Majina yangu ni kiswahili cha wapi?

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
11,923
Points
2,000

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
11,923 2,000
Wakuu, kumekuwa na tabia ya jamii kutumia sentensi "kwa majina naitwa" au "majina yangu ni" kila kunapofanyika utambulisho. Naomba kujuzwa kama hii ni sahihi ama la. Tena hata kwenye vyombo vya habari hili limekuwa jambo la kawaida kabisa ingawa binafsi sikuwahi kufjndishwa hivyo.

Mimi nina jina moja na jinhine la baba yangu na kama nitakwenda mbele zaidi kuna jina la babu. Ni kama anwani ya makazi. Naomba ufahamu wenu wakuu

Sent from my SM-T355Y using Tapatalk
 

Castr

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
15,512
Points
2,000

Castr

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2014
15,512 2,000
Ni kiswahili cha Kenya.

Wapo sahihi nafikiri kwakua ukisema "Majina yangu ni Mchanga Wingu Juu" utakua umemaanisha yale majina yote 3 ni yako na kwakua wingi ni pale kitu kikizidi kimoja basi ni sawa kutamka hivyo.

Ukisema "Jina langu ni Mchanga Wingu Juu" upo sahihi pia. Kwa sababu hapa Mchanga Wingu Juu unakua ni utambulisho ambao unatendewa kama vile hauna wingi.

Ni kama vile tuseme utambulisho wako ni kirai (Natumaini nip sahihi) na kirai hakina wingi.

Haya ni mawazo yangu.
 

Forum statistics

Threads 1,389,858
Members 528,040
Posts 34,036,349
Top