunge iko wapi?
 
Mheshimiwa Makinda, hiyo tume kama ni ya CCM haitaleta la maana. You are always extremely biased. Huwezi kumwangusha aliyekuweka madarakani. Kupoteza hela tu,waambie wananchi kwa nini leo hujatangaza majadiriano ya Bunge.

This is a bad indication!!!!!! hata makanisa waliwahi kukwambia kuwa uko biased to the love of ruling party!

.
Hizo tume ambazo mwisho wa siku unapora hoja na ku-finalize kwa utashi wako wa kichama chama hauna maana yeyote kwa taifa. Kwa nini kuipora kodi yetu kwa kazi isiyo na impact yoyote kwa jamii pana?
.
 
Huyu mama ana wazimu!madai ya wanamtwara nani hayajui?hata mtoto anajua "watu wa mtwara wanataka kujua ni jinsi gan watafaidika na gas"!tume ya nini hapa?TBC1 habari zinaongozana!ya kwanza "pinda amalizana na wanamtwara na kituo kujengwa mtwara"!habari ya 2:spika kinda kuunda tume ya kuchunguza madai ya wana mtwara!huku ndio kula kodi zetu kipumbavu!posho tu wanatafutiana hapa!

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
 
All I need is reliable electricity; uzalendo ushanitoka; sijali utanifikiaje Dar iwe pipe au wire, lakini niko tayari kununua kama ninanvyo fanya sasa hivi.... I dont care if a makonde is selling it to me or a British.... Country has been sold of a long time ago; all we are doing here is investing in High Blood Pressure for the future.... Jus do u people....
 
Hizi Tume sasa ni nyingi.

Polisi waunde Tume.

serikali iunde Tume.

Mkoa wa Mtwara uunde Tume.

Waziri Mkuu, IGP na Waziri wa Mambo ya Ndani walikuwa Mtwara zote ni gharama kwa jambo moja.

kuna kamati ya bunge ya Nishati nayo inafanya kazi hiyo hiyo.

Tume zinahitajika kufikia kikomo.
.
Namie hapa naunda tume asa-ivi kuchunguza Usiku huu LULU kalala Na nani?.. No hapana.. No kuchunguza naniliu... Aaah .. Ngojea niiunde kwanza kisha ntajua ichunguze nini
 
Back
Top Bottom