Majina Haya ya Kinyakyusa Vipi?

trachomatis

JF-Expert Member
Jun 7, 2011
3,738
2,000
Jamani mbali na majina common ya kabila hili yaani yanayoanzia na 'MW..' kuna mengine mfano Ambakisye,Ambele, Undule,Atupele n.k. Je yana maana na matumizi gani? Maana yale ya MW mara nyingi ni surname,na haya mengine first names mara nyingi kama si zote. Naomba kuwasilisha.
 

Kwetu Iringa

JF-Expert Member
Jul 4, 2011
356
0
Mwa---- manaake son of. Zamani watoto wa kike surnames zao zilikuwa hazina Mwa. Kw mfano: Binti wa Mwakyusa surnames zilikuwa Kyusa. Lakini saasa hivi wakike na wataitwa Mwakyusa.

Given au first names zina maana fulani, na maana yake yanauhusiano ni dini au Mungu. Kwa mfano Andulile maana yake amenisaidia, yaani Mungu amenisaidia, Ambakisye = amenihurumia, Lugano = mapenzi (ya Mungu), Lusajo = baraka, Ambwene =Ameniona (Mungu), Asajile = Amenibariki, Ambonisye = Ameninusuru, Angetile = Ameniona au Amenitazama, etc
 

kichomi

JF-Expert Member
Mar 22, 2011
508
0
Ok Ok nimekupata mkuu maana ya Ambakisye=ameniwazia ,Ambele =amenipa,Undule=unisaidie ,Atupele=Ametupa nadhani umenipata mkuu.
 

Bujibuji

JF-Expert Member
Feb 4, 2009
57,743
2,000
Andusamile= amenikodolea macho
Anyigulile= amenifungulia milango ya mbinguni
 

trachomatis

JF-Expert Member
Jun 7, 2011
3,738
2,000
Mwa---- manaake son of. Zamani watoto wa kike surnames zao zilikuwa hazina Mwa. Kw mfano: Binti wa Mwakyusa surnames zilikuwa Kyusa. Lakini saasa hivi wakike na wataitwa Mwakyusa.

Given au first names zina maana fulani, na maana yake yanauhusiano ni dini au Mungu. Kwa mfano Andulile maana yake amenisaidia, yaani Mungu amenisaidia, Ambakisye = amenihurumia, Lugano = mapenzi (ya Mungu), Lusajo = baraka, Ambwene =Ameniona (Mungu), Asajile = Amenibariki, Ambonisye = Ameninusuru, Angetile = Ameniona au Amenitazama, etc
Asante K_I kwa ufafanuzi. Ni elimu ya maana sana kwangu.
 

trachomatis

JF-Expert Member
Jun 7, 2011
3,738
2,000
Mwa---- manaake son of. Zamani watoto wa kike surnames zao zilikuwa hazina Mwa. Kw mfano: Binti wa Mwakyusa surnames zilikuwa Kyusa. Lakini saasa hivi wakike na wataitwa Mwakyusa.

Given au first names zina maana fulani, na maana yake yanauhusiano ni dini au Mungu. Kwa mfano Andulile maana yake amenisaidia, yaani Mungu amenisaidia, Ambakisye = amenihurumia, Lugano = mapenzi (ya Mungu), Lusajo = baraka, Ambwene =Ameniona (Mungu), Asajile = Amenibariki, Ambonisye = Ameninusuru, Angetile = Ameniona au Amenitazama, etc
Asante K_I kwa ufafanuzi. Ni elimu ya maana sana kwangu.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom