Makala ya Jenerali Ulimwengu Kumkumbuka Prof. Chachage Setty Chachage

Makala ya Jenerali Ulimwengu Kumkumbuka Prof. Chachage Setty Chachage

Pascal Mayalla katika ubora wako, kama una makala ingine ya Twaha Ulimwengu hasa zile za enzi za RAI za kuweza kutupa tafakuri jadidi tafadhali tuwekee humu mkuu. Kuchangia huu uzi ni kwamba hawa wasomi wanaoandika fasihi ngumu na za kuwakosoa watawala aisee ni kama manabii maneno yao hayapotei au kudondoka chini tutawakumbuka japo wao wenyewe hawapo tena.
 
Alikuwa mcheshi pia, mtu mwenye bashasha na mwenye furaha. Nakumbuka mwaka 2005, wakati wa kampeni za urais na ubunge, CCM walikuwa wameteua kaulimbiu ya kampeni, “ARI MPYA, NGUVU MPYA, KASI MPYA,” na kauli mpya hiyo ikawavutia watu kwa mamia ya maelfu kila mahali.

Chachage aliiangalia kaulimbiu hiyo, akaitathmini pamoja na wale waliokuwa wakiifanyia kampeni, mwisho akaniambia, “Unajua, hii kaulimbiu imebeba utabiri mkubwa. Sikuelewa anachotaka kusema mwalimu wangu, lakini akaniambia, “Angalia jinsi maneno yalivyopangiliwa, halafu soma silabi ya kwanza ya kila msitari” Nilipofuatilia nikasoma:

A RI MPYA

NGU VU MPYA

KA SI MPYA

Kwa kuchukua silabi ya kwanza ya kila msitari nikasoma: “ANGUKA”. Niliporudi kumwangalia nikakuta anacheka kile kicheko chake ambacho wengi walikuwa wanakitambua kama ishara ya utundu wa kisomi wa Profesa Chachage.

Siwezi kujua ni nini kilichokuwa kimemfanya aone kwamba katika hamasa yote ya mwaka 2005 kulikuwa na anguko lililokuwa linatuvizia, lakini hatimaye tulilishuhudia anguko hilo kubwa, si tu kwa wale waliobuni kaulimbiu hiyo bali na kwa hao walionufaika kutokana na hadaa ya ujumbe uliobebwa na kaulimbiu hiyo
Hivi ilikuwaje nikashindwa kuiona uzi huu mapema?
 
Back
Top Bottom