Makamba amedanganya Umma Mbele ya Rais Geita

Makamba amedanganya Umma Mbele ya Rais Geita

Ameamua kwa uwazi kabisa kufanya biashara huku akiwa kiongozi wa serikali huku mamlaka zinamuangalia tu, na sisi pia tunamuangalia tu, wacha wajidai.
Uzuri ni kuwa historia ina tabia ya kujirudia. Namaanisha Historia ya mawaziri wa nishati kufungwa jela.
 
Ushaidi hana ni muongo kama waongo wengine gharama za REA ni Sh 27000 tu ndani ya mita 30
Mradi huo ulipoasisiwa chini ya JPM (R.I.P) hakukuwa na masharti ya kwamba ni ndani ya mita 30 peke yake.

Bali ilikuwa ni popote pale vijijini.
Huu ubabaishaji wenu team asali boyz tunauona.
Makamba amegeuka kuwa Dalali wa gesi ya Taifa gas ya Rostam.
Makamba amegeuka kuwa waziri wa afya,badala ya kuongelea masuala ya umeme yeye anaongelea madhara ya moshi kwa binadamu.

Mbona watu wote tumekulia na kusoma kwa kula chakula kipikwacho na kuni mpaka leo?

Kama kweli anawapenda wananchi wa Tanzania,basi angeacha kufukuzia hizo 20% anazofukuzia kwenye miradi mipya ya Rusumo na Malagarasi.

Acheni kutuona wananchi kama mazuzu.
Tunawapimia tu! 40 yenu italetwa na katiba mpya.

Mtu anasomea human resources,halafu anakuja kuongoza nishati ya umeme?

Wapi na wapi hiyo,kama sio ujuha mtupu!
 
Mi mwenyewe hii issue inanishangaza kidogo. Hivi hii gas anayoifanyia marketing si ya mtu binafsi? Au serikalo ina ubia?
Ameamua kwa uwazi kabisa kufanya biashara huku akiwa kiongozi wa serikali huku mamlaka zinamuangalia tu, na sisi pia tunamuangalia tu, wacha wajidai.
 
Ufafanuzi

Ndugu mteja

Tunakukujulisha kuwa gharama za kuunganishia wateja wa vijijini zipo pale pale yaani ni Tsh 27000 tu, gharam uliyotaja hapo ya 321000 inahusisha wateja wa mijini waliopo ndani ya mita 30, Kwa maelezo haya tafadhali onesha ushahidi wa mteja wa REA aliyelipia kiwango zaidi tulichotaja kwa hatua zaidi

Ahsante
Eti ndgu mteja, cjui mpo hapa kufanya Nini?? Hamna Msaada wowote ulë. Leo Mimi miez mitano imetimia bila kufungiwa umeme hapa Moro town na pesa 515000 nimelipa,?? Na kalë kaafisa uhusiano Moro cjui Jack ovyo Kabsa..nadhan rushwa tu inatakiwa maaana ndo Watu wananishaur hivyo.. including tanesco employee...ngja ninyamaze lkn ninyi ni ovyo tu..Mbya Zaidi nilishatoa malamiko mkaja kma malaika oohh Tuma x cjui Namba cjui eneo.. hamna lolote ninyi.. nitaanzisha kampeni mtoke kwenye sticky thread coz hamna Msaada wowote ule
 
Ni hivi majuzi,Serikali hii ya CCM chini ya Rais Samia ilitangaza kufuta bei ya kuunganisha umeme wa REA kule vijijini.
Kutoka ile ya 27,000/= mpaka 320,000/=.

Sasa Makamba mbele ya Rais anatamka serikali kuendelea na uunganishaji umeme wa REA vijijini Geita,takriban vijiji 1400 bila kuainisha ni kwa bei ipi?

Kuna ushahidi kote nchini juu ya kusuasua na baadhi ya sehemu kusimama kabisa kwa zoezi la REA kwa bei e ya zamani.

Sasa hivi bei inayoendelea ni hii mpya ya 320,000,ingawa mteja haambiwi rasmi,bali anaishia kuchengwa kimyakimya.
Huku wale wana tender sasa hivi kupitia App ya Nickonect ya Tanesco,na kwa bei mpya.
Ndio wanaoendelea kuunganishiwa Umeme huo.

Pia Makamba ametumia muda wake kuendelea kuipigia chapuo miradi mipya ya umeme wa maji kupitia mto Rusumo na mingineyo mitatu,ambayo inatarajiwa kuzalisha megawati 400,
pale itakapokamilika.

Lakini cha kushangaza zaidi ni pale ambapo Makamba amemaliza hotuba yake,kwa kuendelea kuinadi gesi ya kupikia ya Rostam,bila kututajia kinachoendelea kule kwenye mradi mkubwa wa uzalishaji umeme la JNHP!
Je!
Hii hii nini maana yake?

Alamsikhi!
Ni LNG Mkuu na sio JNHP!!
 
Ufafanuzi

Ndugu mteja

Tunakukujulisha kuwa gharama za kuunganishia wateja wa vijijini zipo pale pale yaani ni Tsh 27000 tu, gharam uliyotaja hapo ya 321000 inahusisha wateja wa mijini waliopo ndani ya mita 30, Kwa maelezo haya tafadhali onesha ushahidi wa mteja wa REA aliyelipia kiwango zaidi tulichotaja kwa hatua zaidi

Ahsante

Ufafanuzi

Ndugu mteja

Tunakukujulisha kuwa gharama za kuunganishia wateja wa vijijini zipo pale pale yaani ni Tsh 27000 tu, gharam uliyotaja hapo ya 321000 inahusisha wateja wa mijini waliopo ndani ya mita 30, Kwa maelezo haya tafadhali onesha ushahidi wa mteja wa REA aliyelipia kiwango zaidi tulichotaja kwa hatua zaidi

Ahsante
Tanesco; kunamsemo huku mtaani watu hupenda kuutumia kwamba ukiwa msalani ikatokea kichaa kachukua nguo zako na wewe ukaanza kumkimbiza ukiwa uchi wewe ndio utaonekana mwendawazimu.

Kuhangaika na wendawazimu mtaonekana ninyi ndio wendawazimu.Ufafanuzi juu ya gharama za kuunganisha umeme vijijini kwa wale wanyevigezo umekua ukitolewa mara kwa mara na ukweli ni kwamba vijijini watu wenye vigezo wameendelea kuunganishiwa umeme kwa 27000.

Hii nchi eti utakuta hata mtoto wa waziri nae amepata mkopo wa elimu ya juu hiki ni kituko.

Ifahamike wazi sio kila anaeishi kijijini ni masikini,mwendazake aliwafanya watanzania wengi waone ni jambo lakujivunia kuitwa mnyonge/masikini.

Wafuasi wa marehemu mwacheni mama achape kazi punguzeni kelele
 
Hakuna Mradi uliowahi kukwama mbele ya Magufuli! Na hakuna mradi ambao ungekwama iwapo angekuwa bado yupo! Tulijengwa tabia ya kuwa low expactations kuwa hatuwezi yeye akajaribu kufundisha watu kuwa na high expectations kuwa kila jambo0 linawezekana, lakini sasa tunarudishwa kwenye low expactations tena eti hakuna hela wakati hela za kusafri dunia kote na za kulipia misafari mirefu ya ziara za mwaziri zipo.
We jamaa unaugua,sgr kufika Moro tu shida,ahadi kibao na hakufikisha..unadhani hela ya kujenga rufiji ni hela mbuzi!?
 
Ufafanuzi

Ndugu mteja

Tunakukujulisha kuwa gharama za kuunganishia wateja wa vijijini zipo pale pale yaani ni Tsh 27000 tu, gharam uliyotaja hapo ya 321000 inahusisha wateja wa mijini waliopo ndani ya mita 30, Kwa maelezo haya tafadhali onesha ushahidi wa mteja wa REA aliyelipia kiwango zaidi tulichotaja kwa hatua zaidi

Ahsante
Asante kwa ufafanuzi
 
Back
Top Bottom